1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 21 đến 21 của 21

Chủ đề: Bán heo

Kem hảo hạng solero's Avatar
    Cám ơn
    733
    Được cám ơn 1,175 lần
           ở 649 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Ga con Xem bài viết
    Cái máy cơ như e có trao đổi với bác Tuancoi va cả bác Minhtriet, dải điều chỉnh dưới không mịn (max 180A thì chỉnh min chỉ xuống cỡ 100-120A) nên khó hàn đồ mỏng như inox mỏng. Hồi đó em hàn đồ sắt + inox mỏng khó quá nên phải lấy con inverter, con này chỉ hàn có mấy lần rồi cất nên còn mới tinh.

@ bác Kem: đường đặc tính máy hàn nó khác với nguồn bác ạ. Máy hàn hồ quang khi mồi cần áp cao khoảng 60-80V để dễ bắt hồ quang, nhưng khi hàn nó phải giảm xuống thấp cỡ 30V để ổn định tránh bắn tung tóe. Máy hàn hồ quang que/tig thì ổn dòng.

Mấy cái nguồn này làm cho máy hàn Mig/Mag là OK, vì hàn mig/mag là nguồn ổn áp chừng 20-40V. Chỉ sợ bảo vệ tốt quá vừa chích vào nó ngắt luôn thôi.

Con bị dính trong hình con heo của em (Pana Auto mini 160) là hàn mig/mag nhưng dùng nguồn 3 pha 220V, chưa có súng hàn nên chưa thử. Có con này mà OK thì hàn khung sườn máy mới ngon, đặc biệt là vết hàn leo, hàn đứng, hàn trần... chấp hàn que nửa đường vẫn xong trước .

Thanks.
    Nhà em có 02 cục 53VDC-50A. Em cắm 01 cục rồi nhờ ku em (em chửa biết hàn) chích thử que 2mm thấy hàn được nhưng hơi đuối. Lúc hàn nguồn sụt còn có 20VDC .
    Đợt tới nối song song 02 cục không rõ thế nào.

2. Thành viên đã cám ơn solero cho bài viết hữu ích này:

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12