1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 40 của 64

Chủ đề: Thanh lý cuối năm bán 30 con driver đa năng điều khiển DC servo, Step 3 phase, Liner

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    37
    Được cám ơn 114 lần
           ở 72 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Ga con Xem bài viết
    Cũng không phải, 90v là áp nguồn thôi, duty ra chừng 5-60% max thôi. Rồi còn hiệu suất nữa.

@cụ Gà: mang qua làm gì, Cụ cũng có 2 cái rồi mà. Em chán + không có thời gian nên thôi làm vụ này 3-4 năm nay rồi. Mấy cái driver cũ xì của e cũng đủ cho kha khá hàng hãng ngửi khói đấy.

@bác chủ thớt: e quên là cụ không muốn ai comment. Cụ xxem hãng nó thiết kế để lái cái gì. Giờ em mới biết brushless là cái step 3 pha. Nói với cụ em thấy phí lời, phí công thôi.

Thanks
    bác coi cái manual con driver này rồi hãy nói nhé bác, brushless là động cơ không chổi than chứ brushless là ac servo à vậy thì làm nghề 12 năm cũng như không

Spam killer Gamo's Avatar
    Cám ơn
    3,898
    Được cám ơn 1,518 lần
           ở 1,162 bài viết
    AC Servo là một dạng brushless đấy bác

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    37
    Được cám ơn 114 lần
           ở 72 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Gamo Xem bài viết
    Hehe, đùa với bác chủ thớt thôi. Cái driver của bác chủ thớt cho anh em DIY thì ngon rồi. So với các driver hạng nặng của bác thì khó đọ lại.
    Mình cũng dùng driver riêng, công nghệ bây giờ cho phép mình tự chế tạo driver khá là ổn so với các loại driver ngày xưa.

@chủ thớt: driver của bác rất tốt cho anh em trên forum. Có điều mình chỉ muốn góp ý là bác cẩn thận khi quảng cáo, ko mọi người bức xúc, ảnh hưởng đến việc bán hàng của bác
    em chỉ tính công suất theo lý thuyết thôi bác à còn thực tế thì con này chạy ổn định ở 270w tại các bác chưa coi kĩ rồi cứ phán thôi chứ có tại em đâu

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    37
    Được cám ơn 114 lần
           ở 72 bài viết
    AC Servo là một dạng brushless đấy bác
    nó là một dang brushless nhưng không phải brushless là ac servo bác làm lâu bác biết mà
    Lần sửa cuối bởi chetaocnc, ngày 24-01-2016 lúc 11:23:39 PM.

Thợ cả
    Cám ơn
    669
    Được cám ơn 1,423 lần
           ở 846 bài viết
    Tính vo làm quái gì cụ. Datasheet + nhãn nó ghi rõ rành rành thế rồi còn gì: output 50v max, 9A peak, cont có 3A. Qua lời cụ chủ thì nó mới lên 800w.

Servo khi cần đảo chiều nhanh thì dòng hãm + cấp tức thời lên từ 2-30 lần danh định. Khởi động hay tính 5-7 lần danh định.

Thanks.

Thợ bậc 7
    Đang ở
    HCM
    Cám ơn
    88
    Được cám ơn 184 lần
           ở 145 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi chetaocnc Xem bài viết
    P = U x I đó anh nếu theo tính thì công suất max 90 x 9 = 810w
    Bác tính max làm ai không biết họ tưởng là lái hết công suất của servo 800W thì chết. Driver bác dòng cont 3.3 thôi, tính đơn giản thì 90*3.3 = 300W, cho hệ số vô thì lái 200W cũng ổn.
    HCM , 0945 ba nhăm 3577
    Đ/Chỉ, STK: SMS để biết thêm chi tiết. Tks

Thợ cả
    Cám ơn
    669
    Được cám ơn 1,423 lần
           ở 846 bài viết
    Em đính chính lại cho nó chính xác nhé bác, hãng nó ghi nguyên văn "driver for brushless/brush servo", dịch ra tiếng Việt theo chủ thớt là "bộ điều khiển động cơ step 3 pha", thằng nào dùng để lái brushless servo (ac servo) là thằng ngu éo biết gì, đúng không ạ.

Phí thời gian quá.

Thanks.

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    37
    Được cám ơn 114 lần
           ở 72 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi ducduy9104 Xem bài viết
    Bác tính max làm ai không biết họ tưởng là lái hết công suất của servo 800W thì chết. Driver bác dòng cont 3.3 thôi, tính đơn giản thì 90*3.3 = 300W, cho hệ số vô thì lái 200W cũng ổn.
    bác duy nói lời công tâm xem trong manual motor nó kí hiệu U V W bác thấy nó là ac servo hay là step 3 phase

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    37
    Được cám ơn 114 lần
           ở 72 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Ga con Xem bài viết
    Em đính chính lại cho nó chính xác nhé bác, hãng nó ghi nguyên văn "driver for brushless/brush servo", dịch ra tiếng Việt theo chủ thớt là "bộ điều khiển động cơ step 3 pha", thằng nào dùng để lái brushless servo (ac servo) là thằng ngu éo biết gì, đúng không ạ.

Phí thời gian quá.

Thanks.
    em không nói với bác nữa con driver của em mà bác ngồi cãi nó là driver ac servo thì người nào biết đọc manual sẽ cười bác đó, em cái nào em lỡ sai thì em xin lỗi chứ không kiểu như bác đâu bác biết 3 chữ U V W chứ chỗ em bán hàng mà bác làm vậy em cũng thua
    Lần sửa cuối bởi chetaocnc, ngày 24-01-2016 lúc 11:38:38 PM.

Thợ bậc 7
    Đang ở
    HCM
    Cám ơn
    88
    Được cám ơn 184 lần
           ở 145 bài viết
    bác duy nói lời công tâm xem trong manual motor nó kí hiệu U V W bác thấy nó là ac servo hay là step 3 phase
    Bác hỏi em sai địa chỉ rồi ợ, em dân cơ khí mù mờ lắm không dám phán bừa
    HCM , 0945 ba nhăm 3577

Thợ cả
    Cám ơn
    2,195
    Được cám ơn 3,264 lần
           ở 2,039 bài viết

Lần sửa cuối bởi nhatson, ngày 24-01-2016 lúc 11:42:48 PM.

12. Thành viên đã cám ơn nhatson cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    37
    Được cám ơn 114 lần
           ở 72 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi ducduy9104 Xem bài viết
    Bác hỏi em sai địa chỉ rồi ợ, em dân cơ khí mù mờ lắm không dám phán bừa
    hi thôi cảm ơn bác nhé để mấy bác nào rành phán xét vậy!

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    37
    Được cám ơn 114 lần
           ở 72 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi nhatson Xem bài viết

http://www.driver-motor.com/ProductContent.aspx?ID=61 bác Ga Con vô xem đi nhé

Spam killer Gamo's Avatar
    Cám ơn
    3,898
    Được cám ơn 1,518 lần
           ở 1,162 bài viết
    Haiz, mình góp ý được ko?

Thứ 1 đây là thread bán hàng của bác chetaocnc, mình cũng muốn bác bán được hàng vì loại driver này cho dân DIY tốt. Nhờ mọi người comment nên thread của bác lúc nào cũng lên đầu

Về mặt kỹ thuật thì mình chỉ góp ý sau:
    1. Công suất tính theo P = U*I là công suất điện, công suất trên motor thường là công suất cơ học chứ ko phải là công suất điện P = T * w = Torque * Tốc độ. Thường thì driver chuyển điện năng sang cơ năng, hiệu suất thấp hơn nhiều.
    2. Động cơ brushless là động cơ ko chổi than, trong đó có step (2 pha, 3 pha, 4 pha, 5 pha), AC Servo, Brushless DC & Induction Motor. Con driver này có 3 ngõ ra U V W là đang nói tới nhóm brushless 3 pha là AC Servo, Step 3 pha & Brushless DC. Step 3 pha cấu tao rất giống AC Servo nhưng có nhiều pole hơn.

Trong hình bác Nhật Sơn gửi có hình cả AC Servo Driver & Step 3 pha driver để mọi người tham khảo, đều có U V W đó bác
    Lần sửa cuối bởi Gamo, ngày 24-01-2016 lúc 11:59:15 PM.

16. Có 2 thành viên đã cám ơn Gamo cho bài viết hữu ích này:

Thợ cả
    Cám ơn
    2,195
    Được cám ơn 3,264 lần
           ở 2,039 bài viết

Thứ 1 đây là thread bán hàng của bác chetaocnc, mình cũng muốn bác bán được hàng vì loại driver này cho dân DIY tốt.

1. Công suất tính theo P = U*I là công suất điện, công suất trên motor thường là công suất cơ học chứ ko phải là công suất điện P = T * w = Torque * Tốc độ. Thường thì driver chuyển điện năng sang cơ năng, hiệu suất thấp hơn nhiều.
    2. Động cơ brushless là động cơ ko chổi than, trong đó có step (2 pha, 3 pha, 4 pha, 5 pha) & AC Servo & Brushless DC. Con driver này có 3 ngõ ra U V W là đang nói tới nhóm brushless 3 pha là AC Servo, Step 3 pha & Brushless DC. Step 3 pha cấu tao rất giống AC Servo nhưng có nhiều pole hơn.

Trong hình bác Nhật Sơn gửi có hình cả AC Servo Driver & Step 3 pha driver để mọi người tham khảo, đều có U V W đó bác
    cụ gà , brushless có brushless DC và brushless AC , với em ac servo nó tương dương brushless ac

18. Có 3 thành viên đã cám ơn nhatson cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    37
    Được cám ơn 114 lần
           ở 72 bài viết

Thứ 1 đây là thread bán hàng của bác chetaocnc, mình cũng muốn bác bán được hàng vì loại driver này cho dân DIY tốt.

2. Động cơ brushless là động cơ ko chổi than, trong đó có step (2 pha, 3 pha, 4 pha, 5 pha) & AC Servo & Brushless DC. Con driver này có 3 ngõ ra U V W là đang nói tới nhóm brushless 3 pha là AC Servo, Step 3 pha & Brushless DC. Step 3 pha cấu tao rất giống AC Servo nhưng có nhiều pole hơn.

cảm ơn bác gamo nhé trên driver nó ghi Output: 90v 9Apk nên em tính công suất max của driver là không sai còn công thức của bác là cách tính công suất motor mà! nói chung lại bác nào nói nó không chạy nổi con 200w thì cứ tới em cho mượn test rồi nói

Thợ bậc 7
    Cám ơn
    235
    Được cám ơn 200 lần
           ở 171 bài viết
    Ký hiệu U V W để người ta phân biệt số pha thôi, có liên quan gì đến step hay không step đâu bác ơi

Thợ bậc 7
    Cám ơn
    26
    Được cám ơn 383 lần
           ở 281 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi huynhbacan Xem bài viết
    P = U x I đó anh nếu theo tính thì công suất max 90 x 9 = 810w
    cái 9A kia là peak rùi má ơi. đề ba nó gấp vài lần thì lấy đâu ra bù

Read more: http://forum.cncprovn.com/threads/66...#ixzz3yBA6ZftR

servo không đề ba như thế đâu bác ợ, nó chạy theo tín hiệu điều khiển, tăng tốc từ từ, vọt lên vài lần khi nào cấp xung quá nhanh, động cơ bị giật luôn làm sao mượt được.
    giật mượt hay ko do người chỉnh, chạy nhanh chậm, peak thế nào nó người dùng, nhu cầu thế chẳng lẻ bắt nó chạy từ từ nếu đủ khả năng
    lh: Nam 0989 050 650

Thợ bậc 7
    Đang ở
    HCM
    Cám ơn
    88
    Được cám ơn 184 lần
           ở 145 bài viết

Thứ 1 đây là thread bán hàng của bác chetaocnc, mình cũng muốn bác bán được hàng vì loại driver này cho dân DIY tốt. Nhờ mọi người comment nên thread của bác lúc nào cũng lên đầu

2. Động cơ brushless là động cơ ko chổi than, trong đó có step (2 pha, 3 pha, 4 pha, 5 pha), AC Servo, Brushless DC & Induction Motor. Con driver này có 3 ngõ ra U V W là đang nói tới nhóm brushless 3 pha là AC Servo, Step 3 pha & Brushless DC. Step 3 pha cấu tao rất giống AC Servo nhưng có nhiều pole hơn.

Công suất là kG*I*omega ,với kG ở đây là torque constant (N.m/A).
    Lần sửa cuối bởi ducduy9104, ngày 25-01-2016 lúc 12:56:54 AM.
    HCM , 0945 ba nhăm 3577

Thợ bậc 3
    Cám ơn
    16
    Được cám ơn 9 lần
           ở 8 bài viết
    bác lái không đúng chức năng của nó thì sao ngon được cái này chạy step 3 phase mà đi lái ac servo mà bảo ngon bác đừng nói là ac servo với step 3 pha giống nhau nhé!
    Step 3 pha, bác chủ bán nguyên bộ có động cơ luôn chứ. Nếu không có thì bó tay rồi, tìm đâu ra step 3 pha

Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. thanh lí cuối năm
    Bởi sanyocnc trong diễn đàn Gian hàng hết hiệu lực
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 22-01-2016, 08:28:52 PM
  2. Driver điều khiển stepper motor chạy chế độ Servo!
    Bởi chetaocnc trong diễn đàn Driver Step motor
    Trả lời: 49
    Bài viết cuối: 12-01-2016, 11:00:04 AM
  3. Card thu thập dữ liệu và điều khiển đa năng USB3T-12
    Bởi dungcnc trong diễn đàn Gian hàng hết hiệu lực
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 07-08-2015, 10:10:41 AM
  4. Thanh lý driver 2 phase, step cỏ
    Bởi mig21 trong diễn đàn Gian hàng hết hiệu lực
    Trả lời: 44
    Bài viết cuối: 02-06-2015, 11:00:13 AM
  5. xây dựng bộ điều khiển step 3 phase