1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Trang 10 của 10 Đầu tiênĐầu tiên ... 8910
Kết quả 181 đến 190 của 190

Chủ đề: Tư vấn dựng máy máy cnc plasma 2mx6m

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    121
    Được cám ơn 81 lần
           ở 66 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi inhainha Xem bài viết
    Bác nêu cụ thể vậy thì mình đồng ý, chỉ có điều ý mình là có nhiều điểm đứt mass cũng không nguy hiểm. Trường hợp nguy hiểm nhất thì mình với bác cùng quan điểm rồi. Trong thực tế, việc đóng cọc tiếp mass cho nhà hoặc xưởng là rất quan trọng vì nó sẽ hạn chế bị shock điện nếu bị đứt mass từ bên ngoài nhưng ở VN thấy hầu như bị bỏ qua.
    Em nghĩ cọc tiếp mass cho nhà xưởng và vỏ máy khác hoàn toàn với mass lưới điện, tiếp địa vỏ máy để tránh điện rò,cham vỏ chứ ko phải để ngừa trường hợp đưt mass trạm, hai cái cùng chôn xuống đất nhưng mục đích hoàn toàn khác và theo đúng nguyên tắc thì ko thay thế cho nhau được
    Lần sửa cuối bởi CNC FANUC, ngày 18-02-2016 lúc 10:20:28 PM.

Thợ bậc 7
    Đang ở
    HCM
    Cám ơn
    88
    Được cám ơn 184 lần
           ở 145 bài viết
    Em lang thang trên mạng tìm được cái video hay về Grounding, có cả vài vấn đề liên quan đến CNC.

HCM , 0945 ba nhăm 3577
    Đ/Chỉ, STK: SMS để biết thêm chi tiết. Tks

3. Thành viên đã cám ơn ducduy9104 cho bài viết hữu ích này:

CKD

Thợ cả
    Cám ơn
    260
    Được cám ơn 428 lần
           ở 318 bài viết
    Trở lại chủ đề dựng máy của bác.
    Combo Germany Star này bác sài dc ko nhỉ??? hành trình khoảng 2400mm em chưa do chính xác, tổng thể dài hơn 2m7 một chút, cái mặt bích dài 200mm. Ray tải nặng 4 rãnh bi của Star luôn, kéo bằng dây đai bản rộng 60mm, cũng là nắp che bụi như hình, cốt ra phi 20, trong máy tháo ra là nó kéo 1 cái combo dài 1 mét cũng khá nặng tay nên tải của cái combo này cũng dc lắm, dư sức chịu cái z với đầu cắt plasma rồi.

Thợ bậc 3
    Cám ơn
    1
    Được cám ơn 8 lần
           ở 7 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi iamnot.romeo Xem bài viết
    Trở lại chủ đề dựng máy của bác.
    Combo Germany Star này bác sài dc ko nhỉ??? hành trình khoảng 2400mm em chưa do chính xác, tổng thể dài hơn 2m7 một chút, cái mặt bích dài 200mm. Ray tải nặng 4 rãnh bi của Star luôn, kéo bằng dây đai bản rộng 60mm, cũng là nắp che bụi như hình, cốt ra phi 20, trong máy tháo ra là nó kéo 1 cái combo dài 1 mét cũng khá nặng tay nên tải của cái combo này cũng dc lắm, dư sức chịu cái z với đầu cắt plasma rồi.

bao tiền bác ơi. e đang cần

Thợ cả
    Cám ơn
    260
    Được cám ơn 428 lần
           ở 318 bài viết
    Chổ này ko phải chổ buôn bán là mà là dành cho thảo luận kỹ thuật nên em ko đề cập tiền bạc ở đây, em chỉ thấy nó phù hợp với máy CNC plasma khổ này nên gửi lên, giá thì em sẽ inbox cho bác nếu bác cần.

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    7
    Được cám ơn 2 lần
           ở 2 bài viết
    Cám ơn bác , truc x minh tính lam bằng nhôm hoặc thép chấn, se chủ đông về hình dàng và kết cấu hơn.

Thợ bậc 3
    Cám ơn
    1
    Được cám ơn 8 lần
           ở 7 bài viết
    bác làm đến đâu rồi? em cũng vừa tập kết đồ để chuẩn bị dựng máy giống bác đây. e dựng con này 4,5x 2m. dùng daay đai giống bác.

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    7
    Được cám ơn 2 lần
           ở 2 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi haminhduc Xem bài viết
    bác làm đến đâu rồi? em cũng vừa tập kết đồ để chuẩn bị dựng máy giống bác đây. e dựng con này 4,5x 2m. dùng daay đai giống bác.
    Dang chuẩn bị vật tư, bác biết chỗ nào cung cấp rail mới giá tốt ko, chỉ em với.
    Sao bác không làm dài 6m luôn tiện hơn.

Thợ bậc 3
    Cám ơn
    1
    Được cám ơn 8 lần
           ở 7 bài viết
    Hi. Khổ tôn có 3m. Nhà e chưa có cẩu nnên dựng vậy thôi.e mua đồ của mấy bác diễn đàn mình thôi.

Thợ bậc 3
    Cám ơn
    9
    Được cám ơn 30 lần
           ở 22 bài viết

plasma

Trích dẫn Gửi bởi quangkhanh Xem bài viết
    NguồnLúc đầu thì thua nhưng giờ thì chưa biết Biết ah. Em hiện đang sài súng otc d12000 thấy cũng ok lắm.lúc đầu em vô sg là đi mua hyperthem 105 nhưng thây em này đẹp và giá cả cũng chấp nhận đươc nên cưới em về luôn,vì theo em nghĩ em nó sẽ dễ nuôi hơn em hyperthem ..,,
    Bài này đăng đã lâu rồi, không biết bác đã hoàn thành con máy của mình chưa ? E đã dựng con 2mX6m dùng thanh trượt tròn có đế, thanh răng nghiêng. Động cơ lai step HBS86. Kết quả là máy chạy tốt. Chạy tốc độ 15m/ph rất êm. Em để chạy tay 5-6m/ph thi kêu re re. Cuối cùng phát hiện rá là chạy tốc độ này máy bị cộng hưởng âm thanh nên kêu. Còn chạy 10-15m/ph thì êm.

Trang 10 của 10 Đầu tiênĐầu tiên ... 8910

Các Chủ đề tương tự

1. Máy cắt CNC Gas Plasma cần có những tính năng gì? Các bạn dựng máy nên tham khảo.
    Bởi hancatemc.com trong diễn đàn Máy cắt Plasma, Oxy-Gas CNC
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 03-11-2015, 04:10:52 PM
  2. Giải pháp điều khiển cho máy phay CNC, máy cắt plasma, oxy/gas CNC
    Bởi dungcnc trong diễn đàn Gian hàng hết hiệu lực
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 17-08-2015, 09:28:55 PM
  3. Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 05-06-2015, 09:08:25 PM
  4. Máy plasma khởi động lên, chuẩn bị cắt thì máy tắt.
    Bởi vanlam1102 trong diễn đàn Máy cắt Plasma, Oxy-Gas CNC
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 24-12-2014, 06:54:34 PM