1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 40 của 45

Chủ đề: epoxy-quarzt test

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    17
    Được cám ơn 69 lần
           ở 43 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Letungquang Xem bài viết
    Mấy loại keo các bác xài chưa ngon tẹo nào..tiếc là ko chụp hình lại..em đổ cục dày 4cm 10 cm vuông đem búa 15kg đập hết sức, đập cả ngày như thằng nghiện mà có vỡ đâu .... Nó chỉ hơi méo tí xíu
    cái này em khẳng định em ko tin,4x10cm dùng búa 15kg đập..nát luôn cả đá ra cát luôn chứ mà ko bể =]]

Thợ bậc 5 Letungquang's Avatar
    Cám ơn
    7
    Được cám ơn 23 lần
           ở 22 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi ronaldinho_07 Xem bài viết
    ..double post
    quác... Em nhầm.. 40x10. Sr bác chủ.. Quả thật là ý như em nói..đập ko bể luôn

Thợ cả hung1706's Avatar
    Cám ơn
    523
    Được cám ơn 598 lần
           ở 478 bài viết
    Hehe nhà em còn vất vưởng mấy cái bàn đá khá dày do Jambon đúc mài phẳng 6 mặt kê máy bơm nước khá đầm. Cơ mà em không dám tán búa nó vì em biết chắc là nó sẽ mẻ 1 trong 2 hoặc là cây búa hoặc là cái bàn (khả năng cao là cái bàn )
    TPHCM - sdt 0907983682
    https://www.facebook.com/CNCSP268/

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    17
    Được cám ơn 69 lần
           ở 43 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Letungquang Xem bài viết
    quác... Em nhầm.. 40x10. Sr bác chủ.. Quả thật là ý như em nói..đập ko bể luôn
    hehe thế thì còn nghe được chứ 4cm thì....

Sì pam mờ Tuấn's Avatar
    Đang ở
    Hà lội phố :)
    Cám ơn
    1,321
    Được cám ơn 1,933 lần
           ở 883 bài viết
    SikaGrout 214-11

Vữa rót gốc xi măng, không co ngót, có thể bơm được SikaGrout 214-11

Mô tả sản phẩm SikaGrout 214-11:

SikaGrout SikaGrout 214-11 là vữa rót gốc xi măng, tự san bằng, không co ngót với thời gian thi công được kéo dài để thích ứng với nhiệt độ địa phương.

Ứng dụng SikaGrout 214-11:

- Nền móng máy

- Bệ đường ray

- Cột trong các kết cấu đúc sẵn

- Định vị bu lông

- Gối cầu

- Các lỗ hổng

- Các khe hở

- Các hốc tường

- Nơi sửa chữa cần cường độ cao

Ưu điểm

- Độ chảy lỏng tuyệt hảo

- Ổn định về kích thước tốt

- Cường độ cao, độ sệt có thể điều chỉnh

- Không tách nước

- Sử dụng ngay chỉ cần thêm nước

- Không độc, không ăn mòn

- Kháng va đạp rung động

- Có thể bơm vữa bằng máy bơm thích hợp

Thông số sản phẩm SikaGrout 214-11

Dạng / Màu: Bột / Xám bê tông

Đóng gói: 25Kg/bao

Điều kiện lưu chữ: Nơi khô mát có bóng râm

Thời hạn sử dụng: Tối thiểu 06 tháng nếu lưu trữ đúng cách trong bao bì nguyên chưa mở.

Thông số kỹ thuật

Khối lượng thể tích: ~ 1.60 kg/lít (khối lượng thể tích đổ đống của bột) ~ 2.20 kg/lít (khối lượng thể tích của vữa mới trộn)

Tỉ lệ trộn: Độ sệt có thể chảy được: SikaGrout : nước = 1: 0.15 (theo khối lượng) ~ 3.75 lít nước sạch cho 1 bao Sikagrout 25 kg

Mật độ tiêu thụ: Một bao cho khoảng 13.10 lít vữa và cần 76 bao tạo 1m3 vữa

Nhiệt độ thi công: Tối thiểu 100C và tối đa 400C

Lỗ hổng tối thiểu: Sikagrout 214-11 là 10 mm

Thi công grout 214-11

Chuẩn bị bề mặt thi công:

Bề mặt bê tông phải sạch, đặc chắc, không dích dầu mỡ và các tạp chất khác.

Các bề mặt bằng kim loại (sắt, thép) phải không có vảy rỉ sét hoạc dầu mỡ

Các bề mặt hút nước phải được bão hòa hoàn toàn nhưng không được để đọng nước

Trộn:

Bột sẽ được thêm từ từ vào nước đã được định lượng trước sao cho thích hợp với độ sệt mong muốn. Trộn bằng máy trộn điện có cần trộn với tốc độ thấp (tối đa 500 vòng/phút) ít nhất 3 phút cho đến khi đạt độ sệt mịn

Có thể sử dụng những thiết bị trọn 2 cần loại máy trộn cưỡng bức

- Thi công Sikagrout 214 – 11

Rót vữa sau khi trộn. Phải đảm bảo không khí còn bị nhốt trong vữa được giải thoát hết. Khi rót vữa vào đế phải duy trì cột áp suất để giữ cho dòng chảy của vữa không bị gián đoạn. Phải đảm bảo ván khuôn được dựng chắc chắn và kín nước. Để đạt hiệu quả giãn nở tối ưu, thi công vữa càng nhanh càng tốt

Rót vữa lỏng ở các bệ máy: Tưới nước toàn bộ nhưng không để đọng nước ở các bu long. Nếu có thể rót vữa lỏng vào các lỗ neo trước, sau đó rót vữa lỏng vào đế và giữ cho dòng vữa chảy liên tục

Rót vữa lỏng vào mặt đáy: Tưới nước trước khoảng 24h, không để đọng nước. Giữ áp suất thủy lực không đổi để cho vữa chảy liên tục. Dùng cáp hoặc dây xích để đảm bảo các lỗ hổng được lấp đầy. Phải đảm bảo bọt khí thoát ra hết dễ dàng.

Rót vữa lỏng vào các hốc lớn/ thể tích lớn: Tùy thuộc vào thể tích cần được lấp và độ dày của khoảng hở, có thể thêm cốt liệu lớn vào vữa lỏng Sikagrout 214-11 ở tỉ lệ 50 – 100% khối lượng của bột Sikagrout 214-11. Các cốt liệu tròn thích hợp hơn các cốt liệu dẹt.

Khi rót vào các khu vực có độ dày lớn hơn 60 mm, việc dùng thêm cốt liệu lớn và hoặc tưới nước sạch sẽ làm giảm nhiệt độ phát sinh trong giai đoạn đông cứng ban đầu.
    Thanh niên quê em chỉ lấy vợ là nhanh

6. Thành viên đã cám ơn Tuấn cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    17
    Được cám ơn 69 lần
           ở 43 bài viết
    Click vào ảnh để xem ảnh lớn hơn. 

Name:	1.JPG 
Views:	4 
Size:	306.1 KB 
ID:	17962
    em mới mua bao test thử mà còn thiếu phụ liệu
    tìm trên mạng gọi tới cửa hàng...nó chém 330k/bao...ra ngoài mua bán có 250k...xém bị chém =[[

8. Thành viên đã cám ơn ronaldinho_07 cho bài viết hữu ích này:

Spam killer Gamo's Avatar
    Cám ơn
    3,898
    Được cám ơn 1,518 lần
           ở 1,162 bài viết
    Có gì bác làm thử rồi post lên share mọi người với :x :x :x Làm epoxy thì đắt quá...
    Lần sửa cuối bởi Gamo, ngày 05-07-2016 lúc 10:56:09 AM.

Cám ơn
    3,898
    Được cám ơn 1,518 lần
           ở 1,162 bài viết
    Ủa, tình hình bác ronaldinho_07 chơi với SikaGrout sao rồi?

Thợ bậc 6 huuminhsh's Avatar
    Đang ở
    Phú Yên /Sài Gòn
    Cám ơn
    161
    Được cám ơn 52 lần
           ở 45 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Ga con Xem bài viết
    Keo Epoxy theo cụ đó thì có 3 nhóm:

- 1 nhóm pha tỷ lệ 1:1 (có sai số chút), loại này đắt và chất lượng tốt, nhưng có chất độn rồi nên nó sền sệt. Loại này thì chịu hông thấu, to nhất chỉ có lon chừng 400g.

- 1 nhóm pha tỷ lệ 1:10, chậm đông (24h standard), đa số keo là loại này. Loại này không pha hardener cao được, pha nhiều đông cứng nhanh nhưng rất giòn, khi pha nó nhiều nó nóng bốc khói luôn. Giá cũng vô chừng từ 100-200k/kg, mua cả phuy cũng có. Mấy loại epoxy dẻo cũng thuộc nhóm này.

- 1 nhóm còn lại có thể pha tỷ lệ 3:7 - 1:10 mà không bị giòn. Nhóm này thợ mộc và thợ đá hay xài, cái keo epoxy dán đá e nói bên kia nó thuộc nhóm này. Có thể điều chỉnh thời gian đông cứng thấp đến 15" mà rất ít bị giòn. Loại đặc biệt có thể điều chỉnh đông kết từ 1h - 5" thợ đá hay dùng. Ngoài chợ điển hình là loại cho thợ mộc thợ đá (hiệu Hải thuyền), giá tùy chỗ bán 45 - 55k/0.5kg, mua nhiêu cũng đong hết. E nhắm đến nhóm này để đổ nè.

Từ 3 nhóm này đẻ ra chừng 20 loại keo + thương hiệu khác nhau mua được ngoài thị trường VN.

Thanks.
    nhờ bác mà em mới biết keo epoxy là keo AB
    Trích dẫn Gửi bởi nzhuhu Xem bài viết
    Mình thì cũng biết sơ về món này, Epoxy mình thử qua 2 loại:
    1. Chợ Kim Biên gọi là Poxy, 100k/ 1 bộ ( 1kg + 1 bình nhỏ hardener tỷ lệ theo người bán 1/10).
    Keo nó rất đặc và tỷ lệ thì thật ra hên xui, mua 2 tiệm khác nhau dùng chung 1 tỷ lệ theo hướng dẫn nhưng 1 cục bị cháy ( quá nóng dẫn đến vàng cục keo - nhựa ), cho nên phải thử tỷ lệ trước khi sử dụng.
    Thời gian đông cứng quá nhanh vì keo quá đặc ( dẫn đến bong bóng thoát ra ko kịp ).
    Có nhờ 1 anh chuyên bán mặt hàng này thì được hướng dẫn là nếu đặc quá thì pha thêm Phemathol ( hay gì đó mình ko nhớ - ngu hóa học mà ) hay đại loại là những loại Alcohol, mình định mua rượu trắng về thử, ko được thì nhậu đỡ buồn.

2. Loại hàng của Nhật, 250k/1kg, tỷ lệ 2/1.
    Keo vừa đủ lỏng ( giúp thời gian đông cứng ko quá gấp gáp để mình có thời gian đổ khuôn và thoát bong bóng ).
    Với loại này thì nếu làm đúng hướng dẫn thì 100% ko bong bóng dù bề mặt đổ dày.

Thêm về đá Thạch Anh thì bạn có thể mua sỏi hồ cá 10k - 15k 1 bịch. Chứ nếu mua đá thạch anh loại qua máy phá sẽ rất nhiều bột, tốn thời gian vệ sinh và cũng rất sắc bén. Mình đã làm thử, sỏi nhân tạo ( đá phá ra ) tạo ra nhiều bọt hơn sỏi tự nhiên. Mình có tham khảo loại sỏi lọc bể nước hay gì đó ghi là 90-95% thạch anh trong sỏi. Lựa chọn là tủy ở bạn thôi.
    Phương pháp làm thử của mình là thế này :
    Epoxy Nhật, dùng súng khò Heat nó lên 38-39 độ vừa đủ nóng và lỏng, sau đó cho sỏi vào, khuấy đều, mạnh tay cũng được và càng lâu càng tốt cho tất cả bong bóng nổi lên.
    Để nó nằm đó nghĩ ngơi 1 thời gian ( nguội hẳn cũng được vì mình chưa pha Hardener ). Nguội rồi thì pha Hardener vào, XIN LƯU Ý : sau khi pha vào thì khuấy VUI LÒNG KHÔNG THỤC QUE KHUẤY LÊN XUỐNG và CHỈ KHUẤY 1 CHIỀU NHẸ NHÀNG ko như khuấy trứng hay đánh bọt cafe nha.
    Sau đó hút Chân Không và cho vào khuôn thôi, khi đổ chỉ được đổ 1 bên chậm rải và sát vào thành để dung dịch chảy theo thành khuôn và tự lan ra, ko đổ 4 gốc mỗi gốc 1 chút là hút bong bóng mệt nghỉ.
    lúc trước em cũng có mua keo epoxy loại 1/10 về đổ thử đầy cái ly nhựa mềm cao tầm 50mm mà nó khô nhanh quá tầm 3 phút là thấy sệt lại tỏa nhiệt kinh khủng cháy mịa cai ly luôn hoảng quá em đá thẳng cái ly ra đường .rồi lấy súng đo nhiệt thấy >300oc .đến lúc nó nguội thành cục dính luôn trên đường ,em lấy búa tầm 1kg ra nạy nó lên mà đập 1 tiếng mới tróc ra được còn cục keo thì nguyên xi,vỡ 1 xíu ở các cạnh thôi
    Lần sửa cuối bởi huuminhsh, ngày 05-07-2016 lúc 11:40:33 AM.

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    17
    Được cám ơn 69 lần
           ở 43 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Gamo Xem bài viết
    Ủa, tình hình bác ronaldinho_07 chơi với SikaGrout sao rồi?
    Em bỏ ý định dựng máy rồi ạ.giờ dùng epoxy hoặc sika này làm nền máy thôi.
    Cả cái máy điện OMC còn chạy được thay dao tự động fanuc 10s đít đỏ em lấy có tầm 22k/kg thì chế làm gì cho nhọc

Cơ mà vì mấy lí do ngu mấy nay đang fix lại tí,cũng sắp ổn thỏa cả rồi.
    San tiện bác Gamo biết sao nhích cái tay thay dao xoay từng mức được ko,để em canh lại xyz cho điểm thay dao G30 và drive key của spindle
    Em đang bị vướng phần này.

13. Thành viên đã cám ơn ronaldinho_07 cho bài viết hữu ích này:

Cám ơn
    3,898
    Được cám ơn 1,518 lần
           ở 1,162 bài viết
    Hoho, vụ tay thay dao là mình gà mờ rồi. Tóm thử cha Phúc Bồ (Gacon) hay Con Khỉ Đột (CKD) hay mấy lão chiên da khác xem sao?
    Lần sửa cuối bởi Gamo, ngày 06-07-2016 lúc 10:27:44 PM.

Thợ cả
    Cám ơn
    669
    Được cám ơn 1,423 lần
           ở 846 bài viết
    - Máy mua ngon thì ngon thật nhưng không linh động ạ. E thích làm một con như của Đức mộc hay Thuannguyen hơn, nhẹ nhàng, vừa phải, linh động (cả về trọng lượng, tốc độ, khả năng mở rộng 3-4-5 trục) dù không ngon như hãng. Mấy ai có nhà rộng như anh đâu ạ .

- Cái tay thay dao chạy bằng khí nén nên anh không nhích từ từ được (trừ khi anh bỏ không cấp khí nén, mà quay bằng tay thì được).

- Driver key (anh nói cái rãnh then trên spindle đúng không) e không sure spindle anh kéo bằng dây đai hay truyền động trực tiếp. Nếu kéo dây đai cái này điều chỉnh bằng cái sensor trên trục chính, còn truyền động trực tiếp nó hay trích pha Z của motor spindle làm index, anh tháo lỏng khớp nối và xoay lại theo ý.

Thanks.

16. Thành viên đã cám ơn Ga con cho bài viết hữu ích này:

Kem hảo hạng solero's Avatar
    Cám ơn
    733
    Được cám ơn 1,175 lần
           ở 649 bài viết
    Em tưởng khí nén chỉnh van tiết lưu đầu vào đầu ra thì vẫn chạy chậm được chứ nhỉ?

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    17
    Được cám ơn 69 lần
           ở 43 bài viết
    Con này nó chạy bằng motor bình thường để kéo cái tay dao.
    Em xoay motor thì cái tay dao di chuyển từng bước được. Mà khổ nổi khi tay dao ra khỏi cái Origin position của nó thì xyz ,quay handle ko có tác dụng.
    Có cách nào bypass ko nhỉ ?
    Chỉ khi nào tay dao về lại home của nó thì xyz mới di chuyển được

Thợ cả
    Cám ơn
    669
    Được cám ơn 1,423 lần
           ở 846 bài viết
    Anh lấy cục sắt hay nam châm bypass mấy cái sensor được mà.

Thanks.

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    17
    Được cám ơn 69 lần
           ở 43 bài viết
    Hiện tại em chỉ tìm thấy 1 cái sensor ngay bánh răng lớn. Đã thử nhét miếng kim loại vào nhưng ko dc ạ

Thợ bậc 7
    Cám ơn
    49
    Được cám ơn 182 lần
           ở 125 bài viết
    Nếu là fanuc thì giữ 2 nut PC+OT là di chuyển được x,y,z
    Lúc mới mua máy mình hay bị lỗi thay dao, chỉnh vị trí trục chính về điểm thay dao, khi bị lỗi sai phải giữ 2 nút đó để kéo trục chính ra ngoài vùng thay dao.
    Híc bạn mua máy rẻ vậy omc mà có 22k/kg
    Lần sửa cuối bởi hoahong102, ngày 07-07-2016 lúc 07:35:15 PM.

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    17
    Được cám ơn 69 lần
           ở 43 bài viết
    Cái này ko phải quá cử ạ.
    Tức là máy em về em cắm lộn 380v vào máy này 200v
    Sau đó mua cái ổn áp ,bật lên thì lỗi 408
    Em với ku Minhdt mò ra chỉ bị cháy 2 cái cầu chì, thay 10k xong.

Tiếp sau cái về home lỗi, Giờ về home ok rồi.
    Với 1 mớ lỗi khác liên quan tới vụ thay dao mà em cũng xử xong,sắp lại vị trí dao ok rồi.
    Con này sài G30 để thay dao
    Home của nó là (0;0;0)
    Tuy nhiên cái para 735 736 737 quy định khoảng cách G30 thì lại bị sai (0,8;103;2,7 cho xyz)
    Nên giờ phải tìm lại chính xác cái vị trí G30 o đâu.
    Nên cần nhích tay dao ra ,rồi di chuyển xyz bằng handle toi đó.

Mới chỉ thấy cái sensor ngay chỗ bánh răng to,mà em thử nhét miếng kim loại vào rồi ,ko có tác dụng. Origin của tay dao vẫn o chỗ cũ.

Tay dao mà xoay ra khỏi origin là máy ko cho di chuyển xyz.đang bí ngay đây.
    Đánh lừa plc nó xem vị trí mình di chuyển tới là origin của tay dao,để nó cho quay handle là dc.
    Kk biết lệnh M31/M32 interlock on/off là gi nhỉ ?

Con này ht cũng nhỏ xyz 400x400x495,con này zin là đổi pallet xoay .mà giờ sài bàn T.
    Chắc trong quá trình sử dụng đổi sang.
    Bt40 taper,chắc là có rigid tapping
    Ray x hsr45,yz hsr35
    Fanuc xy đít đỏ 5s
    Z fanuc đít đỏ 10s

Với làm sao biết nó sài đuôi chuột kiểu nào nhỉ,kín bưng em còn chưa coi dc cái mã spindle
    Lần sửa cuối bởi ronaldinho_07, ngày 07-07-2016 lúc 08:07:59 PM.

Thợ cả
    Cám ơn
    669
    Được cám ơn 1,423 lần
           ở 846 bài viết
    Anh xoay bằng tay rồi vào mấy trang diagnostic xem nó activated tín hiệu nào lên, sau đó tìm trên plc bypass chắc ok. Không được lại tìm hướng khác.

Thanks.

Thợ bậc 7
    Cám ơn
    49
    Được cám ơn 182 lần
           ở 125 bài viết
    bạn tìm vị trí tuơng đối rồi thử nhích dần sao cho êm thôi, tìm vị trí tương đối bằng cách bấm nút thay dao cơ (nút để tay cặp dao quay) trong khi dùng một cây que cắm vào cái đế đặt thẳng đứng, vừa quay vừa nhìn tìm vị trí tương đối...
    sau đó di chuyển trục chính đến đó và xem tọa độ...rồi chỉnh dần
    máy mình sai lệch Z thay dao nên khi thay nó kêu rầm rầm mãi mới biết chỉnh trong parameter...
    Kinh nghiệm dùng máy là bạn kiếm cái USB copy parameter ra, máy cũ trục trặc suốt phải nạp parameter cũng ko phải chuyện lạ

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. dần xây 2015, H frame epoxy
    Bởi nhatson trong diễn đàn Kết cấu máy dạng H frame
    Trả lời: 298
    Bài viết cuối: 04-11-2019, 04:34:10 PM
  2. Bê tông - Epoxy CNC
    Bởi Khoa C3 trong diễn đàn Kết cấu máy dạng C frame
    Trả lời: 288
    Bài viết cuối: 17-01-2018, 05:15:04 PM
  3. test chủ đề
    Bởi nhatson trong diễn đàn Gian hàng hết hiệu lực