1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Trang 9 của 13 Đầu tiênĐầu tiên ... 7891011 ... CuốiCuối
Kết quả 161 đến 180 của 248

Chủ đề: Tổng hợp các thông tin về thành viên TBK (dấu hiệu lừa đảo)

Thợ bậc 5
    Cám ơn
    150
    Được cám ơn 67 lần
           ở 34 bài viết
    Theo em thì chắc chuyện này có uẩn khúc, Theo như em bấm độn thì nội trong 2 ngày em nó sẽ xuất hiện làm rõ sự tình, tiền ai về túi người đó, bằng ko sau 2 ngày nữa em ấy ko xuất hiện thì các bác hãy cứ theo luật mà làm.

Thợ cả Tuancoi's Avatar
    Đang ở
    Đà Nẵng
    Cám ơn
    78
    Được cám ơn 145 lần
           ở 113 bài viết
    Ngày mai là hết hạn cho em nó rùi thì phải?

Thợ bậc 7
    Cám ơn
    285
    Được cám ơn 133 lần
           ở 87 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Huudong Xem bài viết
    Theo em thì chắc chuyện này có uẩn khúc, Theo như em bấm độn thì nội trong 2 ngày em nó sẽ xuất hiện làm rõ sự tình, tiền ai về túi người đó, bằng ko sau 2 ngày nữa em ấy ko xuất hiện thì các bác hãy cứ theo luật mà làm.
    bác ở gần bác hỏi thăm em nó xíu, thấy mua đồ của em cũng nhanh gọn lẹ lắm mà, bữa nào lên đây lai rai đê
    LH: 0917 một không chín 664
    Chuyên cung cấp linh kiện chế máy CNC

Thợ bậc 7 Công Tôn Tiên Sinh's Avatar
    Cám ơn
    247
    Được cám ơn 127 lần
           ở 109 bài viết
    Đa số các bác dính vụ này đều ở miền bắc và trung thì phải ( ở xa ) không bác nào ở HCM bị thiệt hại.
    TBK có vẻ đã tính trước rồi thì phải .
    Lần chậm chuyển hàng trước đay của TBK có vẻ khối lượng giao dịch ít nên đã quay lại và làm một mẻ lớn hơn
    Giống như thả con săn sắt bắt con cá rô

em nghĩ bác nào đó nên tham vấn ý kiến của luật sư để có hướng xử lý tốt nhất

Em có nói gì sai xin các bác đại xá cho ạ . chỉ là thấy chưa có tiến triển gì
    Lần sửa cuối bởi Công Tôn Tiên Sinh, ngày 22-05-2016 lúc 10:51:09 PM.

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    6
    Được cám ơn 45 lần
           ở 25 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi CNC PRO Xem bài viết
    Chào các bạn!

Là người thay mặt BQT, tôi rất lấy làm tiếc vì sự việc hệ trong vậy (có thể nói quy mô lớn nhất từ trước đến nay) lại xãy ra trên diễn đàn ta. Nhưng thông qua đây tôi vẫn thấy có vấn đề cần xem xét & biểu dương.

Đúng là mức độ nghiêm trọng có thể nói là lớn nhất từ trước đến nay. Nhưng xét theo khía cạnh nội dung thì qua rất nhiều bài viết cảnh báo, góp ý từ thái độ bán hàng cho đến lừa đảo thì tôi nhận thấy: Xoay quanh chủ đề này anh em đã rất cố gắng, bình tỉnh tìm cách giải quyết. Đây là điều mà bản thân tôi rất trân trọng.

Trở lại vụ việc.
    Thấy có nhiều bạn nhắc đến onion ở các chi tiết:
    - Thấy một bức ảnh có nền gạch giống nhau. Theo cá nhân xác định nền gạch đó là 1.
    - Có bạn bảo có giao dịch với TBK-11 và có gặp onion. Có thể cho thêm vài thông tin về thành viên onion này?

Qua đây là một số tìm hiểu được từ BQT, BQT đưa thông tin này lên chỉ nhằm mục đích minh bạch thông tin.
    - Qua tìm hiểu riêng thì onion và TBK-11 là 2 cá nhân riêng biệt.
    - Vài thông tin mà onion đã công khai:
    --- Nguyễn Văn Trưởng
    --- truongcesar@gmail.com
    --- 01675 991 743
    - 2 thành viên này là bạn với nhau.
    - Lần login cuối cùng vào diễn đàn là 02-05-2016
    - IP online và viết bài của onion không trùng với ip online & viết bài của TBK-11.

Vậy nếu Onion có online và đọc được chuyên mục cảnh báo này. Vui lòng online và cho biết thêm các thông tin liên quan để tránh các hiểu lầm không đáng có.

Lần nữa:
    - Cám ơn các bạn đã cố gắng giữ bình tỉnh và không dùng những lời lẽ khó nghe đến giờ phúc này.
    - Cám ơn các bạn đã nghĩ cho cộng đồng nói chung, diễn đàn nói riêng. Tuy nhiên, nếu cần thiết phải làm gì để bảo vệ lẻ phải. Mong là các bạn mạnh dạng thực hiện và đừng xem diễn đàn là trở lực.
    - Các bạn không nên trách móc lẫn nhau. Vì trước sự việc nghiêm trong như thế này, mỗi người đều có cách giải quyết khác nhau. Trong nhất thời phát biểu ý kiến có thể không vừa lòng nhau.
    - Các bạn nên thông cảm và hổ trợ nhau hết mức có thể. Vì tôi tin là trong thâm tâm, tất cả các bạn đều muốn sự việc kết thúc một cách có hậu:
    --- tiền sẽ được hoàn trả lại đúng người.
    --- TBK-11 phải nhận lấy một bài học làm người.
    --- Nhưng TBK-11 vẫn được anh em tạo điều kiện, trao cho cơ hội quay đầu, hướng thiện.

Trân trọng.
    Gửi admin và anh em trong toàn thể diễn đàn, em có vài ý kiến để tránh những hiểu lầm có thể xảy ra.
    1, Đúng là em và Hoàng có sự quen biết thân tình nên chuyện anh em nhờ bán giùm những món đồ mình đang có mà k có thời gian để đi lấy đồ, giao đồ và chuyển đồ là chuyện rất bình thường ( spindle em đã nhờ Hoàng lấy đồ, giao đồ nên chuyện cái nền gạch hoàn toàn bình thường) những giao dịch đó luôn thành công trong những khoảng thời gian mà uy tín của Hoàng là tương đối cao, em đã tin tưởng
    2, Em quen biết và chơi thân từ cách đây 3 năm, chơi chung nhưng không làm chung luôn thân thiết tới khi xảy ra vụ bê bối đầu tiên, niềm tin đã giảm sút.
    3, Em khẳng định em hoàn toàn không liên quan tới sự việc này, bản thân em đã qua gặp trực tiếp phía bên gia đình Hoàng tìm cách tháo gỡ giảm nhẹ cho Hoàng. Đã nhờ sự tư vấn của tradacnc về vấn đề thu nhặt những đồ còn lại, lên list những ai mua món đồ nào đó thì sẽ chuyển giúp để giảm thiệt hại cho ae nhưng có vấn đề có thể nhiều người mua 1 món và thời gian em rảnh cũng k có nên lo vụ chuyển chậm hay gì đó lại làm ae suy nghĩ e lừa đảo nên chính vì vậy em k đứng ra giải quyết hậu quả này. Sẽ ảnh hưởng trực tiếp tới thời gian, công việc, uy tín và có khi cuộc sống cá nhân của em nên em sẽ k làm vậy.
    4, Em không đồng ý với admin việc đưa trực tiếp, công khai, gạch đỏ thông tin cá nhân của em trong mục này, nó ảnh hưởng trực tiếp tới suy nghĩ mọi người và uy tín của em. Em luôn để chữ ký nghĩa là mọi người hoàn toàn có thể biết em là ai? với thông tin sđt hoàn toàn có thể tìm zalo, facebook để có thể nói chuyện. Nhưng admin đưa ra thông tin, gạch đỏ như vậy mọi người sẽ nghĩ sao?
    5, Em đã gặp trực tiếp phía bên gia đình, cụ thể là chị gái Hoàng nhưng k liên lạc được với nó và không biết đang ở đâu, có vài người hỏi em thông tin để liên lạc nhưng em xin từ chối vì đặt vào hoàn cảnh em là người có quen biết với phía gia đình khi sự việc đang lùm xùm như thế này em không muốn có những áp lực từ phía mọi người dồn vào những người thân trong gia đình Hoàng ( những người không làm ra chuyện đó ). E hoàn toàn không có ý giấu diếm thông tin, bao che nhưng phận sự của em là chỉ cung cấp những thông tin em biết cho lực lượng có chức năng khi được yêu cầu, chính vì vậy mong anh em hiểu và thông cảm không hỏi tới các vấn đề thông tin hay gia đình. Với những thông tin thu nhặt được em nghĩ mọi người có thể tự tìm hiểu được chuyện đó.
    6, Thật sự hiểu và đồng cảm với anh em đã dính vào chuyện như vậy vì bản thân em cũng là người thiệt hại ( nhỏ hơn tradacnc nhưng chắc em là người đứng thứ 2).
    Nguyễn Văn Trưởng, 01675 991 743. Quận 9, HCM.
    Chế tạo máy theo yêu cầu.

6. Có 2 thành viên đã cám ơn onion cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 7
    Cám ơn
    484
    Được cám ơn 190 lần
           ở 122 bài viết
    onion: mình cũng đã liên lạc với chị gái của TBK nhưng có điều lạ là 2 hôm gọi đều không ai nhấc máy (01212026228).
    còn về ý kiến của bạn "sự việc đang lùm xùm như thế này em không muốn có những áp lực từ phía mọi người dồn vào những người thân trong gia đình Hoàng ( những người không làm ra chuyện đó )" thì mình nghĩ bạn hiểu sai, Chúng tôi cần liên lạc với gia đình trực tiếp để tìm cách tháo gỡ giúp đỡ cho TBK, còn không chúng tôi đã báo bên cơ quan chức năng rồi bạn chiểu chứ, đó không phải là áp lực mà đó là cơ hội giúp TBK khắc phục hậu quả.
    -Chiều nay Mình và tradacnc, bác tcm đã ngồi với nhau cả chiều vừa công việc vừa nói chuyện vụ việc TBK thì xác nhận với bạn rằng TBK đã lừa đảo 100%, Hàng đã bán cho tradacnc và đã nhận tiền, nhưng lại tiếp tục chào bán bác tcm tiếp món hàng đó, giá đó. Bác tcm chuyển sau.
    Còn chúng tôi vẫn sẽ cố gắng liên lạc gia đình TBK để đi đến hồi kết. Nếu không nhận đựoc sự giúp đỡ của gia đình TBK thì buộc lòng chúng tôi sẽ chuyển qua cơ quan chức năng, khi đó thì TBK cũng không có cách nào để sửa sai nhân hậu vậy đâu. Bạn nên suy nghĩ kỹ điều đó. Việt Nam ta có câu "con dại cái mang" cha mẹ nào cũng thương con, thương gia đình của mình. Trừ phi gia đình không còn trách nhiệm chúng tôi hứa sẽ làm tới cùng.
    Bạn là cầu nối duy nhất bạn nên tư vấn cho chị gái TBK về điều đó trước khi quá muộn. Và chúng tôi cũng không có trách nhiệm phải chờ BTK xuất hiện, Chúng tôi cũng đã hết sức kiên nhân. Mong bạn hiểu chúng tôi, Cảm ơn bạn đã đóng góp những ý kiến quan trọng , thân ái
    Đỉnh cao của DIY là mua đồ hãng

8. Có 5 thành viên đã cám ơn h-d cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 5
    Cám ơn
    150
    Được cám ơn 67 lần
           ở 34 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi quangnguyen89ck Xem bài viết
    bác ở gần bác hỏi thăm em nó xíu, thấy mua đồ của em cũng nhanh gọn lẹ lắm mà, bữa nào lên đây lai rai đê
    bữa nay đang cày như trâu - chó. Cv nhiều quá ko có time chạy đi chơi, kaka. để hôm nào có dịp ghé GV sẽ hú bác cafe.

Thợ bậc 6 CKD's Avatar
    Cám ơn
    1,737
    Được cám ơn 5,322 lần
           ở 2,595 bài viết
    Mình chẵng dính dáng, nhưng mình hay online & hay nhiều chuyện nên thấy onion đã phản hồi thì chẵng biết nên buồn hay vui.

Mừng vì điều đó giải toả nhiều nghi vấn. Các nghi vấn được đặt ra cả kín (anh em tự trao đổi) mở (nhắc đến trong chính chủ đề này.
    Vui vì bạn đã online sau gần tháng off. Vì lý do gì thì mình chẵng rỏ. Nhưng nếu bạn vẫn off thì sự nghi kỵ sẽ ngày càng lớn. Và nếu không rỏ ràng thì biết làm sao mà gở.

Đồng thời cũng buồn thay cho thân phận admin. Làm dâu trăm họ vừa lòng người này thì phật lòng người khác.
    Không công khai thì bị bảo là bao che. Mà công khai thì bị bảo là cố tình gây hiểu lầm. Mà mình đọc rất kỹ nội dung của AD, thấy chỉ tìm cách tháo gở nghi vấn giúp bạn. Xác định rỏ bạn không phải là tbk gì đó. Thông tin cá nhân là bắt buộc vì chữ ký là của bạn. Ngộ nhỡ bạn có gì đó thì thay đổi chữ ký mấy hồi. Mà đã là chữ ký thì được lập lại trong bài viết thiết nghĩ không có gì quá đáng. Việc xác định 2 người là bạn mình thấy hoàn toàn có căn cứ. Chính bạn xác nhận điều này ở vụ lùm xùm của tbk trước kia. Màu chữ đỏ là gây sự chú ý, mà theo nội dung thì cố tình tạo sự chú ý cho chính bạn.
    Mình soi rỏ từng câu chữ. Không tìm thấy nội dung nào quy chụp hay kết luận bạn có liên quan đến nghi án này. Điều tôi thấy là AD nhắc lại thông tin mà bạn đã public (tên, số dt, email, quan hệ với tbk) đồng thời khẵng định bạn và tbk là 2 pháp nhân độc lập. Không phải là tbk trá hình như mọi người tố cáo.
    Có thể tâm trạng bạn đang không tốt do tự nhiên dính vào chuyện trời ơi. Nhưng nếu vì thế mà quay mặt với người muốn tốt cho mình thì cũng không nên.

Trong cùng 1 đêm, AD nhà ta đã bị 2 thành viên soi kỹ. Đều là những vấn đề liên quan đến mua bán. Khi đối mặt trực tiếp với tiền. Nhiều người có thể không là chính mình.
    Đề nghị AD đi học khoá quản trị đi là vừa. Để làm tốt hơn phần việc của mình.
    DT: O7837277II - CKD's Youtube Channel - Facebook - Tổng hợp chủ đề
    17 ds 3, Thạnh Mỹ Lợi, Q2, tp.HCM

11. Thành viên đã cám ơn CKD cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 5
    Cám ơn
    2
    Được cám ơn 53 lần
           ở 38 bài viết
    4, Em không đồng ý với admin việc đưa trực tiếp, công khai, gạch đỏ thông tin cá nhân của em trong mục này, nó ảnh hưởng trực tiếp tới suy nghĩ mọi người và uy tín của em. Em luôn để chữ ký nghĩa là mọi người hoàn toàn có thể biết em là ai? với thông tin sđt hoàn toàn có thể tìm zalo, facebook để có thể nói chuyện. Nhưng admin đưa ra thông tin, gạch đỏ như vậy mọi người sẽ nghĩ sao?

Mình thấy admin gạch đỏ thì có vấn đề gì đâu nhỉ? Chỉ có mục đích tốt cho bạn nhắc bạn có oline thì cho thêm thông tin chứng minh mình không phải là TBK thôi mà.
    Lần sửa cuối bởi cty686, ngày 23-05-2016 lúc 07:01:20 AM.
    Chuyên Comple-Veston ĐT 01629962046

Thợ bậc 5
    Đang ở
    Nam Dinh
    Cám ơn
    41
    Được cám ơn 20 lần
           ở 19 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi onion Xem bài viết
    5, Em đã gặp trực tiếp phía bên gia đình, cụ thể là chị gái Hoàng nhưng k liên lạc được với nó và không biết đang ở đâu, có vài người hỏi em thông tin để liên lạc nhưng em xin từ chối vì đặt vào hoàn cảnh em là người có quen biết với phía gia đình khi sự việc đang lùm xùm như thế này em không muốn có những áp lực từ phía mọi người dồn vào những người thân trong gia đình Hoàng ( những người không làm ra chuyện đó ). E hoàn toàn không có ý giấu diếm thông tin, bao che nhưng phận sự của em là chỉ cung cấp những thông tin em biết cho lực lượng có chức năng khi được yêu cầu, chính vì vậy mong anh em hiểu và thông cảm không hỏi tới các vấn đề thông tin hay gia đình. Với những thông tin thu nhặt được em nghĩ mọi người có thể tự tìm hiểu được chuyện đó.
    Không biết bạn cố tình che giấu hay bạn chưa nghĩ tới, chúng tôi đã tạo cơ hội cho Hoàng nên mới liên lạc với những người thân quen của Hoàng, nếu những người này không hợp tác, chúng tôi sẽ đưa ra pháp luật, mà đã đưa ra thì bạn cũng là người được mời để hợp tác đó. Chúng tôi sẽ làm tới cùng vụ này.
    Phạm Ngọc Hân - Mobile: 0917001010(Zalo) - 0972301010
    Email: ledngochan@yahoo.com - ngochanled@gmail.com
    Facebook: Ledngochan, fanpage
    Website:http://ledngọchân.vn/

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    6
    Được cám ơn 45 lần
           ở 25 bài viết
    bác CKD em login trong những trường hợp e mua món đồ của ai đó thì em sẽ đứng ra đặt gạch, nhưng dạo này em thường điện thoại trực tiếp nên gần như k login luôn chỉ lên coi bài như khách vãng lai, em rất ít login và viết bài chính vì vậy nên cũng đôi lần em nhờ Hoàng lấy đồ và đăng bán giúp em ( trong thời gian em với mọi người đều tin tưởng ở Hoàng). Vụ lùm xùm trước em tin tưởng ở Hoàng nên đứng ra nói đỡ, còn lần này sự việc đã hoàn toàn khác, bản thân em cũng cảm nhận sự việc đã tới mức nghiêm trọng, lòng tin đã không còn nữa. Admin và mọi người có sđt của em mà không nt, điện thoại trực tiếp để giải quyết thắc mắc nhanh gọn, đưa lên đây em không login phản hồi thì nghĩ rằng đồng lõa, em login phản hồi thì sẽ đòi đưa thông tin, biện pháp trong khi em cũng đang không biết tìm cách xử lý như thế nào ( em không login mặc dù có theo dõi bài từ đầu là như vậy). Em cũng có thiệt hại mà, có phải người không mất mát gì đâu mà không hiểu?
    bác Lengochan em hoàn toàn không có ý định bao che, em cũng đã suy nghĩ rất tới, chỉ là em không muốn em chính là người đưa ra những thông tin đó trong khi mọi người có thể tự tìm hiểu được. Em thông báo tin này cho gia đình Hoàng để họ tìm cách tháo gỡ. Hiện tại thì chưa có bất cứ ai gặp và liên lạc được với Hoàng
    Em được biết có bác nào đó nhắn tin fb cho các thành viên trong đội cùng với Hoàng nhưng cũng như em thôi, các em đó cũng không biết làm sao để liên lạc với Hoàng, cũng không biết giúp ra sao. Bây giờ em có nói nhẹ cho Hoàng thì mọi người nghĩ em thông đồng, nói nặng như anh em thì mọi người nghĩ em ở ác với người thân thiết đã coi như anh em (em nghĩ sao nói vậy). Em xin đứng ngoài cuộc này, không tranh luận, bàn hướng giải quyết mong mọi người hiểu và thông cảm hoàn cảnh của em hiện tại.
    Nguyễn Văn Trưởng, 01675 991 743. Quận 9, HCM.
    Chế tạo máy theo yêu cầu.

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    17
    Được cám ơn 19 lần
           ở 13 bài viết
    Theo dõi sự việc từ đầu tới giờ, em thấy các bác liên quan đến sự việc của TBK đều đang tìm cách để giải quyết sự việc theo hướng có lợi cho TBK.
    Với số tiền lớn như vậy mà giải quyết theo pháp luật, thì ảnh hưởng rất lớn đến bản thân TBK và gia đình em ấy. Đặc biệt là em ấy còn rất trẻ, lại đang là SV.
    Union nếu giúp đưa được thông tin liên lạc của gia đình TBK tới các bác liên quan nhằm tìm được hướng giải quyết thỏa đáng, không dính tới pháp luật thì cũng là giúp bạn của mình.
    Thời hạn các bác dành cho TBK đã chốt. Bạn càng chậm trễ thì càng bất lợi cho bạn TBK thôi.

Thợ bậc 7
    Cám ơn
    285
    Được cám ơn 133 lần
           ở 87 bài viết
    Cảnh báo, có bác phản hồi với em là có ngừoi lợi dụng hình ảnh của em để chào bán hàng với mục đích chiếm đoạt tài sản, nên các bác có gặp những hình ảnh sau mà không phải do em gửi thì nên cẩn thận ạ.

LH: 0917 một không chín 664
    Chuyên cung cấp linh kiện chế máy CNC

Thợ cả Tuancoi's Avatar
    Đang ở
    Đà Nẵng
    Cám ơn
    78
    Được cám ơn 145 lần
           ở 113 bài viết
    Vân đã có bác đang chào em qua zalo mấy con servo trong thùng carton có chử duy tân của bác

Thợ cả
    Cám ơn
    1,576
    Được cám ơn 1,032 lần
           ở 799 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi quangnguyen89ck Xem bài viết
    Cảnh báo, có bác phản hồi với em là có ngừoi lợi dụng hình ảnh của em để chào bán hàng với mục đích chiếm đoạt tài sản, nên các bác có gặp những hình ảnh sau mà không phải do em gửi thì nên cẩn thận ạ.

Hi, chừ có cảnh báo cũng chậm mất rồi
    Một phương pháp kiểm tra chính chủ bằng cách yêu cầu chụp góc chụp khác, vị trí khác, mã số v.v.....
    Hoặc ghi nhớ không gian bối cảnh của các lần mua trước, ví dụ nền gạch .....
    Mà tốt hơn hết là COD hoặc dịch vụ trung gian
    Lần sửa cuối bởi thuhanoi, ngày 23-05-2016 lúc 02:36:08 PM.

Thợ cả hung1706's Avatar
    Cám ơn
    523
    Được cám ơn 598 lần
           ở 478 bài viết
    Hehe em nghĩ nên có cái tag hoặc thêm thông tin vào hình ảnh trước khi bán hàng. Sau này em cũng sẽ làm vậy để phòng trường hợp như bác Quảng
    TPHCM - sdt 0907983682
    https://www.facebook.com/CNCSP268/

Thợ cả Tuancoi's Avatar
    Đang ở
    Đà Nẵng
    Cám ơn
    78
    Được cám ơn 145 lần
           ở 113 bài viết
    Bác quangnguyên nên mở topic riêng để cảnh báo ae. Topic này để giải quyết vụ này cho xong đã.

Thợ bậc 7
    Đang ở
    HCM
    Cám ơn
    88
    Được cám ơn 184 lần
           ở 145 bài viết
    Google có cho tìm kiếm bằng hình ảnh mà các bác không dùng cho lẹ, bảo đảm là tìm ra tận gốc bức hình
    HCM , 0945 ba nhăm 3577
    Đ/Chỉ, STK: SMS để biết thêm chi tiết. Tks

Thợ cả hung1706's Avatar
    Cám ơn
    523
    Được cám ơn 598 lần
           ở 478 bài viết
    Em đã theo dõi những cmt từ bác PRO và bác Onion cũng như các bác khác nữa, có lẽ chúng ta đang căng thẳng nên mọi việc rối rắm quá nhỉ
    Em xin chân thành cảm ơn bác Onion đã lên sóng và giải tỏa những khúc mắc còn đang vướng lại !
    Thế nên vấn đề bây giờ là việc tập trung giải quyết vấn đề của bác TBK-11. Em xin có vài đề nghị thế này.
    1- Do cùng nền gạch => em không biết có phải bác ở chung phòng với bác TBK-11 hay không. Nếu là có thì em nghĩ sẽ còn những món đồ mà bác ấy đã mua và đang để lại (ai lại xách mấy cái đồ ve chai này đi bỏ chốn phải không ạ ). Thiết nghĩ bác Onion xin kiểm tra lại hàng hóa xem sao nhé.
    2- Các bác đã tập hợp thông tin khá đầy đủ nhưng em thấy tập trung tiền bạc khá khá, còn hàng hóa thì gửi mua gì cũng còn mập mờ. Thế nên các bác vui lòng gửi thông tin món hàng đã giao dịch để tìm cách giải quyết thỏa đáng.
    3- Sau khi đã kiểm kê đầy đủ thì nhờ bác Onion gửi hàng đến cho các bác đang hóng chờ mòn mỏi thông tin món hàng nhé. Điều này sẽ gây khó khăn cho bác nhưng mong bác sẽ cố gắng vì đây là sân chơi mở nên sẽ càng được mọi thành viên trân trọng việc bác đã làm giúp mọi người.

Em thiết nghĩ tất cả chúng ta hợp tác trên tinh thần hữu nghị, chuyện lớn hóa nhỏ, chuyện nhỏ thì xé thành bé bé từ từ sẽ ổn cả ạ. Vì vậy kính mong bác Onion sẽ tiếp tục vì cộng đồng cũng như giúp đỡ bác TBK-11 càng giảm được bao nhiêu số tiền càng tốt (có thể số tiền sẽ nhỏ lại và các vấn đề sau cũng nhẹ nhàng).

Cá nhân em từ trước nay cũng chưa công bố vì biết chẳng giúp được gì mà chỉ gây thêm rắc rối cho TBK-11 nên tiền bạc thì em bỏ qua cho gọn. Nay em xin công bố là cũng có giao dịch với bác TBK-11 là 4 cây vitme ngắn như hình :
    Click vào ảnh để xem ảnh lớn hơn. 

Name:	13043211_1010905242350500_3323588621959884918_n.jpg 
Views:	98 
Size:	50.8 KB 
ID:	20309
    http://forum.cncprovn.com/threads/75...ot-vitme/page2

Chân thành cảm ơn !
    Lần sửa cuối bởi hung1706, ngày 23-05-2016 lúc 10:55:15 PM.
    TPHCM - sdt 0907983682
    https://www.facebook.com/CNCSP268/

Thợ cả Tuancoi's Avatar
    Đang ở
    Đà Nẵng
    Cám ơn
    78
    Được cám ơn 145 lần
           ở 113 bài viết
    Tình hình đến đâu mà yên ắng quá nhỉ?
    Lần sửa cuối bởi Tuancoi, ngày 23-05-2016 lúc 11:15:53 PM.

Trang 9 của 13 Đầu tiênĐầu tiên ... 7891011 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Thông báo về việc treo nick cảnh cáo thành viên NANA
    Bởi CNC PRO trong diễn đàn Thưởng và phạt
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 14-09-2014, 10:16:00 AM
  2. Tổng hợp các pp làm PCB
    Bởi Gamo trong diễn đàn Tủ điều khiển & các vấn đề khác
    Trả lời: 45
    Bài viết cuối: 06-09-2014, 10:06:25 AM