1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Trang 5 của 13 Đầu tiênĐầu tiên ... 34567 ... CuốiCuối
Kết quả 81 đến 100 của 248

Chủ đề: Tổng hợp các thông tin về thành viên TBK (dấu hiệu lừa đảo)

Administrator CNC PRO's Avatar
    Đang ở
    Ho Chi Minh City, Vietnam, Vietnam
    Cám ơn
    21
    Được cám ơn 602 lần
           ở 125 bài viết
    Chào các bạn!

BQT chưa đưa ra ý kiến vì nhiều lý do:
    1. Chủ đề chỉ mang tính chất tổng hợp thông tin, xem có bao nhiêu bạn dính vào vụ này. Các chủ thể đều có ý định lập chủ đề với mục đích tập hợp, làm rỏ chứ chưa thật xự cành báo lừa đảo.
    2. Trong tất cả các thảo luận và Nội quy có lên quan đến trao đổi BQT đều nêu rỏ.
      - Thành viên nên cẩn thận khi giao dịch. Diễn đàn không đủ cơ sở pháp lý để có thể đảm bảo cho bất kỳ giao dịch nào.
      - Thành viên nên giao dịch công khai, và có lưu thông tin giao dịch trên diễn đàn, có lưu các thoả thuận trên diễn đàn để có thể làm cơ sở giải quyết khi chẵng may có sự cố. Nhưng hầu hết đều không thực hiện mà tiến hành trực tiếp qua điện thoại.
      - BQT chỉ có thể thực hiện đúng trách nhiệm trong khuôn khổ năng lực của mình là: tìm hiểu thông tin, chia sẻ thông tin, tiến hành cảnh cáo. Dù thế nào thì thiệt hại vẫn đã có.
    3. Trong trường hợp cụ thể này BQT hiện chưa có bất kỳ thông tin chính thức nào cho sự việc, cũng như chưa có bất kỳ bằng chứng nào được đưa ra để có thể kết luận là có hoặc không việc lừa đảo.
    4. IP được sử dụng đều là IP động và đêu được trỏ về Tổng công ty viễn thông. Tất nhiên khó có thể 2 thành viên cùng dùng chung 1 IP tại cùng thời điểm nếu không có liên quan với nhau. Việc này BQT cũng đã thực hiện kiểm tra từ các cành báo trước.. nhưng không phát hiện điều gì đáng ngờ. Về online thì TBK-11 từ 15-5 đến nay luôn offline.
    5. BQT vẫn âm thầm theo dõi thông tin, nhưng có thể các bạn đã quá nôn nóng. Có thể các bạn đang suy diễn BQT đang làm gì mà sao chưa có động thái v.v... Do đó BQT xin nói rỏ:
      - Diễn đàn là một sân chơi của tập thể. Mọi cá nhân khi tham gia đều tự nguyện, có quyền lợi và nghĩa vụ như nhau. BQT theo dõi và cố gắng cân bằng quyền lợi giữa các thành viên, hạn chế các sự việc tiêu cực, định hướng và kiểm soát nội dung.
      - Diễn đàn không có quyền quản lý ở mức cá nhân, không kiểm soát hành vi cũng như tất cả những gì diễn ra bên ngoài diễn đàn. Nếu có yêu cầu thì cũng vượt ngoài khã năng mà BQT diễn đàn có thể làm.
      - BQT cũng như các bạn, là thành viên cùng tham gia diễn đàn và vẫn bị chi phối bỡi Nội quy. Do đó không thể tuỳ tiện đựa ra bất kỳ ý kiến nào ảnh hưởng trực tiếp đến uy tín của một cá nhân nếu chưa có những chứng cứ xác đáng.

Trong vụ việc này BQT đề nghị
    • Các bạn chủ thể nên thống nhất đưa ra giải pháp.
    • Các bạn không liên quan trực tiếp chỉ nên theo dõi, không nên ý kiến tránh sự việc bị đẩy đi quá xa.

2. Có 2 thành viên đã cám ơn CNC PRO cho bài viết hữu ích này:

Thợ cả Tuancoi's Avatar
    Đang ở
    Đà Nẵng
    Cám ơn
    78
    Được cám ơn 145 lần
           ở 113 bài viết
    Có bác nào liệt kê giúp số tiền bị... Ko. Của em 5.1 triệu nữa.
    Lần sửa cuối bởi Tuancoi, ngày 18-05-2016 lúc 01:12:23 PM.

Thợ cả
    Đang ở
    Usa
    Cám ơn
    726
    Được cám ơn 398 lần
           ở 272 bài viết
    Theo tui nghĩ, TBK vẫn lên đây và theo dõi động tĩnh.
    Các tài khoản nhận tiền, chắc chắn là có liên quan. Nên nếu nhờ cơ quan điều tra thì sẽ ra hết. Nhưng việc này ảnh hưởng quan trọng đến tương lai của một người, lại là lớp trí thức. Vậy đề nghị anh em cân nhắc kỹ giữa tình và lý sao cho chu toàn.

Nếu có cơ hội nào dành cho em nó thì anh em cũng mở cho em ấy một đường đi. Có thể lòng tham nhất thời bộc phát vì việc nhận được tiền quá dễ dàng. Hoặc có thể gặp biến cố gì đó mà làm liều.

Thành viên TBK nên có suy nghĩ cầu tiến, mọi việc đều có thể thương lượng được. Mất tiền là việc nhỏ, tương lai và pháp luật mới là chuyện lớn.

5. Thành viên đã cám ơn Tuanlm cho bài viết hữu ích này:

Sì pam mờ Tuấn's Avatar
    Đang ở
    Hà lội phố :)
    Cám ơn
    1,321
    Được cám ơn 1,933 lần
           ở 883 bài viết
    @ cụ H-d, em nghĩ dư lày cụ xem không biết có phải không a, chuyện phát sinh ra đến như bây giờ chả ai muốn cả, ngay cả bác TBK chắc cũng vậy. Số tiền trăm củ to thì cũng to, mà nhỏ thì cũng nhỏ thôi ạ, bác ấy cũng chả thể dùng nó để ăn đời ở kiếp được, tiêu thì vài tháng cũng là hết.

Để chuyện này không tái diễn, có lẽ anh em mình nên lập một cái bộ qui tắc ứng xử ở thớt mua bán COC dựa trên sự nhất trí của mọi người theo tuyên bố DOC gì gì đấy ạ. Nếu được như vậy người bán hàng không có cơ hội để chậm hàng hay hành vi lừa đảo gì gì đó ... Ví dụ như có cụ nào đấy chậm hàng hay gì gì thì mọi người đều biết và tảy chay, như thế cũng hơi khắt khe nhưng nó tạo được một sân chơi lành mạnh hơn ợ.

Có thể nhờ cụ nào ui tín tí tẹo, trung gian tí ti làm việc này.... em tiến cử cụ CKD ợ, em thấy cụ này cũng được phết, hôm nào gặp AD, em sẽ nói tốt với AD vài câu, biết đâu AD vui tính cho cụ này chức Mod không chừng :P
    Thanh niên quê em chỉ lấy vợ là nhanh

7. Thành viên đã cám ơn Tuấn cho bài viết hữu ích này:

h-d

Thợ cả
    Cám ơn
    469
    Được cám ơn 530 lần
           ở 399 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi solero Xem bài viết
    Mong 2 bác tập trung vào chủ đề chính của topic này là tổng hợp thông tin đưa ra phương án giải quyết đối với thành viên TBK.
    Theo ý kiến cá nhân của tôi nên đưa ra các đề mục như sau:
    1. Tổng số tiền mà thành viên TBK đang còn cầm của người mua hàng mà chưa chuyển hàng.
    2. Đưa ra các phương án và lộ trình thực hiện của nó ví dụ:
    - Tuần đầu: TBK phải liên lạc lại với tất cả người mua hàng và đưa ra phương án giải quyết với người mua hàng (có thể gửi trả tiền hoặc gửi hàng...)
    - 2 tuần sau: Tiến hành giải quyết hết các vướng mắc.
    - tuần thứ 4: Tổng hợp hết các trường hợp xem còn trường hợp nào vướng mắc, lý do và hướng giải quyết.

* Nếu ngay trong tuần đầu mà thành viên TBK không thực hiện thì xem xét hướng giải quyết khởi tố hình sự về tội danh "Lừa đảo chiếm đoạt tài sản"

Còn việc bác H-D report tốt thì là điều bình thường vì ai cũng muốn cho em ấy một cơ hội. Chính tôi đây cũng đã rất nhiều lần đắn đo xem có viết report hay không nhưng vì em ấy có trả lời sau khoảng 1 tháng mất liên lạc, sau đó có chuyển hàng nên lại thôi. Em ấy báo nhà có việc nên mới vậy nhưng việc tắt điện thoại ngắt liên lạc là việc không nên làm một chút nào.
    Đồng ý với cà rem, các bác có liên quan cho luôn ý kiến, thống nhất rồi thì nhờ bác H-D update vào trang đầu(có ngày tháng cụ thể luôn ạ) cho ae và đặc biệt là TBK tiện theo dõi.
    Tel: 0387 8 Năm 85 Sáu 5

9. Có 2 thành viên đã cám ơn anhxco cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    54
    Được cám ơn 26 lần
           ở 20 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanlm Xem bài viết
    Theo tui nghĩ, TBK vẫn lên đây và theo dõi động tĩnh.
    Các tài khoản nhận tiền, chắc chắn là có liên quan. Nên nếu nhờ cơ quan điều tra thì sẽ ra hết. Nhưng việc này ảnh hưởng quan trọng đến tương lai của một người, lại là lớp trí thức. Vậy đề nghị anh em cân nhắc kỹ giữa tình và lý sao cho chu toàn.

Nếu có cơ hội nào dành cho em nó thì anh em cũng mở cho em ấy một đường đi. Có thể lòng tham nhất thời bộc phát vì việc nhận được tiền quá dễ dàng. Hoặc có thể gặp biến cố gì đó mà làm liều.

Thành viên TBK nên có suy nghĩ cầu tiến, mọi việc đều có thể thương lượng được. Mất tiền là việc nhỏ, tương lai và pháp luật mới là chuyện lớn.
    Em đồng ý với quan điểm của Bác .
    Linh kiên CNC -Thiết bị tự động hóa : huylinhkiencnc@gmail.com

Thợ cả Diyodira's Avatar
    Cám ơn
    366
    Được cám ơn 664 lần
           ở 452 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi tradacnc Xem bài viết
    Em đồng ý với quan điểm của Bác .

"Thương cho roi cho vọt"
    Thanks

12. Thành viên đã cám ơn Diyodira cho bài viết hữu ích này:

Thợ cả
    Cám ơn
    1,576
    Được cám ơn 1,032 lần
           ở 799 bài viết
    Thử liên lạc với chủ tài khoản để biết tình trạng của em nó như thế nào, đồng thời làm cơ sở xác định mức độ liên quan với em nó mà có cách ứng xử hợp lý

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    54
    Được cám ơn 26 lần
           ở 20 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi thuhanoi Xem bài viết
    Thử liên lạc với chủ tài khoản để biết tình trạng của em nó như thế nào, đồng thời làm cơ sở xác định mức độ liên quan với em nó mà có cách ứng xử hợp lý
    Em cũng biết một vài người bạn hay chơi với em ấy. Nhờ liên lạc mà chưa có kết quả bác à

Thợ bậc 7
    Cám ơn
    484
    Được cám ơn 190 lần
           ở 122 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Tuấn Xem bài viết
    @ cụ H-d, em nghĩ dư lày cụ xem không biết có phải không a, chuyện phát sinh ra đến như bây giờ chả ai muốn cả, ngay cả bác TBK chắc cũng vậy. Số tiền trăm củ to thì cũng to, mà nhỏ thì cũng nhỏ thôi ạ, bác ấy cũng chả thể dùng nó để ăn đời ở kiếp được, tiêu thì vài tháng cũng là hết.

Để chuyện này không tái diễn, có lẽ anh em mình nên lập một cái bộ qui tắc ứng xử ở thớt mua bán COC dựa trên sự nhất trí của mọi người theo tuyên bố DOC gì gì đấy ạ. Nếu được như vậy người bán hàng không có cơ hội để chậm hàng hay hành vi lừa đảo gì gì đó ... Ví dụ như có cụ nào đấy chậm hàng hay gì gì thì mọi người đều biết và tảy chay, như thế cũng hơi khắt khe nhưng nó tạo được một sân chơi lành mạnh hơn ợ.

Có thể nhờ cụ nào ui tín tí tẹo, trung gian tí ti làm việc này.... em tiến cử cụ CKD ợ, em thấy cụ này cũng được phết, hôm nào gặp AD, em sẽ nói tốt với AD vài câu, biết đâu AD vui tính cho cụ này chức Mod không chừng :P
    của em chỉ có 9,5tr thôi ạ, số tiền không lớn. mục đích em lập topic này để khảo sát xem chính xác những ai đang bị tình trạng như em, để anh em còn biết. Em cũng chưa có ý kiến gì về việc hành sử với TBK, cũng đang chờ tổng hợp ý kiến cũng như để thời gian cho TBK lên tiếng.

Chính vì sự việc này đã sẩy ra chậm hàng 2 đợt đến hơn 10 ngày và vào ngày 12/5 Hoàng nói rõ với em là hàng của em đã bán cho người khác vẫn hứa hẹn với em là ngày 16-5. Nhưng đến này 16-5 thì không liên lạc được. Mặc dù em theo dõi TBK vẫn có mở lại máy rồi lại tắt đi. Trong những ngày hẹn thanh toán với lý do chưa bán được hàng thì thực tế là TBK đã thu khá nhiều $ của các anh em. Chính vì vậy em lập topic để xem toàn bộ số tiền TBK đang cầm của anh em bao nhiêu.

Về vấn đề mua bán bảo đảm em đã lập 1 topic ở đây các bác có thể xem qua, vì em thấy 4r mình buôn bán nhiều mà không lấy gì đảm bảo cho người mua (trừ các bác uy tín và đã quen biết) các bác có thể qua đây bình chọn để chúng ta xây dựng 1 khu mua bán online vui vẻ, nhanh chóng và thuận tiện.

http://forum.cncprovn.com/threads/79...3941#post73941
    Đỉnh cao của DIY là mua đồ hãng

Thợ bậc 7
    Cám ơn
    484
    Được cám ơn 190 lần
           ở 122 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Tuancoi Xem bài viết
    Có bác nào liệt kê giúp số tiền bị... Ko. Của em 5.1 triệu nữa.
    có cập nhật tại trang 1 bác à, Tổng số tiền: 73.250.000 VND

Thợ bậc 5
    Cám ơn
    8
    Được cám ơn 30 lần
           ở 17 bài viết
    Tbk này chắc lại diễn bài :"hàng để gửi a có khách lấy hàng em e vác gửi luôn ngta rồi,em xin lỗi...."?gọi điện thì không nghe máy.đến khi mở topic cảnh báo trên 4rum thì mới liên lạc được. Không biết sau khi mở topic này thì tbk có chủ động liên lạc với mọi người để xin lỗi và hứa hẹn khắc phục hậu quả k?nếu không được như thế thì lần này mức độ nghiêm trọng hơn em vừa mới đây rồi
    LH : 0913 năm sáu năm năm chin tam

18. Thành viên đã cám ơn tranminhlong cho bài viết hữu ích này:

h-d

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    54
    Được cám ơn 26 lần
           ở 20 bài viết
    Hôm nay các Bác có thêm thông tin nào không vậy. Sắp đến thời hạn cuối tuần có anh em nào có thêm thông tin chưa vây

Thợ bậc 7
    Cám ơn
    484
    Được cám ơn 190 lần
           ở 122 bài viết
    thêm ĐC trang bán hàng: https://www.facebook.com/robotshopspk/

và bản đồ ĐC Click vào ảnh để xem ảnh lớn hơn. 

Name:	map_tile.png 
Views:	117 
Size:	17.9 KB 
ID:	20138

Thợ bậc 6 CKD's Avatar
    Cám ơn
    1,733
    Được cám ơn 5,322 lần
           ở 2,595 bài viết
    Shop này ngay khuôn viên trường dhspkt thì phải.
    DT: O7837277II - CKD's Youtube Channel - Facebook - Tổng hợp chủ đề
    17 ds 3, Thạnh Mỹ Lợi, Q2, tp.HCM

22. Thành viên đã cám ơn CKD cho bài viết hữu ích này:

h-d

Thợ cả cnclaivung's Avatar
    Cám ơn
    721
    Được cám ơn 152 lần
           ở 115 bài viết
    em cũng theo dõi Zalo em í liên tục, thấy online miết nhưng hỏi thì éo thèm trả lời, 4 ngày nay đều có online zalo thì tất nhiên đều có online trên rum các cụ ạ, em nghĩ xong rồi con chim đa đa
    thợ mộc hàn sắt

Thợ cả
    Cám ơn
    469
    Được cám ơn 530 lần
           ở 399 bài viết
    Em thì 2 hôm nay gọi cho e nó bằng số khác, máy vẫn đổ chuông nhưng k thấy nghe máy, gọi bằng số đã giao dịch thì không được.
    Về cơ bản e mong các bác giữ vững lập trường nhé, chuyện ngày một hay rồi
    Tel: 0387 8 Năm 85 Sáu 5

Thợ bậc 5
    Cám ơn
    2
    Được cám ơn 53 lần
           ở 38 bài viết
    Em nghĩ hàng ngày TBK vẫn lướt qua đây theo dõi tình hình. Các bác nên cho 1 cái thông báo hẹn cuối mà TBK ko xuất hiện thì các bác nên có biện pháp tiếp.
    Chuyên Comple-Veston ĐT 01629962046

Thợ bậc 7
    Cám ơn
    484
    Được cám ơn 190 lần
           ở 122 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi anhxco Xem bài viết
    Em thì 2 hôm nay gọi cho e nó bằng số khác, máy vẫn đổ chuông nhưng k thấy nghe máy, gọi bằng số đã giao dịch thì không được.
    Về cơ bản e mong các bác giữ vững lập trường nhé, chuyện ngày một hay rồi
    TBK vẫn online theo doi zalo. cụ còn số nữa đưa lên đây anh em tổng hợp thông tin ạ.

Thợ bậc 5
    Cám ơn
    2
    Được cám ơn 53 lần
           ở 38 bài viết
    Nick Zalo đây bạn. lehoangspk mình không biết tìm số đt từ nick zalo
    Có 1 lần mình mua đồ bạn ấy yêu cầu chuyển tiền vào số tk này:

Tên đơn vị nhận tiền MAI XUAN TOAN
    Tài khoản số 174095789
    Tại ngân hàng ACB
    Lần sửa cuối bởi cty686, ngày 19-05-2016 lúc 05:27:51 PM.
    Chuyên Comple-Veston ĐT 01629962046

28. Thành viên đã cám ơn cty686 cho bài viết hữu ích này:

h-d

Trang 5 của 13 Đầu tiênĐầu tiên ... 34567 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Thông báo về việc treo nick cảnh cáo thành viên NANA
    Bởi CNC PRO trong diễn đàn Thưởng và phạt
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 14-09-2014, 10:16:00 AM
  2. Tổng hợp các pp làm PCB
    Bởi Gamo trong diễn đàn Tủ điều khiển & các vấn đề khác
    Trả lời: 45