1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Trang 7 của 13 Đầu tiênĐầu tiên ... 56789 ... CuốiCuối
Kết quả 121 đến 140 của 248

Chủ đề: Tổng hợp các thông tin về thành viên TBK (dấu hiệu lừa đảo)

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    54
    Được cám ơn 26 lần
           ở 20 bài viết
    Của em là 35.5 Triệu Bác up cho em nhé ! Em đang dần hết kiên nhẫn
    Linh kiên CNC -Thiết bị tự động hóa : huylinhkiencnc@gmail.com

2. Thành viên đã cám ơn tradacnc cho bài viết hữu ích này:

h-d

Thợ cả Bongmayquathem's Avatar
    Đang ở
    Buôn Ma Thuột City
    Cám ơn
    622
    Được cám ơn 302 lần
           ở 205 bài viết
    vậy là sự việc cũng dần sáng tỏ rồi. Công nhận bác h-d giỏi thật. Cảm ơn bác đã điều tra làm sáng tỏ phần nào câu chuyện.

Thợ cả
    Cám ơn
    260
    Được cám ơn 428 lần
           ở 318 bài viết
    Theo mình biết thì chuyện mua bán của em ấy đang rất thuận lợi, còn chuyện học hành nữa, vậy mà giờ để cái thói cờ bạc làm mất hết tất cả...
    Khanh - Sài Gòn
    Zalo 0120 76tám 44tám3
    Điện thoại 0977 5chin3 012

Thợ cả
    Đang ở
    Usa
    Cám ơn
    726
    Được cám ơn 398 lần
           ở 272 bài viết
    Thế hệ tương lai nước nhà. Chắc cũng phải giúp để em ấy rèn luyện tư cách và bản lĩnh một chút ( tuy hơi nặng tay).

Administrator CNC PRO's Avatar
    Đang ở
    Ho Chi Minh City, Vietnam, Vietnam
    Cám ơn
    21
    Được cám ơn 602 lần
           ở 125 bài viết
    Chào các bạn!
    Đầu tiên rất lấy làm tiếc vì sự việc phải xử lý theo cách này.
    Thời gian qua CNC PRO vì lý do sức khoẻ đã không thể theo sát để cùng tìm thông tin với các bạn. Mặc khác vì nghĩ còn nhiều khuất tất nên có một số thông tin mà CNC PRO tìm hiểu được vẫn chưa công bố.

1. thành viên TBK-11 và passion là 1. Và các thông tin được chính chủ thể đưa lên.
    - LÊ BÁ HOÀNG - 22t
    - 01638.293.020 - 01677.543.050
    - MSSV:11110050 trường DHSPKT HCM
    - lehoangspk@gmail.com - 11110050@student.hcmute.edu.vn
    - https://www.facebook.com/hoangzoom

2. Passion (01-01-1993) thì chắc có nhiều bác đã giao dịch.
    - Join 11-07-2014
    - Last 11-08-2015

3. TBK-11 (09-04-1992)
    - Join 20-10-2015
    - Last 15-05-2016

4. Kiểm tra chéo IP đăng nhập & viết bài không phát hiện điều gì đặc biệt.

5. Qua tìm hiểu, có vẻ như TBK-11 vẫn chưa tốt nghiệp.

7. Có 4 thành viên đã cám ơn CNC PRO cho bài viết hữu ích này:

Nam Sờ Pín
    Cám ơn
    1,712
    Được cám ơn 3,655 lần
           ở 2,275 bài viết
    đến hồi gay cấn quá ......tới màn luộc trùm rồi, cố lên anh em . Thôi thì các bác cắn rặng chịu đựng đi vậy , nếu đúng h-d nói thì tứ đổ tường thì không thể hối cải rồi , đến mức này thì cứ hết tuần thì công an thẳng tiến.
    Nguyễn Hoàng Nam
    n_h_n2002@yahoo.com DT: 0908415648

9. Thành viên đã cám ơn Nam CNC cho bài viết hữu ích này:

Thợ phụ bậc 1 Huunhiem's Avatar
    Cám ơn
    5
    Được cám ơn 4 lần
           ở 4 bài viết

Mình cũng bị dính 2.600.00

Lần đầu tiên mua bộ ZX 7 triệu mua thêm cặp gay 2.5 trriệu đổi lại trục z lấy bộ ZX 6 triệu bù thêm 3 triệu 6 tc13t100 lần đầu giao dịch thành công, Lần sau mua thêm trục z 3 triệu thấy anh là khách quen nên bớt hai triệu sáu chuyển tiền xong hẹn cuối tuần không thấy đồ đạt gì hết bó tay luôn
    cnc Long Xuyên ĐT 01685 313 838 Huunhiem@gmail.com

Thợ bậc 5
    Đang ở
    Nam Dinh
    Cám ơn
    41
    Được cám ơn 20 lần
           ở 19 bài viết
    Động cơ quá rõ ràng rồi, hy vọng mọi việc được giải quyết ổn thỏa. Mình số tiền ít trước khi chuyển khoản không chính chủ đã nghi ngờ rồi, các bác chuyển khoản lớn thế mà không nghi kể cũng lạ.
    Click vào ảnh để xem ảnh lớn hơn. 

Name:	5-20-2016 11-05-27 PM.png 
Views:	161 
Size:	7.8 KB 
ID:	20199

Name:	5-5-2016 2-31-39 PM.png 
Size:	24.6 KB 
ID:	20202

Name:	5-5-2016 2-31-56 PM.png 
Size:	26.1 KB 
ID:	20200

Name:	5-5-2016 2-32-08 PM.png 
Views:	159 
Size:	20.3 KB 
ID:	20201
    Link fanpage đã xóa: http://https://www.facebook.com/robotshopspk/
    Trang cá nhân: Cũng mới xóa: https://www.facebook.com/robotshopspk/
    Trang này https://www.facebook.com/12537h và zalo 01638293020 còn sống
    Lần sửa cuối bởi Ledngochan, ngày 20-05-2016 lúc 11:29:36 PM.
    Phạm Ngọc Hân - Mobile: 0917001010(Zalo) - 0972301010
    Email: ledngochan@yahoo.com - ngochanled@gmail.com
    Facebook: Ledngochan, fanpage
    Website:http://ledngọchân.vn/

Thợ bậc 7
    Cám ơn
    235
    Được cám ơn 200 lần
           ở 171 bài viết
    Mấy bác lần này ngậm trái đắng rồi. Vụ này dù có ra công an thì TBK cũng không sao cả, vì thực tế mấy bác đâu có chuyển tiền cho tài khoản nào tên Hoàng đâu? Còn mấy cái tin nhắn hay zalo thì ko dùng làm bằng chứng được vì có thể chỉnh sửa

Thợ cả
    Cám ơn
    469
    Được cám ơn 530 lần
           ở 399 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi inhainha Xem bài viết
    Mấy bác lần này ngậm trái đắng rồi. Vụ này dù có ra công an thì TBK cũng không sao cả, vì thực tế mấy bác đâu có chuyển tiền cho tài khoản nào tên Hoàng đâu? Còn mấy cái tin nhắn hay zalo thì ko dùng làm bằng chứng được vì có thể chỉnh sửa
    Em xin lỗi, nhưng e thấy bác ngây thơ quá, có thể cũng với suy nghĩ thơ ngây này mà em TBK làm liều
    Tel: 0387 8 Năm 85 Sáu 5

14. Thành viên đã cám ơn anhxco cho bài viết hữu ích này:

Thợ cả
    Cám ơn
    260
    Được cám ơn 428 lần
           ở 318 bài viết
    Em chắc chắn TBK vẫn chưa tốt nghiệp nhé, hôm gặp ngoài bãi cách đây vài tuần em có mua của bác ấy 1 cây visme, sẵn tiện trò chuyện phím 1 tí, có hỏi thăm việc học, bác ẩy bảo việc học bết bác lắm có vẽ ko quan tâm. Thấy lo buôn bán quá sợ lỡ việc học nên em có khuyên là em biết bán hàng rất có lợi nhuận, nhưng nó chỉ là tạm thời ko bên lâu dc. Ráng học ra nghê cho ngon, chứ nghề tự động hóa này ra làm nhiều tiền hợn việc mua bán này nữa.

Cái này có thể đưa ra CA về tội phạm công nghệ cao để giải quyết lừa đảo qua mạng nhé, họ sẽ tập trung bằng chứng trò chuyện trên đây, trò chuyện có nhân, lịch sử chuyển tiền để triệu tập TBK lên giải quyết ah. Quan trọng là những anh em ở xa đi kiện sẽ mất thời gian rất nhiều.
    Lần sửa cuối bởi iamnot.romeo, ngày 21-05-2016 lúc 08:42:58 AM.
    Khanh - Sài Gòn
    Zalo 0120 76tám 44tám3

Thợ bậc 7
    Cám ơn
    235
    Được cám ơn 200 lần
           ở 171 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi iamnot.romeo Xem bài viết
    Em chắc chắn TBK vẫn chưa tốt nghiệp nhé, hôm gặp ngoài bãi cách đây vài tuần em có mua của bác ấy 1 cây visme, sẵn tiện trò chuyện phím 1 tí, có hỏi thăm việc học, bác ẩy bảo việc học bết bác lắm có vẽ ko quan tâm. Thấy lo buôn bán quá sợ lỡ việc học nên em có khuyên là em biết bán hàng rất có lợi nhuận, nhưng nó chỉ là tạm thời ko bên lâu dc. Ráng học ra nghê cho ngon, chứ nghề tự động hóa này ra làm nhiều tiền hợn việc mua bán này nữa.

Cái này có thể đưa ra CA về tội phạm công nghệ cao để giải quyết lừa đảo qua mạng nhé, họ sẽ tập trung bằng chứng trò chuyện trên đây, trò chuyện có nhân, lịch sử chuyển tiền để triệu tập TBK lên giải quyết ah. Quan trọng là những anh em ở xa đi kiện sẽ mất thời gian rất nhiều.
    Đồng ý với bác là công an sẽ dùng các nghiệp vụ ngành như đấm đá đập thì lòi ra hết nhưng cái vụ công nghệ cao này ít tiền quá, công an chưa chắc làm, họ giao cho công an phường giải quyết là trớt quớt thôi. Nói chung là được vạ thì má cũng sưng rồi. Thuê đòi nợ thuê mất phí 50% thì còn vớt vát được

Thợ bậc 7
    Đang ở
    HCM
    Cám ơn
    88
    Được cám ơn 184 lần
           ở 145 bài viết

Khúc đầu là khuyên nhủ... khúc sau là công an... Bác ít có ác quá ha
    Lần sửa cuối bởi ducduy9104, ngày 21-05-2016 lúc 09:06:58 AM.
    HCM , 0945 ba nhăm 3577
    Đ/Chỉ, STK: SMS để biết thêm chi tiết. Tks

Thợ cả
    Cám ơn
    260
    Được cám ơn 428 lần
           ở 318 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi ducduy9104 Xem bài viết
    Khúc đầu là khuyên nhủ... khúc sau là công an... Bác ít có ác quá ha
    Em cũng từng là SV nên em rất hiểu cảm giác kiếm tiền dc lúc đi học nó ma lực thế nào mà bác, lấy kinh nghiệm của mình ra nói cho bác ấy biết mà cân bằng đôi việc.
    Còn cái vụ này thì em nghĩ nêu biết suy nghĩ thì Hoàng đã lên đính chính, bồi thường sau vài ngày như lần trước rồi. Có lẽ Hoàng cũng đang the dõi mọi việc.
    Sự việc lần này là nhiều nạn nhân, chắc chắn là việc làm có chủ đích và có đầu tư nên em cũng thấy bức xúc. Em theo diễn đàn này từ lúc lập ra, có khoảng 4-5 vụ lừa đảo thôi, bác Hoàng này làm 2 vụ bê bối lớn nhất từ đó tời giờ rồi ah.

Nếu có thể cùng tập hợp để báo CA thì cũng nên làm, để sau này ko còn thành phần nhen nhóm suy nghĩ sẽ lừa đảo, anh em làm máy DIY toàn bằng tiền quỹ đen, mà tiền quỹ đen thì khó kiếm vô cùng ah
    Lần sửa cuối bởi iamnot.romeo, ngày 21-05-2016 lúc 09:19:01 AM.
    Khanh - Sài Gòn
    Zalo 0120 76tám 44tám3

19. Có 2 thành viên đã cám ơn iamnot.romeo cho bài viết hữu ích này:

Thợ cả
    Cám ơn
    260
    Được cám ơn 428 lần
           ở 318 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi inhainha Xem bài viết
    Đồng ý với bác là công an sẽ dùng các nghiệp vụ ngành như đấm đá đập thì lòi ra hết nhưng cái vụ công nghệ cao này ít tiền quá, công an chưa chắc làm, họ giao cho công an phường giải quyết là trớt quớt thôi. Nói chung là được vạ thì má cũng sưng rồi. Thuê đòi nợ thuê mất phí 50% thì còn vớt vát được
    Cái vụ thuê đòi nợ em ko đồng ý nhé, nhiều vụ đòi nợ thuê mà chết người, lấy dc ít tiền mà người thuê đi đòi ở tù bác ah. Nếu muốn công bằng cứ theo luật mà làm, vụ này em thấy rất rõ ràng. Đọc báo thấy nhiều vụ bé hơn còn dc giải quyết mà.
    Khanh - Sài Gòn
    Zalo 0120 76tám 44tám3

Thợ bậc 5
    Cám ơn
    14
    Được cám ơn 32 lần
           ở 29 bài viết
    Một tài khoản khác mà Hoàng -TBK -11 đã sử dụng để giao dịch là 0461000472864 - Lê Thị Mỹ Hoa - VCB - Sóng Thần.
    mình cũng vừa mới bị dính chấu ngày 16-5-2016 (ck Đông Á - Phạm văn Cường)....1tr1.....mua Driver+Motor
    A e Cập nhật giùm...
    em nghĩ bác nào bị dính nhiều thì nhờ Công an can thiệt đi.(các anh em khác sẽ ủng hộ và cung cấp thông tin khi công an vào cuộc)...

22. Thành viên đã cám ơn minhhung999 cho bài viết hữu ích này:

Thợ cả Tuancoi's Avatar
    Đang ở
    Đà Nẵng
    Cám ơn
    78
    Được cám ơn 145 lần
           ở 113 bài viết
    39/6 Đường Số 4, Phường Linh Tây, Quận Thủ Đức, TPHCM.
    bản đồ ĐC:

Read more: http://forum.cncprovn.com/threads/79...#ixzz49Fvf8VBE
    Cái địa chỉ này có phải là đc nhà bố mẹ của Hoàng ko nhỉ. Hay chỉ là địa chỉ nhà trọ? Theo mình nên qua nhà làm việc với gia đình Hoàng trước rui báo công an. Công an mà làm ko ra j thì..... Thuê "giang nắng" chém..

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    15
    Được cám ơn 82 lần
           ở 68 bài viết
    chú này học cntt ở spkt ,ờ trọ bên quận 9,hình như ở chung với onion(trường) thì phải,đem đồ lên giao cho mình chỉ điều tra được nhiêu đây

Thợ bậc 5
    Cám ơn
    150
    Được cám ơn 67 lần
           ở 34 bài viết
    Em đi xa quá- em đi xa anh quá. Ku này làm ăn vậy ko dc rồi.

Thợ bậc 5
    Cám ơn
    8
    Được cám ơn 30 lần
           ở 17 bài viết
    nếu thật sự chuyện này xảy ra do TBK dính sâu vào chuyện chơi game và có thể những tệ nạn khác hay bóng bánh,cá độ, "vay nóng"... thì sự việc lần này ngoài đã vượt quá tầm kiểm soát của em nó rồi.số tiền em nó gặp rắc rối chắc khổng chỉ là những con số mà mọi người liệt kê trên đây mà con số mà em nó nợ ngoài xã hội có khi còn lớn hơn thế nhiều
    những lần trước mọi người mua hàng của Hoàng thường hay bị chậm trễ có thể hiểu là do Hoàng lấy tiền của đầu này đập vào đầu nọ
    lần gần đây nhất khi tôi gặp sự cố tương tự và đã mở topic để cảnh báo thì được em nó hồi âm và giải quyết.
    có thể lúc đó em nó vẫn còn khả năng xoay chuyển tình hình để che giấu rắc rối về tài chính,gây dựng lại chút uy tín để có thêm thu nhập hoặc có thể là hình thức để làm 1 mẻ lớn rồi bùng luôn?
    sự việc lần này thì hoàn toàn khác nó đã vượt quá tầm kiểm soát.nhẹ thì có thể em nó đã sài hết số tiền của mọi người chuyển để mua hàng,tình huống xấu hơn nữa là em nó có thể dính vào vấn đề vay nóng,hay thua độ... và bị chủ nợ dí quá + vấn đề hàng hóa của anh em trên 4rum.nên lần này em nó phải tắt luôn máy,chặn liên lạc với mọi người.nhưng em nó vẫn biết mọi động tĩnh mà mọi người đang bàn luận trên đây (thỉnh thoảng vẫn thấy zalo online).
    dù sao thì cũng hy vọng em nó sớm hồi âm cho anh em,gặp mặt trực tiếp và đưa ra hướng khắc phục trong thời gian sớm nhất.và sự việc xảy ra với em nó không đến mức độ quá nghiêm trọng liên quan đến những vấn đề khác ngoài xã hội.em nó có thể thông báo tình hình với gia đình để cùng gia đình có thể khắc phục hậu quả cho mọi người theo như thời hạn cuối cùng mà mọi người đã vạch ra.sau thời hạn này khi mà đã nhờ pháp luật can thiệp thì có cả núi tiền cũng không còn giải quyết được gì cả mà còn tốn kém hơn cho mấy chú công an cà phê cà pháo.... đến lúc đó thì :lịch bóc,cha mẹ đau lòng,tương lai mờ mịt,kinh tế thiệt hại nhiều hơn,để lại vết nhơ đeo bám suốt đời...
    LH : 0913 năm sáu năm năm chin tam

27. Có 2 thành viên đã cám ơn tranminhlong cho bài viết hữu ích này:

Trang 7 của 13 Đầu tiênĐầu tiên ... 56789 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Thông báo về việc treo nick cảnh cáo thành viên NANA
    Bởi CNC PRO trong diễn đàn Thưởng và phạt
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 14-09-2014, 10:16:00 AM
  2. Tổng hợp các pp làm PCB
    Bởi Gamo trong diễn đàn Tủ điều khiển & các vấn đề khác
    Trả lời: 45
    Bài viết cuối: 06-09-2014, 10:06:25 AM