1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 20 của 29

Chủ đề: Dư sài bán cây thước cặp mới 99.9%

Thợ phụ bậc 2
    Cám ơn
    2
    Được cám ơn 11 lần
           ở 6 bài viết

Dư sài bán cây thước cặp mới 99.9%

xin chào toàn thể anh em. Số là ông anh bà con biết em học cắt gọt kim loại nên ông anh tặng cây thước cặp mitutoyo 200mm 0.2. Mà em có thước rồi nên thanh lý lấy tiền đóng tiền học.

Giá em nó là 800k. SDT 01647107201

Thợ phụ bậc 2
    Cám ơn
    2
    Được cám ơn 11 lần
           ở 6 bài viết
    ai cần thì cứ pm zalo em gởi hình xem.

Thợ phụ bậc 2
    Cám ơn
    2
    Được cám ơn 11 lần
           ở 6 bài viết

Thợ cả hung1706's Avatar
    Cám ơn
    523
    Được cám ơn 598 lần
           ở 478 bài viết
    Post bài sai mục nhé bạn.
    Nhờ admin chuyển giúp nhé
    Thanks !
    TPHCM - sdt 0907983682
    https://www.facebook.com/CNCSP268/

Thợ phụ bậc 2
    Cám ơn
    2
    Được cám ơn 11 lần
           ở 6 bài viết
    Hàng bao test. Bao check mã barcod. Mua bán tại nhà để ae khỏi sợ hàng nhái.

Thợ bậc 5 Ninh Tran's Avatar
    Đang ở
    Hạ Long
    Cám ơn
    4
    Được cám ơn 29 lần
           ở 25 bài viết
    tưởng thước điện tử cơ.

Thợ bậc 6 hoctap256's Avatar
    Đang ở
    Lương Tài Bắc Ninh
    Cám ơn
    47
    Được cám ơn 171 lần
           ở 109 bài viết
    500K SANG TÊN NGAY :d
    Gia công điêu khắc trên kim loại. 0976 215 256
    Quoctruong0186@gmail.com

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    15
    Được cám ơn 82 lần
           ở 68 bài viết
    mới vừa mua một cây giá 750k hàng mới

Thợ bậc 6 Mới CNC's Avatar
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 85 lần
           ở 75 bài viết
    Mình cũng mạn phép trả 500k.

Thợ bậc 5 Ninh Tran's Avatar
    Đang ở
    Hạ Long
    Cám ơn
    4
    Được cám ơn 29 lần
           ở 25 bài viết
    uh. đc. mình cũng theo 500

Thợ bậc 6 hoctap256's Avatar
    Đang ở
    Lương Tài Bắc Ninh
    Cám ơn
    47
    Được cám ơn 171 lần
           ở 109 bài viết
    thôi các bác tranh hàng ác quá em trả 550k :3
    Gia công điêu khắc trên kim loại. 0976 215 256
    Quoctruong0186@gmail.com

Nam Sờ Pín
    Cám ơn
    1,712
    Được cám ơn 3,655 lần
           ở 2,275 bài viết
    Hỏi thiệt nha chứ không có ý gì xấu , tui ra Tạ Uyên , tiệm Liên Hưng cũng lôi ra cây y chang , inox , kẹp lại thấy khít không hở sáng , vạch trùng , cũng mitutoyo , nói với em hàng hãng liên danh china ( nghe cái này là thấy ghét ) , thà nói mẹ nó hàng copy có sướng đời không !!! , em thà mua SWT hàng thượng hải còn dễ chịu hơn...... thôi rút lại 1 câu , họ nói liên danh chứ nếu không nói sao em biết cái thật hay giả ? em cũng mù mờ bar code , không biết tra thì có mà chết , vậy ai dùng qua thấy nó có ưu điểm gì hôn ?

----- nhìn kĩ thì cây thước này có chữ made in japan , còn cây kia không có , vậy mà phía đuôi cũng có cái code ma trận đó nha.
    Nguyễn Hoàng Nam
    n_h_n2002@yahoo.com DT: 0908415648

Thợ phụ bậc 2
    Cám ơn
    2
    Được cám ơn 11 lần
           ở 6 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Nam CNC Xem bài viết
    Hỏi thiệt nha chứ không có ý gì xấu , tui ra Tạ Uyên , tiệm Liên Hưng cũng lôi ra cây y chang , inox , kẹp lại thấy khít không hở sáng , vạch trùng , cũng mitutoyo , nói với em hàng hãng liên danh china ( nghe cái này là thấy ghét ) , thà nói mẹ nó hàng copy có sướng đời không !!! , em thà mua SWT hàng thượng hải còn dễ chịu hơn...... thôi rút lại 1 câu , họ nói liên danh chứ nếu không nói sao em biết cái thật hay giả ? em cũng mù mờ bar code , không biết tra thì có mà chết , vậy ai dùng qua thấy nó có ưu điểm gì hôn ?

----- nhìn kĩ thì cây thước này có chữ made in japan , còn cây kia không có , vậy mà phía đuôi cũng có cái code ma trận đó nha.

Tiệm Liên Hưng là tiệm nằm trong hẻm phải ko bạn. Mình có vài lần mua mũi họp kim trong đó.

nghe bạn nói như vậy thì mình nghĩ đó giờ bạn chưa sài thước cặp mitutoyo nhật chính hãng.

thứ nhất barcode bạn quét barcod hàng chính hãng thì nó ra toàn tiếng nhật. Hàng nhái thì nó ko có ra hoặc ko có barcode mà có mã số trên mặt phía sau thước.

thứ hai đó là màu mực in trên thước chính hãng có màu ánh ánh lên khi nhìn nghiêng . nét chữ Mãnh Sắt nét Rõ ràng. Còn hàng nhái màu mực nhìn cứ như photo vậy đó nó lòe lòe nét mực thì to. lấy tay cào cào thì thấy cộm cộm @@

thứ ba. là chất liệu làm thước thì nó làm gần giống nhau nhưng nếu ai tinh mắt thì sẽ thấy thước giả nó có màu mờ mờ giống như nhôm.

Mấy cái trên là mình áp dụng để so sánh đối với thước mới. Còn đối với thước củ thì sẽ khó phân biệt hơn với mấy cách trên. Nói chung thước cặp thì rất là dể mua nhằm hàng nhái nếu ko biết cửa hàng uy tín. Nhất là ra tạ uyên mua thước cặp là 1 sai lầm. trường mình cũng có vài cây thước cặp nhái nên cũng có thể phân biệt được chút chút. Có gì sai sót mong anh em góp ý thêm

14. Thành viên đã cám ơn narut cho bài viết hữu ích này:

Thợ phụ bậc 2
    Cám ơn
    2
    Được cám ơn 11 lần
           ở 6 bài viết
    MẤY BÁC TRẢ GIÁ ÁC QUÁ. hIX hIX thước mới mà mấy bác cứ trả giá như là thước củ vậy
    BÁc nào nhiệt tình thì em bớt 50k tiền xăng. Bán ko dc em để dành sài chứ em ko bán gấp

Nam Sờ Pín
    Cám ơn
    1,712
    Được cám ơn 3,655 lần
           ở 2,275 bài viết
    Cảm ơn chủ thớt chia sẽ , ngoài dấu hiệu nhận biết vậy công năng nó khác gì thước bình thường khác hay thước nhái ??

--khít không hở sáng
    -- thép cứng , vạch trên thép hay phôi sắt vẫn ok
    --chính xác so với thước số
    --vạch trùng

----- còn việc kéo thước công nhận thước chính hãng kéo rất mượt và êm , hàng copy cũng được thôi nhưng không bằng , nhưng nó vẫn hơn mấy cây chính hãng china .
    Nguyễn Hoàng Nam

Thợ cả Bongmayquathem's Avatar
    Đang ở
    Buôn Ma Thuột City
    Cám ơn
    622
    Được cám ơn 302 lần
           ở 205 bài viết
    http://thuocchinhxac.blogspot.com/20...-that-gia.html
    http://www.hong-an.com.vn/tin-tuc/50...hang-nhai.html
    EM thấy có bài viết phân biệt hàng thật giả trên mạng nè bác Nam. Nếu theo bài viết này thì thước em đang xài có khi là hàng giả rồi , tìm mãi chả thấy cái barcode đâu ?
    Lần sửa cuối bởi Bongmayquathem, ngày 22-05-2016 lúc 08:38:42 AM.

Nam Sờ Pín
    Cám ơn
    1,712
    Được cám ơn 3,655 lần
           ở 2,275 bài viết
    không mình không tìm hiểu hàng thật và giả nữa ( chỉ cần thấy giá chênh lệch là cũng đủ hiểu ) , chỉ muốn tìm hiểu cái gì tạo nên giá trị của mitutoyo , giống như công năng chính em so sánh , vậy ngoài ra có còn gì nữa ? hồi trước mua cây xịn về chỉ để vạch trên thép vì cây dỏm vạch không xong, còn bây giờ cây dỏm vạch tốt luôn vậy thì có nên mua hàng xịn ??? đang tìm hiểu thêm lý do để bỏ ra số tiền cao gấp vài lần mua hàng xịn đây.

đồng hồ so thì phải xài hàng xịn ở thời điểm này vẫn đúng vì độ nhạy , bền và chính xác của chính hãng , hàng thương hiệu của china hay copy vẫn chưa đạt được. CŨng may nhờ nhiều anh em có hàng 2nd rất chất lượng mà giá cả khá ok ( mắc gấp đôi hàng TQ á , còn chính hãng mới chắc mắc 2-5 lần )
    Nguyễn Hoàng Nam

Thợ bậc 6 CKD's Avatar
    Cám ơn
    1,733
    Được cám ơn 5,322 lần
           ở 2,595 bài viết
    Xin lạm bàn phát.
    Để vạch dấu, giờ mua thước chuyên vạch dấu, đầu hợp kim, điện tử của inside giá sam sam với cây dt thường mitu. Để mua thử một cây, kiểu gì hợp kim không cứng hơn thép. Tha hồ mà vạch.
    Còn vụ hàng thật, hàng giả mình bó tay. Trước giờ chẵng có kinh nghiệm. Chưa dùng hàng sịn bao giờ.

Xin lỗi vì spam.
    DT: O7837277II - CKD's Youtube Channel - Facebook - Tổng hợp chủ đề
    17 ds 3, Thạnh Mỹ Lợi, Q2, tp.HCM

20. Thành viên đã cám ơn CKD cho bài viết hữu ích này:

Thợ phụ bậc 2
    Cám ơn
    2
    Được cám ơn 11 lần
           ở 6 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Nam CNC Xem bài viết
    không mình không tìm hiểu hàng thật và giả nữa ( chỉ cần thấy giá chênh lệch là cũng đủ hiểu ) , chỉ muốn tìm hiểu cái gì tạo nên giá trị của mitutoyo , giống như công năng chính em so sánh , vậy ngoài ra có còn gì nữa ? hồi trước mua cây xịn về chỉ để vạch trên thép vì cây dỏm vạch không xong, còn bây giờ cây dỏm vạch tốt luôn vậy thì có nên mua hàng xịn ??? đang tìm hiểu thêm lý do để bỏ ra số tiền cao gấp vài lần mua hàng xịn đây.

đồng hồ so thì phải xài hàng xịn ở thời điểm này vẫn đúng vì độ nhạy , bền và chính xác của chính hãng , hàng thương hiệu của china hay copy vẫn chưa đạt được. CŨng may nhờ nhiều anh em có hàng 2nd rất chất lượng mà giá cả khá ok ( mắc gấp đôi hàng TQ á , còn chính hãng mới chắc mắc 2-5 lần )
    Trước tiên là em xin nói là ki phải em pr cho bài viết để em bán thước.
    Nhưng găp anh có 1 số vấn đề thú vị thì em bàn thêm cho vui.Nó làm chất thép bây giờ 80 90% với hàng thât. Dùng cũng rất bền nếu không nói là nó còn bền hơn nếu biêt dùng đúng cách. nếu anh thích thì có thể mua thước nhái sài cho rẻ lúc đó mình dùng để đo thường xuyên. Còn cây thước thật thì khi nào cần chính xác cao lấy ra dùng.

Luôn là như vậy.

Hôm bữa em thấy trên chợ tốt chị kia bán thước nghĩa địa 0.05 150mm - 300mm giá là 500k-1t5 1 cây. Nếu thíc thì a có thể lên xem ưng dc cây nào ko để mua.

vấn đề về thước nhái vs chính hãng xin dừng lại nha anh. Hết vấn đề để bàn rồi vì giá trị rõ ràng giữa thật và giả là ai cũng biết ko phải nói thêm. Nếu đã là thợ thì chăc chắn ai cũng phải có 1 cây thước thật. Còn tQ hay supper nhái thì bao nhiêu cây là tùy mỗi người.

Còn về đồng hồ so theo em thì ko nên mua cũ đôi với loại lò xo. Điện tử thì có thể mua.

22. Thành viên đã cám ơn narut cho bài viết hữu ích này:

Thợ phụ bậc 2
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 1 lần ở 1 bài viết
    @Narut: bác mới tham gia nên chắc chưa biết. Mọi Diễn đàn đều tồn tại một số rất ít thành viên luôn thích " thể hiện khả năng bẩm sinh" của mình trong mọi vấn đề ( mặc dù không liên quan, hoặc topic bán hàng thì chẳng bao giờ mua ). Bác cứ kinh doanh đúng là ok rồi. Chứ cãi cọ thì báx không lại đâu.
    Lần sửa cuối bởi dungct, ngày 22-05-2016 lúc 01:30:36 PM.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. HCM_ Cần bán thước cặp cơ Mitutoyo và kiềm điện Kingtony
    Bởi tungas123456 trong diễn đàn Gian hàng hết hiệu lực
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 24-07-2016, 06:31:08 PM
  2. Thanh lý vài cây thước đo cao
    Bởi thanhhaitdt trong diễn đàn Gian hàng hết hiệu lực
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 20-01-2016, 08:59:34 PM
  3. Có mấy cây thước kẹp điện tử Mitutoyo 200mm ( xách tay Nhật mới 100% )
    Bởi cokhibaominh trong diễn đàn Gian hàng hết hiệu lực
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 06-05-2015, 09:07:00 AM
  4. Bán thước đo lỗ tròn mitutoyo mới 100%
    Bởi Nam CNC trong diễn đàn Gian hàng hết hiệu lực
    Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 09-02-2015, 09:15:43 AM
  5. Bán thước cặp 150
    Bởi cameo0210 trong diễn đàn Gian hàng hết hiệu lực
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 02-10-2014, 11:11:54 AM