1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 40 của 44

Chủ đề: Power Mill 2016 FULL Licence

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    55
    Được cám ơn 197 lần
           ở 124 bài viết
    À Phần High Speed ạ.
    Vậy cho em hỏi khi dùng cái đó thì nó sẽ làm công việc gì, nói tóm lại đặc điểm nhận dạng khi có nó và không có nó.

Thợ bậc 7
    Cám ơn
    49
    Được cám ơn 182 lần
           ở 125 bài viết
    cách giải thích tốt nhất là bạn xem video HSM ví dụ từ khóa: delcam vortex

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    55
    Được cám ơn 197 lần
           ở 124 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi hoahong102 Xem bài viết
    cách giải thích tốt nhất là bạn xem video HSM ví dụ từ khóa: delcam vortex
    vortex thì những bản sau này mới có. Còn High Speed thì có từ xưa.
    Nếu như bác nói giống nhau thì vortex đây còn là mới và đặc biệt.

Nam Sờ Pín
    Cám ơn
    1,712
    Được cám ơn 3,655 lần
           ở 2,275 bài viết
    nói nôm na là gần đây ( vài năm thôi ) người ta mới ứng dụng cái món gia công dao liếm lia lịa , ăn ngập me thôi , nhớ mang máng đâu người ta tính toán tối ưu để con dao khi ăn vào phôi thì phân ăn phôi chỉ chiếm dưới mấy chục độ ( hình tròn tiết diện dao ) để dao ít sinh nhiệt khi gia công , do kiểu ăn dao là liếm liếm nên có thể tăng tốc Feedrate , đồng thời tăng F thì phải tăng S ( tua spindle ) theo nên nó mới có cái từ HSM đó.

Cách ăn vào phôi thì nó đi 1 đường ( thẳng hay cong gì đó ) rồi nó lùi về 1 miếng nhấc dao về phía đầu ăn tiếp 1 miếng , cứ như kiểu nhấp nha nhấp nhổm , kiểu này thời gian dao ăn vào phôi là gián đoạn liên tục nên sẽ hạn chế sinh nhiệt tốt , còn kiểu cũ thì có những đoạn dao ăn vào phôi chiếm 1 góc 180 độ , sau đó nhấc qua 1 bước ( step over ) ăn còn 1 góc nhỏ , nó không đều đặn do đó nó không tối ưu , chưa nói đến những nơi nó ăn 180 độ thì nhiệt sinh ra rất lớn , mà nhiệt lớn thì không tốt cho dao lẫn phôi.... dạ chém tới đây thôi chứ chưa bao giờ làm được cái file cam nào HSM , toàn kiểu cổ điển thôi à ( em chỉ biết mỗi cái artcam cơ bản nhất )
    Nguyễn Hoàng Nam
    n_h_n2002@yahoo.com DT: 0908415648

5. Có 2 thành viên đã cám ơn Nam CNC cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 7 Khoa C3's Avatar
    Đang ở
    Hải Dương
    Cám ơn
    273
    Được cám ơn 738 lần
           ở 351 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi suu_tam Xem bài viết
    vortex thì những bản sau này mới có. Còn High Speed thì có từ xưa.
    Nếu như bác nói giống nhau thì vortex đây còn là mới và đặc biệt.
    vortex chỉ là 1 cái tên, có hàng chục kiểu chạy HSM khác nhau tùy vào phá như thế nào: hốc hở hay kín, ăn từ trong ra hay ngoài vào, hình dạng đối xứng hay bất đối xứng, 2D hay 3D...
    Zalo: 0975 826 040. Nguyen Van Khoa 131 2128 6777 016 NH Techcombank HD.

Thợ bậc 5
    Cám ơn
    46
    Được cám ơn 128 lần
           ở 81 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Nam CNC Xem bài viết
    nói nôm na là gần đây ( vài năm thôi ) người ta mới ứng dụng cái món gia công dao liếm lia lịa , ăn ngập me thôi , nhớ mang máng đâu người ta tính toán tối ưu để con dao khi ăn vào phôi thì phân ăn phôi chỉ chiếm dưới mấy chục độ ( hình tròn tiết diện dao ) để dao ít sinh nhiệt khi gia công , do kiểu ăn dao là liếm liếm nên có thể tăng tốc Feedrate , đồng thời tăng F thì phải tăng S ( tua spindle ) theo nên nó mới có cái từ HSM đó.

Cách ăn vào phôi thì nó đi 1 đường ( thẳng hay cong gì đó ) rồi nó lùi về 1 miếng nhấc dao về phía đầu ăn tiếp 1 miếng , cứ như kiểu nhấp nha nhấp nhổm , kiểu này thời gian dao ăn vào phôi là gián đoạn liên tục nên sẽ hạn chế sinh nhiệt tốt , còn kiểu cũ thì có những đoạn dao ăn vào phôi chiếm 1 góc 180 độ , sau đó nhấc qua 1 bước ( step over ) ăn còn 1 góc nhỏ , nó không đều đặn do đó nó không tối ưu , chưa nói đến những nơi nó ăn 180 độ thì nhiệt sinh ra rất lớn , mà nhiệt lớn thì không tốt cho dao lẫn phôi.... dạ chém tới đây thôi chứ chưa bao giờ làm được cái file cam nào HSM , toàn kiểu cổ điển thôi à ( em chỉ biết mỗi cái artcam cơ bản nhất )
    vấn đề có thời gian nghỉ nên bền hơn mình thấy có vẻ không hợp lí , giả sử mình với bác cùng phải đi bộ 10km , mình già yếu nên đi đủng đỉnh , bác trẻ khỏe nên chạy 1 lát rồi lăn ra thở ,cứ như vậy vài lần thì bác hỏng bố nó đôi dép .quay lại vấn đề dao rựa, dao ăn chậm liên tục nhiệt độ dao sẽ giữ giá trị thấp ,ap lực lên dao thấp dao mới bền chứ lâu lâu liếm 1 nhát mà muốn năng suất bằng thằng liếm liên tục thì nó phải liếm rất nhanh và mạnh ,như vậy sẽ quá tải tức thời dao tổn hại ngay lúc đó rồi thì nghỉ đâu có tác dụng gì .
    cái kiểu ăn sâu mà mỏng này mình chỉ tiếc dao khi phay sắt thôi chứ phay kim loại màu chạy kiểu này năng suất rất cao đó bác .

Thợ bậc 5
    Cám ơn
    46
    Được cám ơn 128 lần
           ở 81 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Khoa C3 Xem bài viết
    vortex chỉ là 1 cái tên, có hàng chục kiểu chạy HSM khác nhau tùy vào phá như thế nào: hốc hở hay kín, ăn từ trong ra hay ngoài vào, hình dạng đối xứng hay bất đối xứng, 2D hay 3D...
    bác khoa biết bên CREO không , bên đó chạy chế độ này nó gọi là constan-load nhưng không biết có sai thiết lập gì không mình thấy nó không thông minh như mấy video bác pos , nó nhấc dao nhiều quá nên tốn nhiều thời gian rút dao , đã vậy vì ăn sâu quá nên gặp dốc thoai thoải nó sinh ra bậc thang rất lớn , phải chạy thêm công doạn khử bậc thang nữa nên rốt cuộc chạy 1 bộ khuôn ra cũng chẳng nhanh hơn được bao nhiêu so với phá thô truyền thống dùng dao lớn ăn dày .

Thợ bậc 7
    Cám ơn
    49
    Được cám ơn 182 lần
           ở 125 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi cuongmay Xem bài viết
    vấn đề có thời gian nghỉ nên bền hơn mình thấy có vẻ không hợp lí , giả sử mình với bác cùng phải đi bộ 10km , mình già yếu nên đi đủng đỉnh , bác trẻ khỏe nên chạy 1 lát rồi lăn ra thở ,cứ như vậy vài lần thì bác hỏng bố nó đôi dép .quay lại vấn đề dao rựa, dao ăn chậm liên tục nhiệt độ dao sẽ giữ giá trị thấp ,ap lực lên dao thấp dao mới bền chứ lâu lâu liếm 1 nhát mà muốn năng suất bằng thằng liếm liên tục thì nó phải liếm rất nhanh và mạnh ,như vậy sẽ quá tải tức thời dao tổn hại ngay lúc đó rồi thì nghỉ đâu có tác dụng gì .
    cái kiểu ăn sâu mà mỏng này mình chỉ tiếc dao khi phay sắt thôi chứ phay kim loại màu chạy kiểu này năng suất rất cao đó bác .
    cách giải thích của bạn giống kiểu nói người lái được máy cày thì lái phi thuyền có xá gì! HSM đã kiểm chứng bởi các chuyên gia hàng đầu và bởi phần mềm....những chuyện giảm nhiệt dao, năng suất cao, bền dao là không phải bàn cãi, mọi người ở đây nói cũng căn cứ vào những công bố của những hãng uy tín là chính và suy luận chỉ là một phần thôi
    HMS rất ít rút dao theo chiều Z, trừ khi thông số chưa đúng
    Lần sửa cuối bởi hoahong102, ngày 03-08-2016 lúc 06:31:36 AM.

Thợ bậc 5
    Cám ơn
    46
    Được cám ơn 128 lần
           ở 81 bài viết
    cách giải thích của bạn giống kiểu nói người lái được máy cày thì lái phi thuyền có xá gì! HSM đã kiểm chứng bởi các chuyên gia hàng đầu và bởi phần mềm....những chuyện giảm nhiệt dao, năng suất cao, bền dao là không phải bàn cãi, mọi người ở đây nói cũng căn cứ vào những công bố của những hãng uy tín là chính và suy luận chỉ là một phần thôi
    HMS rất ít rút dao theo chiều Z, trừ khi thông số chưa đúng
    cái vụ năng suất cao thì rõ ràng rồi . còn vụ bền dao thì phải tùy theo cách so sánh . ví như bác ăn ngập me dao ,mỗi đoạn me tham gia cắt 1 khoảng ngắn thì dao phải bền hơn truyền thống dao ăn liên tục là chắc rồi nhưng giả sử so về mức độ tiêu hao dao thì phải tính trên nguyên con dao . ví dụ như con dao thép gió 16mm mình thường phá thô với s1000 f1400 step-over 14mm step-depth 1.2mm khoảng 1.5h mài 1 lần như vậy tuổi bền con dao khoảng trên 30h mới gần hết me để mài , bóc được khoảng trên 200kg phôi (ước lượng thôi mấy hôm nữa mình sẽ phay cái khuôn hạng nặng sẽ đo cụ thể) không biết con dao ấy chạy hsm thì sẽ đựơc bao lâu,bóc tách được bao nhiêu phôi.
    kinh nghiệm gia công chưa nhiều mà toàn tiếp xúc với hàng chợ nên mình chỉ muốn tranh luận xem ưu khuyết của mỗi kiểu chạy để cải tiến thôi .
    toàn chuyện không liên quan đến topic của bác,vì đang thắc mác cái vụ này nên hay nhào vô , xin lỗi nếu làm loãng topic của bác nhé.
    Lần sửa cuối bởi cuongmay, ngày 03-08-2016 lúc 07:51:21 AM.

Thợ bậc 6 CKD's Avatar
    Cám ơn
    1,733
    Được cám ơn 5,321 lần
           ở 2,595 bài viết
    Tính tuổi của dao, chẵng ai tính dao mài lại cả các cụ ạ. Vì nếu không có máy mài thì mà làm thế nào?
    Vậy nên hiệu suất sử dụng của dao là với cùng con dao ấy, chạy bóc tách được khối vật liệu là bao nhiêu? Trong thời gian bao nhiêu? Rồi quăng con dao thì mới có cơ sở là so sánh.
    Cũng vì mài nó cũng gây mất nhiều thời gian, và nhất là thợ lành nghề.. nên nó mới phát minh ra dao chip, thay chip sẽ nhanh và đơn giản hơn nhiều.
    Và cũng vì mài nó khó khăn nên cái máy mài nó chẵng rẻ, mài bán tự động còn đắt hơn nhiều.
    Nếu dao đã mài lại, về lý thuyết được xem như dao mới (tất nhiên không thể như mới). Nhưng với sự can thiệp thì có thể cắt được như mới.

Ngoài ra tại sao người ta làm dao có me dài, me ngắn? Bước tiến dao cũng khác nhau? Vật liệu dao khác nhau và tất nhiên là giá cũng khác nhau.
    Đó là vì tùy theo vật liệu, chế độ gia công v.v... mà chọn dao cho phù hợp nhất. Điều kiện của ta không có dao mà chọn thì bàn làm gì cái này?

Mình là mình không có mài lại dao. Tại sao?
    - Nếu cắt mỏng không thì không tính. Nếu cắt với chiều sâu gần bằng chiều dài me thì cắt kiểu gì me dao cũng mòn, chỉ là mòn ít hơn phần stepdown thôi. Đó là chưa nói chạy rãnh áp lực lên dao lớn, dể va chạm sinh rung động.
    - Nếu cắt hết me thì không có gì phải bàn.
    Mà để mài me dao thì.. thôi mình chẵng bàn vì cái máy ấy nó quá đắt so với số dao mà mình đã dùng. Ai dùng nhiều dao và dao xịn giá cao thì có thể vẫn là giải pháp hợp lý.

Còn HSM, Vortex v.v... thật sự mang lại hiệu quả tất nhiên phải trên máy khủng & tốc độ cao rồi. Còn nói về việc vận dụng thì tùy người thôi, giảm tải cho máy, bền dao (như của mình, không có mài tận dụng) thì mình chấp nhận. Với máy chậm, do việc phải hồi dao nên thời gian chạy máy sẽ có thể tăng lên. Nhưng với máy chậm nó có kỹ thuật khác.. đó là chấp nhận dao chạy thuận/nghịch (trái/phải) trong chu trình. Khi dó dao cứ liếm tới, không hồi dao như cách bình thường. Tất nhiên cách này phải giảm bớt ưu điểm của việc chạy dao nghịch rồi .

Còn năng suất? Mình chẵng bàn đến mấy cái vi déo vì sẽ có thể phản biện là nó cố tình làm để quảng cáo. Với mình nó thật sự hiệu quả về thời gian. Còn ai bảo thời gian quá rẻ... thì mình. chịu.
    Còn tại sao có kỹ thuật chạy dao mới mà làm nhiều thì máy mài vẫn hữu dụng? Vì có phải lúc nào ta cũng chạy được hết dao đâu. Phần còn lại vẫn tốt chán. Vậy nên tận dụng vẫn là giải pháp tiết kiệm. Mà mài thì mài luôn me mới đúng về lý thuyết.. chứ chỉ mài mặt đầu thì chủ yếu chạy phả mặt thôi.
    DT: O7837277II - CKD's Youtube Channel - Facebook - Tổng hợp chủ đề
    17 ds 3, Thạnh Mỹ Lợi, Q2, tp.HCM

12. Thành viên đã cám ơn CKD cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 6 CKD's Avatar
    Cám ơn
    1,733
    Được cám ơn 5,321 lần
           ở 2,595 bài viết
    @cuongmay
    Bác giúp em khai thông mấy ý này với. Em chưa làm đến mức này nên lấy làm khó hiểu lắm ạ.

Bác bảo dao dài 16mm, chạy stepdown 1.2mm, mài sau mỗi 1.5h thì dùng được 30h. Mà phay là chủ yếu chu trình cắt ngang, vậy phần me sẽ bị hao mòn ở 1.2mm phần đầu là chủ yếu, phần phía trên vẫn có ảnh hưởng nếu chiều sâu cắt tăng lên.
    Vậy mài mặt đầu và mài luôn 1.2mm chiều dài dao (giả thuyết không mài được me dao) Vậy dao dài 16mm chỉ mài được 13 lần là chẵng còn gì để mài. Lấy đâu mà chạy được 30h.
    Còn nếu mài cạnh dao ở phần 1.2mm (thường là côn lại) thì đã phá hỏng hình học của dao.. nên nếu chỉ dùng chạy phá thì không có gì để bàn. Mà phá hỏng hình học dao chạy ra sẽ không đúng với mẫu trên cad/cam.. nên dùng thì dùng nhưng coi nó như là mẹo để vượt qua khó khăn, không không xem nó như giải pháp được.

Còn nếu có đủ điều kiện để mài luôn me dao.. thì với cách chạy nào cũng sẽ là bình thường vì... mài cả me thì cách nào nhanh & nhẹ tải cho dao thì thể hiện rỏ ưu điểm rồi còn gì. Đó là lý do mà lệnh offset đường kính dao nó có tác dụng.

Lại nói riêng về phá thô.. thì tụi bạn em, chuyên làm khuôn mẫu.
    Tụi ấy phát thô bằng dao to nhất có thể, rồi chạy dao nhỏ hơn để bóc tiếp những phần còn lại. Vì phá với dao to mà lại cũ nên giai đoạn này máy nó gào kinh khủng, phá máy lắm. Vì thế công đoạn này được ưu tiên cho những máy cũ mà khỏe .

Mà lý do em tham gia tranh luận là để hiểu thêm chứ chẵng mong hơn thua gì. Vì trình & kinh nghiệm còn non kém lắm. Nhưng em thích cái gì cũng phải rỏ ràng và có lý do của nó.

Thợ bậc 5
    Cám ơn
    46
    Được cám ơn 128 lần
           ở 81 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi CKD Xem bài viết
    @cuongmay
    Bác giúp em khai thông mấy ý này với. Em chưa làm đến mức này nên lấy làm khó hiểu lắm ạ.

Bác bảo dao dài 16mm, chạy stepdown 1.2mm, mài sau mỗi 1.5h thì dùng được 30h. Mà phay là chủ yếu chu trình cắt ngang, vậy phần me sẽ bị hao mòn ở 1.2mm phần đầu là chủ yếu, phần phía trên vẫn có ảnh hưởng nếu chiều sâu cắt tăng lên.
    Vậy mài mặt đầu và mài luôn 1.2mm chiều dài dao (giả thuyết không mài được me dao) Vậy dao dài 16mm chỉ mài được 13 lần là chẵng còn gì để mài. Lấy đâu mà chạy được 30h.
    Còn nếu mài cạnh dao ở phần 1.2mm (thường là côn lại) thì đã phá hỏng hình học của dao.. nên nếu chỉ dùng chạy phá thì không có gì để bàn. Mà phá hỏng hình học dao chạy ra sẽ không đúng với mẫu trên cad/cam.. nên dùng thì dùng nhưng coi nó như là mẹo để vượt qua khó khăn, không không xem nó như giải pháp được.

Còn nếu có đủ điều kiện để mài luôn me dao.. thì với cách chạy nào cũng sẽ là bình thường vì... mài cả me thì cách nào nhanh & nhẹ tải cho dao thì thể hiện rỏ ưu điểm rồi còn gì. Đó là lý do mà lệnh offset đường kính dao nó có tác dụng.

Lại nói riêng về phá thô.. thì tụi bạn em, chuyên làm khuôn mẫu.
    Tụi ấy phát thô bằng dao to nhất có thể, rồi chạy dao nhỏ hơn để bóc tiếp những phần còn lại. Vì phá với dao to mà lại cũ nên giai đoạn này máy nó gào kinh khủng, phá máy lắm. Vì thế công đoạn này được ưu tiên cho những máy cũ mà khỏe .

Mà lý do em tham gia tranh luận là để hiểu thêm chứ chẵng mong hơn thua gì. Vì trình & kinh nghiệm còn non kém lắm. Nhưng em thích cái gì cũng phải rỏ ràng và có lý do của nó.
    mọi điều đúng như bác nói ,mình dùng dao phi 16 me dài khoảng 30mm , ngay khi mới mua mình đã mài nó thành dao côn góc và trên cam cũng khai báo như vậy rồi,vậy nên khi cùn chỉ mài chút ít mặt đầu và cạnh côn thôi ,dao mài bằng máy 2 đá nên nên chạy ra biên dạng chắc chắn sai nhưng đằng nào sau đó cũng còn công đoạn vét góc , bán tinh,tinh nên chính xác vẫn bảo đảm . mình chạy khuôn to giá rẻ nên thấy chạy như thế là hiệu quả nhất còn lại tùy yêu cầu công việc mà chọn cách chạy khác ah.
    mình chạy kiểu chợ búa tiền dao nó ăn thẳng vào túi mình nên mới thế chứ các hãng mà làm vậy thì tiền lương nhân viên quá tiền dao .

Thợ bậc 6 CKD's Avatar
    Cám ơn
    1,733
    Được cám ơn 5,321 lần
           ở 2,595 bài viết
    Vậy thì phải thử mới biết được cái nào ngon hơn ạ.
    Khối lượng cắt nó liên quan giữa diện tích & chiều sâu. Vậy nên nếu không phù hợp thì cũng khó mà bảo là cái nào hơn.

Nhưng theo quan điểm riêng thì dao HSS không quá đắt, xịn tí cũng rẻ hơn carbid nhiều. Vậy nên việc bỏ nhiều thời gian để mài lại thì trừ khi tự cho rằng, mình không mài thì cũng chẵng làm gì nên rẻ. Chứ nếu tính thời gian & chi phí thì phải nghĩ nhiều hơn. Điều khác để lưu ý là thời gian phôi trên máy, máy cũ khấu hao rẻ thì không là gì. Nhưng với máy mới thì chi phí cao hơn nó lại khác.
    Có thể bảo rằng chạy kiểu HSM thì máy nó phải chạy nhiều hơn, hao mòn máy nhiều hơn... cái này em nghĩ phải phân tích kỹ lại à. Em có làm bài test để thử chế độ gia công, cả làm luôn test thực tế. Thì thấy thời gian vận hành máy lâu hơn (cố tình chỉnh để chạy với Feed gần như nhau để so sánh) thì thấy kiểu truyền thống chậm hơn. Tức là quảng đường mà dao thật sự phải di chuyển cũng dài hơn. Thì hao mòn máy cũng lớn hơn.
    Một ý khác là dùng chức năng mô phỏng để tính tải thì thấy HSM cho tải ổn định và mức trung bình là thấp hơn kiểu truyền thống. Nên em tin là nó có nhiều ưu điểm hơn.

Học việc
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0 lần
           ở 0 bài viết

Hỏi

Show tý lấy cảm hứng
    Đính kèm 21448

1 nhận xét sơ bộ,
    ***** theo kiểu giả usb của bạn là Usb chìa khóa giống bản 2012...bản này có vẻ ổn hơn ko bị lỗi out (tạm thời thấy vậy), chạy nhẹ nhàng, có vẻ hơn bản 2012

2 hướng dẫn cơ bản:
    - Download bằngĐính kèm 21453:
    3 Cài đặt
    - Cài đặt: PowerMILL_2016_SP10 +Exchange_2016_R3(chuyển đổi định dạng file) +PostProcessor_2015_SP1(chỉnh sửa Postprocess)+DuctPost_1.5.25(hỗ trợ Postprocess cơ bản)
    -*****:
    + Trước tiên là bạn phải có 1 cái USB( xịn là tốt nhất) USB phải "with the controller Alcor", kiểm tra bằng : ChipGenius.exe nếu ra chữ "Controller Vendor: Alcor Micro" là ok => nếu USB ko ổn có một cách khác các bạn chịu khó làm theo hướng dẫn bằng tiếng anh trong mục ***** file : readme_en.pdf
    Đính kèm 21450

Tiếp theo là
    + Mở file: Rework_1.0.0.2.exe chọn dòng có chữ Ready, nhấn Start=> rút usb ra cắm lại

Đính kèm 21451

Cuối cùng quan trọng nhất
    + Mở file MK_0.7.2_64bit.exe, chọn 3....(nếu hỏi yes or no thì 'Y' enter =>restart máy tính( lúc này windows sẽ hoạt động ở test mod), Mở lại: MK_0.7.2_64bit.exe lại chọn 3 và ấn 'Y' enter (3 hay 4 lần gì đó)....sau đó mở lại MK_0.7.2_64bit.exe, ấn 1 và cài sefnet nhớ allow khi window cảnh báo.**** mục này phải làm cẩn thận ăn thua là mục này
    Đính kèm 21452

Xong rùi giờ tận hưởng thôi, nhớ khi nào dùng thì phải cắm USB, nếu ko nó báo not connec servo....gì đó, kiểu phải cắm chìa khóa khi dùng ấy mà

PS/ bạn phải sử dụng postprocess mới mới xuất file Gcode được, cài đặt phần mềm Delcam postprocess 2015 chuyển đổi và chinh sửa post cũ của ductpost 1525 roi lưu lại ở đuôi mới:VD đuôi cũ fanuc15m.opt đuôi mới là fanuc18m_t.pmoptz

post cho fanuc
    Đính kèm 21966

MK đÂY Đính kèm 22166
    Cho mình hỏi tí, Cái này có cài được trên win 10 64 bit không nhỉ, Mình cài thử mà mãi không được, Thông cảm vì mình là người chưa sử dụng cái này bao giờ, bây giờ có ông anh quan tâm nên mình tìm hiểu.

Thợ phụ bậc 1
    Cám ơn
    3
    Được cám ơn 4 lần
           ở 2 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi muathulabay Xem bài viết
    Cho mình hỏi tí, Cái này có cài được trên win 10 64 bit không nhỉ, Mình cài thử mà mãi không được, Thông cảm vì mình là người chưa sử dụng cái này bao giờ, bây giờ có ông anh quan tâm nên mình tìm hiểu.
    Bạn muốn nó chạy được thì bật cái trình chống virus của microsoft lên rồi tắt chế độ quét realtime,sau đó cho pm uống thuốc ->uống xong thì bạn vào phần chống virus kia thêm file multikey.sys vào mục ngoại trừ không quét tới sau đó save lại rồi khởi động lại máy.Chúc thành công

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    55
    Được cám ơn 197 lần
           ở 124 bài viết
    Delcam đã về tay ông lớn Autodesk rồi. Đã có Autodesk POWERMILL 2017
    Tất cả các chương trình của Autodesk Cr đầu rất sẵn, mọi người bỏ powermill 2016 mà qua 2017 dùng cho nó mới.

19. Có 2 thành viên đã cám ơn suu_tam cho bài viết hữu ích này:

Học việc
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0 lần
           ở 0 bài viết

usb alcor ! em muốn thì usb có dùng chíp alcor, loại theo readme_en.pdf chỉ đã hết r

usb alcor ! em muốn thì usb có dùng chíp alcor, loại theo readme_en.pdf chỉ đã hết hàng rồi. bây giờ toàn ra hàng 8gh là chủ yếu. anh nào biết usb nào chíp alcor mà còn hàng cho em xin cái tên với mã chính xác để em mua với, có ảnh thì càng tốt )))

Học việc
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0 lần
           ở 0 bài viết
    usb alcor ! em muốn thì usb có dùng chíp alcor, loại theo readme_en.pdf chỉ đã hết hàng rồi. bây giờ toàn ra hàng 8gh là chủ yếu. anh nào biết usb nào chíp alcor mà còn hàng cho em xin cái tên với mã chính xác để em mua với, có ảnh thì càng tốt )))

Thợ phụ bậc 1
    Cám ơn
    3
    Được cám ơn 4 lần
           ở 2 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi ThienTrinh Xem bài viết
    Dùng luôn bản 2017 cho gọn nhẹ khỏi phải usb làm gì bạn

Học việc
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0 lần
           ở 0 bài viết
    Show tý lấy cảm hứng
    Đính kèm 21448

1 nhận xét sơ bộ,
    ***** theo kiểu giả usb của bạn là Usb chìa khóa giống bản 2012...bản này có vẻ ổn hơn ko bị lỗi out (tạm thời thấy vậy), chạy nhẹ nhàng, có vẻ hơn bản 2012

2 hướng dẫn cơ bản:
    - Download bằngĐính kèm 21453:
    3 Cài đặt
    - Cài đặt: PowerMILL_2016_SP10 +Exchange_2016_R3(chuyển đổi định dạng file) +PostProcessor_2015_SP1(chỉnh sửa Postprocess)+DuctPost_1.5.25(hỗ trợ Postprocess cơ bản)
    -*****:
    + Trước tiên là bạn phải có 1 cái USB( xịn là tốt nhất) USB phải "with the controller Alcor", kiểm tra bằng : ChipGenius.exe nếu ra chữ "Controller Vendor: Alcor Micro" là ok => nếu USB ko ổn có một cách khác các bạn chịu khó làm theo hướng dẫn bằng tiếng anh trong mục ***** file : readme_en.pdf
    Đính kèm 21450

Tiếp theo là
    + Mở file: Rework_1.0.0.2.exe chọn dòng có chữ Ready, nhấn Start=> rút usb ra cắm lại

Đính kèm 21451

Cuối cùng quan trọng nhất
    + Mở file MK_0.7.2_64bit.exe, chọn 3....(nếu hỏi yes or no thì 'Y' enter =>restart máy tính( lúc này windows sẽ hoạt động ở test mod), Mở lại: MK_0.7.2_64bit.exe lại chọn 3 và ấn 'Y' enter (3 hay 4 lần gì đó)....sau đó mở lại MK_0.7.2_64bit.exe, ấn 1 và cài sefnet nhớ allow khi window cảnh báo.**** mục này phải làm cẩn thận ăn thua là mục này
    Đính kèm 21452

Xong rùi giờ tận hưởng thôi, nhớ khi nào dùng thì phải cắm USB, nếu ko nó báo not connec servo....gì đó, kiểu phải cắm chìa khóa khi dùng ấy mà

PS/ bạn phải sử dụng postprocess mới mới xuất file Gcode được, cài đặt phần mềm Delcam postprocess 2015 chuyển đổi và chinh sửa post cũ của ductpost 1525 roi lưu lại ở đuôi mới:VD đuôi cũ fanuc15m.opt đuôi mới là fanuc18m_t.pmoptz

post cho fanuc
    Đính kèm 21966

MK đÂY Đính kèm 22166
    anh có thể cho em xin file post processor và file ductpost riêng được ko ạ?

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Green Power - Solar Power
    Bởi Lenamhai trong diễn đàn Power
    Trả lời: 26
    Bài viết cuối: 14-09-2019, 03:10:07 PM
  2. Power Mill 2012 có thuốc 100% Ok
    Bởi hoahong102 trong diễn đàn Phần mềm CAD, CAM và các tiện ích
    Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 07-07-2016, 11:40:30 AM
  3. Power cylinder
    Bởi romvang trong diễn đàn Gian hàng hết hiệu lực