1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Kết quả 1 đến 8 của 8

Chủ đề: Bạc cao tốc 7xxxC

Nam Sờ Pín
    Cám ơn
    1,712
    Được cám ơn 3,655 lần
           ở 2,275 bài viết

Bạc cao tốc 7xxxC

----- Chiều đi mua bạc đạn cho bác WW Đà Nẵng , thấy chổ quen có nhiều bạc cao tốc quá, nổi máu kinh doanh đăng lên khoe và bán luôn.
    --Bạc 7005C của NSK, hàng 2nd, bi sáng bóng soi gương, chất lượng ok, ít nhất khi em mua hàng này em biết chắc nó made in japan, còn bây giờ mua mới chắc lành ít dữ nhiều, và giá mới cũng toàn chai với két.
    Show hình cho anh em xem 7005C , đường kính ngoài 47, trong 25.

- Mua thì thấy chữ C là em khoái, nhưng còn tiêu chuẩn chính xác P5 hay P4 gì đó thì em không rành lắm , nhưng độ chính xác này thì ít nhất nó sống thọ và ngon hơn nhiều mấy em China nhé
    - Và giá cả của em nó là 150K 1 cái, còn P5 hay P4 gì đó thì người ta bán đồng giá, kể như em tính 7005C là thế, nếu có lẫn em nào cao cấp hơn thì kể như anh em được lợi nhé, nếu bắt em lựa hàng ngon thì giá nó cũng phải ngon hơn nha.

- Trước mắt chỉ có 7005C , còn kích thước khác thì em điều tra giá sau thì sẽ báo sau , có thể cao hay thấp tùy độ hiếm có của nó nhé, nhưng ít nhất là nó rẻ hen.
    - Và em cũng chính xách hổ trợ anh em vùng sâu xa, vùng nào xe đò vào không được thì em giảm giá xíu để hỗ trợ nhân viên bưu điện cưỡi ngựa vào giao hàng cho các bác. hehehe

Nam 0908415648.

2. Có 7 thành viên đã cám ơn Nam CNC cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 3
    Cám ơn
    23
    Được cám ơn 44 lần
           ở 11 bài viết
    mấy cái này thay bạc đạn của spindle dc phải ko A Nam

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    307
    Được cám ơn 261 lần
           ở 153 bài viết
    hé hé hàng mình đây, nói của mình chứ tủi thân mình, về nhà mình lắp ráp rồi về nhà chồng, mà nhà chồng nó cũng như nhà mình, nên he he ko sao ko sao, thank miss Nam nhiều,

Nam Sờ Pín
    Cám ơn
    1,712
    Được cám ơn 3,655 lần
           ở 2,275 bài viết
    Chưa thử chưa biết, lần trước thay cặp 7008C của Koyo, quay 18000rpm êm ru, đưa cho ông bạn 7005C thay vô để ổng chạy khuôn quay lên 24000rpm, cũng êm ru, ngọt xớt, nói thiệt chưa chính tay thử cho spindle TQ nên chưa đánh giá cụ thể, nhưng bạc 6xxx của TQ còn chạy được thì 7xxxC của nhật chắc ngon hơn rồi ( tùy thuộc vào người thay có kinh nghiệm không à nha ) quan trọng là phải có mỡ bò cao tốc đó.
    Cái này khi mua về dùng dầu hỏa rửa sạch dầu nhớt, sau đó tra mỡ cao tốc vào , ít thôi đừng quá nhiều nó không thoát nhiệt được nó sẽ nóng, nhớ khi lắp phải ráp đúng chiều cho 1 cặp chứ ngược chiều là tiêu....

Thợ bậc 5
    Cám ơn
    156
    Được cám ơn 73 lần
           ở 51 bài viết
    Anh Nam muốn sưu tầm bạc đạn 7XXX-C mà hàng khũng không, quên không để ý kỹ series chỉ nhớ đường kính cỡ gần gần 1 gang tay ah hehe. Hôm tuần rồi ở bãi ve chai gần khu dưới em thấy có 1 thùng.

Nam Sờ Pín
    Cám ơn
    1,712
    Được cám ơn 3,655 lần
           ở 2,275 bài viết
    Thôi đi ông, tìm đâu ra con spindle khủng vậy.... cỡ 7008 là ER32 rồi đó.

Thợ bậc 6 CKD's Avatar
    Cám ơn
    1,733
    Được cám ơn 5,321 lần
           ở 2,595 bài viết
    Có dư bộ 7002C nào không đại ca.. mua chổ nào mật thư cho tiểu đệ với ... Tiểu đệ chỉ chơi được với mấy con tí nỵ đó thôi.. size to hơn không dám chơi.

Nam Sờ Pín
    Cám ơn
    1,712
    Được cám ơn 3,655 lần
           ở 2,275 bài viết
    Tất nhiên là không có rồi heheh, nhưng chổ bán đó có nhiều, anh nói họ lựa sẵn cho anh rồi, giá cả cực kì ok, gọi điện cho tui đi chỉ chổ cho.

Các Chủ đề tương tự

1. Hộp số không độ rơ.
    Bởi Nam CNC trong diễn đàn Công cụ, vật liệu chế tạo máy
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 17-07-2015, 06:15:37 PM