1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Trang 5 của 7 Đầu tiênĐầu tiên ... 34567 CuốiCuối
Kết quả 81 đến 100 của 131

Chủ đề: Dự án máy tiện gỗ tự động của CNClaivung

Sì pam mờ Tuấn's Avatar
    Đang ở
    Hà lội phố :)
    Cám ơn
    1,321
    Được cám ơn 1,933 lần
           ở 883 bài viết
    Hé hé vậy chắc em cũng phải đua đòi nhờ cao nhân nào lùng cho cái headstock ngon ngon em chế cái máy tiện em tiện chơi hì hì
    Thanh niên quê em chỉ lấy vợ là nhanh

Thợ cả
    Cám ơn
    669
    Được cám ơn 1,423 lần
           ở 846 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi secondhand Xem bài viết
    @Tuấn
    Ôi bác là "dua chế " mà hỏi em cái chi chi, bác nhốt chúng nó lại bằng phớt thì ok rùi, hơn nữa nó chạy có 50v/p thì ko cần nuôi nhớt mà chỉ tra mở định kì.

@ cuongmay
    Máy em mini nên chạy 2250v/p, lâu lâu mang ra chạy mà quên kt mỡ nên mới ra nông nổi ... ẹc ẹc.

Headstock bãi tuy chuẩn nhưng chuẩn so với chính băng máy nó trụ, tha cái headstock bên tây mà gá lên cổ máy ta, so song song 2 hướng trên băng máy là cả một vấn đề. Xin lỗi ko có ý dìm hàng bác Ga con
    Nếu máy chế thì chính xác nhất là móc lổ bạc headstock trên chính máy luôn, chuyện này đòi hỏi tay nghề của bác chủ.
    He he, thế bác chưa chỉnh head stock trên máy rồi.

Máy xịn hàng hãng chạy một thời gian cũng có thể bị lệch, hoặc sau khi đi dao sao bị va chạm đều cần chỉnh lại hết. Họ thiết kế ốc đạp rất kỹ lưỡng để điều chỉnh thường là 4 ốc cho phương ngang. Một số máy chỉnh cả phương đứng, nghĩa là kiểu gì cũng chỉnh được hết.

2 cái máy CNC Takisawa bên xưởng em chỉnh chắc mỗi cái đến lần thứ 3 rồi (thợ chạy ẩu đụng mâm cặp là phải chỉnh lại). Động tác chỉnh cũng chả có gì, cho kẹp cây ty ben hết hành trình, dò đồng tâm. Xong rà theo cây ty, xiết ốc, kiểm tra lại... xong.

Làm sao móc lỗ bạc đạn trên head stock được thế bác, em cũng muốn biết ạ.

Thanks.

Thợ bậc 7
    Cám ơn
    222
    Được cám ơn 293 lần
           ở 188 bài viết
    @Tuấn
    Ôi bác là "dua chế " mà hỏi em cái chi chi, bác nhốt chúng nó lại bằng phớt thì ok rùi, hơn nữa nó chạy có 50v/p thì ko cần nuôi nhớt mà chỉ tra mở định kì.

@ cuongmay
    Máy em mini nên chạy 2250v/p, lâu lâu mang ra chạy mà quên kt mỡ nên mới ra nông nổi ... ẹc ẹc.

Headstock bãi tuy chuẩn nhưng chuẩn so với chính băng máy nó trụ, tha cái headstock bên tây mà gá lên cổ máy ta, so song song 2 hướng trên băng máy là cả một vấn đề. Xin lỗi ko có ý dìm hàng bác Ga con
    Nếu máy chế thì chính xác nhất là móc lổ bạc headstock trên chính máy luôn, chuyện này đòi hỏi tay nghề của bác chủ.
    Em thấy móc lỗ bearing housing cho headstock dựa theo bệ trượt Z thì cũng cần phải có một con spindle ngon để đặt lên đó mà móc, vậy cũng khó. Chưa kể việc nhiệt luyện, cân bằng động v.v...vượt quá chi phí so với cái headstock cũ mà chất lượng khó ngon bằng.
    Ngược lại, nếu có headstock công nghiệp 2nd rồi thì cái bệ gắn headstock có thể bào phẳng bằng cách sử dụng bệ trượt Z của chính nó để bào cái bệ gắn headstock.

4. Thành viên đã cám ơn itanium7000 cho bài viết hữu ích này:

Thợ cả
    Cám ơn
    260
    Được cám ơn 428 lần
           ở 318 bài viết
    em cũng đồng ý với anh gacon, máy tiện em cũng từng có rồi, tháo cái đầu, gắn lại chuẩn trong vòng 1 nốt nhạc thôi ah, nó có căng cữ hết rồi, thông thường là ốc level srew hoặc chốt định vị vuông góc. cái headstock nó gia công trên máy doa nên rất là đồng tâm so với mặt đít, chủ yếu canh chỉnh lắc lư để đạt độ vuông góc của mặt bích bắt mâm cập với trục X-Z thôi.
    Khanh - Sài Gòn
    Zalo 0120 76tám 44tám3
    Điện thoại 0977 5chin3 012

Thợ bậc 5
    Cám ơn
    46
    Được cám ơn 128 lần
           ở 81 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Ga con Xem bài viết
    He he, thế bác chưa chỉnh head stock trên máy rồi.

Máy xịn hàng hãng chạy một thời gian cũng có thể bị lệch, hoặc sau khi đi dao sao bị va chạm đều cần chỉnh lại hết. Họ thiết kế ốc đạp rất kỹ lưỡng để điều chỉnh thường là 4 ốc cho phương ngang. Một số máy chỉnh cả phương đứng, nghĩa là kiểu gì cũng chỉnh được hết.

2 cái máy CNC Takisawa bên xưởng em chỉnh chắc mỗi cái đến lần thứ 3 rồi (thợ chạy ẩu đụng mâm cặp là phải chỉnh lại). Động tác chỉnh cũng chả có gì, cho kẹp cây ty ben hết hành trình, dò đồng tâm. Xong rà theo cây ty, xiết ốc, kiểm tra lại... xong.

Thanks.
    hình như móc mấy cái lỗ kiểu như ụ máy tiện người ta dùng máy doa ngang

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    207
    Được cám ơn 222 lần
           ở 108 bài viết
    Úi giời ơi! Ở đây em chỉ nói về máy chế cháo thui, còn máy chính chủ thì nói làm gì. Những máy gia công chưa chuẩn thì cần tinh chỉnh, mà nếu chuẩn thì ko cần chỉnh. Thí vụ con lathe mini dưới đây nếu có muốn chỉnh thì cũng chả được.

Tinh chỉnh headstock phương ngang thì chuyện bình thường, chỉnh cao độ thì ... miễn bàn.
    Thực ra dùng headstock hàng bãi thì nhẹ công hơn, nhưng tìm đúng yêu cầu e rằng khó à, nếu có đúng yêu cầu thì chỉ cần giải phóng mặt bằng chuẩn tại vitri đặt headstock là xong.

Gia công lỗ headstock trên chính máy cũng giống như gia công lổ base gá spin trên con phay cơ mình đã làm.

Đối với máy tiệm muốn gia công lổ bạc trên heafstock thì phải hoàn chỉnh bàn trượt dọc và ngang, khi đó ta chỉ cần gá 1 cặp gối bạc và trục kha khá dùng motor kéo là có thể móc lổ được rồi, nó tương tự như clip dưới đây nhưng headstock đã được cố định và dao dịch chuyển.

Trước khi gia công kiểu này thì lổ headstock phải gia công thô trước gần đúng để giảm thời gian, đế headstock cũng cần chốt định vị để dễ bề tháo lấp bảo trì về sau.

Hôm nay ngoài sân gió mát nên chém hơi nhiều, đọc lại cũng chả hiểu gì luôn
    Lần sửa cuối bởi secondhand, ngày 14-08-2016 lúc 06:20:08 AM.

8. Thành viên đã cám ơn secondhand cho bài viết hữu ích này:

Thợ cả
    Cám ơn
    669
    Được cám ơn 1,423 lần
           ở 846 bài viết
    E thấy không giống ạ. Cái lỗ bắt spindle là lỗ thông, với lại cho co dãn nên độ chính xác không cần cao (trục dao khi gia công không cần song song với trục của spindle sau này cũng chạy OK không vấn đề gì, lắp spindle vào vẫn chính xác).

Lỗ bạc đạn của head stock máy tiện là lỗ dừng (có bậc) nên việc gá trục dao khoét lỗ này yêu cầu rất cao, trục dao phải song song với trục spindle sau này nếu không muốn đi mấy bộ bạc đạn. Để gá được đảm bảo yêu cầu này e thấy còn khó không kém gá head stock vào rồi chỉnh (có khi còn khó hơn).

@anh Cuongmay: e cũng xem bên Hậu Giang họ gia công sửa chữa or làm mới mấy cái này rồi anh, dùng máy doa hoặc máy phay 2 trục dao đứng và ngang để gia công vừa mặt chuẩn lắp ghép vừa gia công lỗ lắp trục chính luôn.

@bác chủ thớt: em xem lại hình con máy tiện bên xưởng hôm bảo trì, hình như trước em đo bạc đạn trục chính cái sát mâm cặp size 105 hay 110mm gì đó (1 đũa + 1 cặp bi đỡ chặn), cái sau 1 bạc đũa size 85, nguyên cái hộp giữa trục chính chứa đầy dầu bôi trơn và có bánh tát dầu lên bạc đạn khi chạy. Tốc độ max không biết được bao nhiêu nữa (motor spindle 15kW max 4.500rpm nhưng nó kéo đai tăng tốc khoảng 4/3 lần nữa, sau khi thay mâm cặp thì chạy cỡ 2.000rpm thấy hơi rung). Trục chính lỗ thông phi 60, lắp mâm cặp zin chừng 240mm (ông anh thay bằng mâm cặp cơ khoảng 250mm). Em thấy bạc trục chính của bác thiết kế có 45mm thì nhỏ quá e sợ không đủ.

Thanks.

10. Thành viên đã cám ơn Ga con cho bài viết hữu ích này:

Thợ cả cnclaivung's Avatar
    Cám ơn
    721
    Được cám ơn 152 lần
           ở 115 bài viết
    cảm ơn các bác đã quan tâm, vì nhiều năm làm máy tiện thủ công gỗ to nặng 100kg là em chạy chậm lắm, 600v/ là tối đa, vẫn sài cốt 45 bạc bi đủa 30308 ,phương án e thay lên cốt 60 , còn vấn đề doa lỗ đồng trục thì em nhờ bên phay bào họ làm luôn trên máy cnc giường, họ bảo là bắt lên mặt bàn hàn xong cho phay luôn, khung X cũng vậy, đặt trên máy rồi hàn phay nên giảm thiểu có giật, vì máy gỗ nên độ chính xác yêu cầu không cao.,
    ccanh chỉnh thì em làm theo kiểu các bác nói, kẹp ti dài hết ht rồi ra trục X, tương đối song song phẳng là ngon rồi, chỉ sợ nhất là cân bằng động
    Lần sửa cuối bởi cnclaivung, ngày 12-08-2016 lúc 10:39:44 PM.
    thợ mộc hàn sắt

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    207
    Được cám ơn 222 lần
           ở 108 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Ga con Xem bài viết
    E thấy không giống ạ. Cái lỗ bắt spindle là lỗ thông, với lại cho co dãn nên độ chính xác không cần cao (trục dao khi gia công không cần song song với trục của spindle sau này cũng chạy OK không vấn đề gì, lắp spindle vào vẫn chính xác).

Lỗ bạc đạn của head stock máy tiện là lỗ dừng (có bậc) nên việc gá trục dao khoét lỗ này yêu cầu rất cao, trục dao phải song song với trục spindle sau này nếu không muốn đi mấy bộ bạc đạn. Để gá được đảm bảo yêu cầu này e thấy còn khó không kém gá head stock vào rồi chỉnh (có khi còn khó hơn).
    Online bằng điện thoại mà bác cứ làm khó hoài. Trong đây toàn dân CNC (công nghệ cao) thì chỉ nói sơ là hiểu rùi. Trên mình chỉ nói về quy trình thôi, vì ko có clip nên đưa ra cái tương tự, trong clip cũng rõ ràng gá spin là ko cần chính xác, chuyện này ai cũng biết. Về headstock thì lấp bạc tất nhiên phải có bậc để giữ bạc, mình có nói là móc lỗ kiểu dao động này ăn thua do tay nghề bác chủ, bởi ko có du xích cho dao nên cứ đoán chừng và thử.

Vấn đề gá trục dao ko quá nghiêm trọng như bác nghĩ đâu, nó rất đơn giản, chỉ gá tương đối ngay tâm headstock rồi khóa trượt ngang là phang được rồi. . Bác thử tưởng tượng trục dao lúc nào cũng trược dọc theo băng thì nó đâm đường nào cho trật. Trước kia mình có làm rồi nhưng tiếc là ko có clip vì thời đó chỉ có điện thoại Nokia 3310
    Lần sửa cuối bởi secondhand, ngày 13-08-2016 lúc 02:42:08 AM.

13. Thành viên đã cám ơn secondhand cho bài viết hữu ích này:

Thợ cả
    Cám ơn
    1,576
    Được cám ơn 1,032 lần
           ở 799 bài viết
    Mình thì không làm mà hay nghĩ - Tiện bích lắp mâm thì ok rồi chứ chơi làm lỗ lăp trục mâm thì nghĩ hoày chẳng ra làm bằng cách gì

Thợ bậc 7
    Cám ơn
    120
    Được cám ơn 134 lần
           ở 70 bài viết
    Online bằng điện thoại mà bác cứ làm khó hoài. Trong đây toàn dân CNC (công nghệ cao) thì chỉ nói sơ là hiểu rùi. Trên mình chỉ nói về quy trình thôi, vì ko có clip nên đưa ra cái tương tự, trong clip cũng rõ ràng gá spin là ko cần chính xác, chuyện này ai cũng biết. Về headstock thì lấp bạc tất nhiên phải có bậc để giữ bạc, mình có nói là móc lỗ kiểu dao động này ăn thua do tay nghề bác chủ, bởi ko có du xích cho dao nên cứ đoán chừng và thử.

Vấn đề gá trục dao ko quá nghiêm trọng như bác nghĩ đâu, nó rất đơn giản, chỉ gá tương đối ngay tâm headstock rồi khóa trượt ngang là phang được rồi. . Bác thử tưởng tượng trục dao lúc nào cũng trược dọc theo băng thì nó đâm đường nào cho trật. Trước kia mình có làm rồi nhưng tiếc là ko có clip vì thời đó chỉ có điện thoại Nokia 3310
    Bác là cao thủ về mảng tiện rồi, em nghĩ bác mà làm thì quá ngon. Nhưng đa số anh em trên đây chơi máy phay nhiều hơn tiện, nên đề̉ chơi được cái headstock là cực khó.
    Như em chỉ dám đem ra ngoài gia công thôi, đầu tiên em đem đi tiện 2 đầu lắp bạc, luôn cốt phi 60 ngoài 110mm, tổ̀ng thiệt hại khoảng 1tr500, xài bạc bi thường.
    Nhưng về xài chẳ̀ng ngon, em chỉ tiện gỗ thôi nhé. Doa lỗ thì chịu không nổi, lỗ 110 dài khoảng 300 mà công gần cả triệu rồi.
    Cuối cùng đi bã gặp mấy cái headstock đem về thử thì thấy ngon hơn hẵn, việc căn chỉnh thì không quá khó, được cái là chạy ngon hơn hẳ̀n, it́ rung hơn.
    Bời vậy nhà em bây giờ có khoả̀ng 5 cái đầu headstock, từ nhỏ tới vừa, chưa dám chơi hàng nặng, chù yếu là đầu headstock của máy cnc thôi.

Thanks.

Thợ cả
    Cám ơn
    260
    Được cám ơn 428 lần
           ở 318 bài viết
    Em thì ko ủng hộ DIY vì em trên tay nhiều cái đầu máy tiện CNC rồi, tuy là đồ cũ nhưng khi kiểm tra độ chính xác thì đồng hồ xo 0.01 của em đều ko nhích cả nên em rất yên tâm về tính kỹ thuật.
    Tìm cái vừa với dự án của mình cũng ko khó, như sáng nay chạy đi lấy đồ thì chụp linh tinh lại 2 cái rất đẹp, còn nhiều nhiều nữa, built-in motor cũng có luôn, mấy cái này ko khó tìm đến nỗi phải tự DIY. Quan trọng là tự DIY cũng ít thành công vì nhiều lý do và lý do lớn nhất là máy móc cũ kỹ bên ngoài những tiệm cơ khí mà mình có thể tiếp cận không thể đạt đến độ chính xác này. Em show ra ko phải mục đích buôn bán, mục đích là để ae có nhu cầu làm máy tiện khỏi phải suy nghĩ nhiều về cái đầu máy tiện, cần là có thể tìm dc 1 cái phù hợp cho mình, khỏi nhức đầu có thêm nếp nhăn

cái thứ 1 to đùng kích thước 500x600 cao 800, nặng khoảng 400-500kg. Máy tiện CNC chứ ko phải máy tiện cơ nhé. đầy đủ chổ lấp các thiết bị cần.

Con này thì muốn tâm phôi cao bao nhiêu thì làm cái đế cao lên bấy nhiêu thôi. Đầy đủ puly kéo, puly encoder.

Phía sau con này là 1 con headstock built-in to đùng đấy ah.

Lần sửa cuối bởi iamnot.romeo, ngày 13-08-2016 lúc 09:46:48 AM.
    Khanh - Sài Gòn
    Zalo 0120 76tám 44tám3

Thợ bậc 6 CKD's Avatar
    Cám ơn
    1,733
    Được cám ơn 5,322 lần
           ở 2,595 bài viết
    Thôi thì chơi bạc tự lựa đi ạ.
    2 mặt bên móc 2 cái lỗ rộng hơn trục, móc mấy lỗ ốc. Xong lắp vào căn chỉnh vô tư. Trên trục thì cũng lock ốc dọc trục luôn là xong.
    Phôi gỗ em nghĩ nặng chứ lực khi gia công là không lớn lắm. Nên tính ra mấy cái bạc tự lựa 2 hàng bi chắc chịu vô tư.
    Hồi thiệt là sưa, khi nhà em còn làm xưởng gỗ. Máy chế toàn chơi bạc tự lựa rồi lock ốc không.

Còn tin vào mấy cụ gia công cơ khí thì thà em tin vào em còn hơn. Chém gió hơn bão cấp 12.
    Về kỹ thuật thì làm được, nhưng khi làm thì dối vô đối. Nếu làm đàng hoàng thì công không rẻ.
    Trên diễn đàn không nhớ em có post không. Em đã từng mang 2 cục sắt, khoảng 300 vuông, phay sạch 6 mặt, có hạ bật 1 lần (làm tấm đế lắp block bi & thoát cho vit me. Lấy em 1M5/cục. Đảm bảo dung sai 1%. Giá đó đắt lòi.. nhưng đúng là 1% ạ. Lấy thước 2% đo thử đều không sai
    Chuyện khác là, em mang khung máy đi phay, cái gì cũng bảo được. Khi nhận hàng thì em phải sửa muốn chít. Sai tè le, bỏ thì thương mà vương thì tội.
    Chuyện khác nữa là khung máy.. đảm bảo cách làm thông thường không bao giờ khống chế được sai số. Khi hàn khung thì toàn khung đang bị ứng suất do nhiệt. Không qua giai đoạn thường hoá. Nên cứ vát mỏng chổ nào là biến dạng chổ đó. Thấy sai vát tiếp -> sai tiếp.
    DT: O7837277II - CKD's Youtube Channel - Facebook - Tổng hợp chủ đề
    17 ds 3, Thạnh Mỹ Lợi, Q2, tp.HCM

18. Có 2 thành viên đã cám ơn CKD cho bài viết hữu ích này:

Cám ơn
    721
    Được cám ơn 152 lần
           ở 115 bài viết
    [QUOTE=CKD;84221]Thôi thì chơi bạc tự lựa đi ạ.
    2 mặt bên móc 2 cái lỗ rộng hơn trục, móc mấy lỗ ốc. Xong lắp vào căn chỉnh vô tư. Trên trục thì cũng lock ốc dọc trục luôn là xong.
    Phôi gỗ em nghĩ nặng chứ lực khi gia công là không lớn lắm. Nên tính ra mấy cái bạc tự lựa 2 hàng bi chắc chịu vô tư.

bác có ảnh minh họa móc lõ ốc ko, khó hình dung quá. thank
    thợ mộc hàn sắt

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    121
    Được cám ơn 81 lần
           ở 66 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi CKD Xem bài viết
    Thôi thì chơi bạc tự lựa đi ạ.
    Hồi thiệt là sưa, khi nhà em còn làm xưởng gỗ. Máy chế toàn chơi bạc tự lựa rồi lock ốc không.

Còn tin vào mấy cụ gia công cơ khí thì thà em tin vào em còn hơn. Chém gió hơn bão cấp 12.
    Về kỹ thuật thì làm được, nhưng khi làm thì dối vô đối. Nếu làm đàng hoàng thì công không rẻ.
    Trên diễn đàn không nhớ em có post không. Em đã từng mang 2 cục sắt, khoảng 300 vuông, phay sạch 6 mặt, có hạ bật 1 lần (làm tấm đế lắp block bi & thoát cho vit me. Lấy em 1M5/cục. Đảm bảo dung sai 1%. Giá đó đắt lòi.. nhưng đúng là 1% ạ. Lấy thước 2% đo thử đều không sai
    Chuyện khác là, em mang khung máy đi phay, cái gì cũng bảo được. Khi nhận hàng thì em phải sửa muốn chít. Sai tè le, bỏ thì thương mà vương thì tội.
    Chuyện khác nữa là khung máy.. đảm bảo cách làm thông thường không bao giờ khống chế được sai số. Khi hàn khung thì toàn khung đang bị ứng suất do nhiệt. Không qua giai đoạn thường hoá. Nên cứ vát mỏng chổ nào là biến dạng chổ đó. Thấy sai vát tiếp -> sai tiếp.
    Thế thì chơi bạc đan P209(côt 45) khoảng <300k/1pcs vừa rẻ vừa dễ dùng

Thợ cả
    Cám ơn
    260
    Được cám ơn 428 lần
           ở 318 bài viết
    ý anh CKD có lẽ là dùng 2 cái này cho 2 đầu cốt đấy ah.

Tìm mua loại này thì khỏi suy nghĩ luôn, 1 bên tự lựa, 1 bên kẹp góc côn
    Lần sửa cuối bởi iamnot.romeo, ngày 13-08-2016 lúc 06:41:15 PM.
    Khanh - Sài Gòn
    Zalo 0120 76tám 44tám3

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    121
    Được cám ơn 81 lần
           ở 66 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi iamnot.romeo Xem bài viết
    ý anh CKD có lẽ là dùng 2 cái này cho 2 đầu cốt đấy ah.

Tìm mua loại này thì khỏi suy nghĩ luôn, 1 bên tự lựa, 1 bên kẹp góc côn
    Đúng là kiểu bạc này (còn vài kiểu tương tự) có điều nó chịu lực dọc trục hơi kém ép chống tam quá mạnh thì mau die lắm

23. Thành viên đã cám ơn CNC FANUC cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    15
    Được cám ơn 82 lần
           ở 68 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi iamnot.romeo Xem bài viết
    Em thì ko ủng hộ DIY vì em trên tay nhiều cái đầu máy tiện CNC rồi, tuy là đồ cũ nhưng khi kiểm tra độ chính xác thì đồng hồ xo 0.01 của em đều ko nhích cả nên em rất yên tâm về tính kỹ thuật.
    Tìm cái vừa với dự án của mình cũng ko khó, như sáng nay chạy đi lấy đồ thì chụp linh tinh lại 2 cái rất đẹp, còn nhiều nhiều nữa, built-in motor cũng có luôn, mấy cái này ko khó tìm đến nỗi phải tự DIY. Quan trọng là tự DIY cũng ít thành công vì nhiều lý do và lý do lớn nhất là máy móc cũ kỹ bên ngoài những tiệm cơ khí mà mình có thể tiếp cận không thể đạt đến độ chính xác này. Em show ra ko phải mục đích buôn bán, mục đích là để ae có nhu cầu làm máy tiện khỏi phải suy nghĩ nhiều về cái đầu máy tiện, cần là có thể tìm dc 1 cái phù hợp cho mình, khỏi nhức đầu có thêm nếp nhăn

cái thứ 1 to đùng kích thước 500x600 cao 800, nặng khoảng 400-500kg. Máy tiện CNC chứ ko phải máy tiện cơ nhé. đầy đủ chổ lấp các thiết bị cần.

Con này thì muốn tâm phôi cao bao nhiêu thì làm cái đế cao lên bấy nhiêu thôi. Đầy đủ puly kéo, puly encoder.

Phía sau con này là 1 con headstock built-in to đùng đấy ah.

em này giá sao vậy khanh

Cám ơn
    721
    Được cám ơn 152 lần
           ở 115 bài viết
    mấy loại bạc đó đã sài qua hết rồi cụ ạ, chịu ko nỗi đâu, 1 tháng là đi ngay ạ, từ lúc đổi lên bi côn thì sài cũng được 2 năm nếu mua loại xịn, khoản 700k 1 cái
    thợ mộc hàn sắt

Thợ phụ bậc 2
    Cám ơn
    10
    Được cám ơn 3 lần
           ở 3 bài viết
    Bác Garynguyen ở đâu thế ? em có thể học hỏi kinh nghiệm từ bác được ko nhỉ ?@@

Trang 5 của 7 Đầu tiênĐầu tiên ... 34567 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Tàn dư của dự án máy tiện
    Bởi Tuancoi trong diễn đàn Gian hàng hết hiệu lực
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 05-05-2016, 09:04:07 PM
  2. HCM - Thanh Lý Đầu máy tiện kẹp phôi tự động Headstock!
    Bởi blacksky2411 trong diễn đàn Gian hàng hết hiệu lực
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 14-04-2016, 01:57:26 PM
  3. Chế cấp phôi tự động cho máy tiện CNC
    Bởi tungnguyen trong diễn đàn Máy tiện CNC
    Trả lời: 14
    Bài viết cuối: 17-02-2016, 07:48:55 AM
  4. Máy tiện mini tự chế:- động cơ cho spindle
    Bởi ppgas trong diễn đàn Máy tiện CNC
    Trả lời: 32
    Bài viết cuối: 26-01-2016, 08:21:10 PM
  5. Dự án Lắp ráp máy Tiện CNC gỗ