1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 40 của 77

Chủ đề: Nâng cấp máy tiện cơ lên CNC của cơ khí Uy Hân

Thợ bậc 6 maycncmini's Avatar
    Cám ơn
    40
    Được cám ơn 148 lần
           ở 81 bài viết
    Một số máy của nứơc ngoài thiết kế về Việt Nam thường không sử dụng hết công suất và tính năng của nó do đó tính cạnh tranh về giá là không cao
    Cơ khí Uy Hân nâng cấp và thiết kế máy dựa vào nhu cầu thực dụng của khách hàng sản phẩm do UY Hân cung ấp đã có mặt trên cả 3 miền và gần 3 năm qua không có khách hàng nào phản hồi tiêu cực về những thiết kế đó.
    Một điều nữa mà cá nhân maycncmini muốn nhấn mạnh :Giữa lý thuyết và thực tế nó vẫn còn một khoảng cách rất xa vời. Lý thuyết là cần thiết nhưng không lên áp dụng một cách máy móc
    Có một thực tế đáng buồn là tuy không phải tất cả nhưng có nhiều bạn kỹ sư mới ra trường khi trang bị kiến thức đi phỏng vấn còn chưa qua nổi vòng gửi xe chứ chưa nói đến kiến thức chuyên sâu về công việc.

Cám ơn
    40
    Được cám ơn 148 lần
           ở 81 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi CKD Xem bài viết
    @maycncmini
    Bạn cũng giống như vô số bạn khác trên diễn đàn. Có mấy việc cần làm nhưng chẵng làm.
    - chỉ biết reg nick & làm điều mà mình muốn. Không quan tâm diễn đàn có quy định gì.
    - khi muốn viết bài thì ở đâu viết được thì cứ viết. Không quan tâm ở đó cho viết gì.
    Lý giải cho việc bài viết của bạn bị mất tích. Với hạng thành viên của bạn (vừa mới được lên hạng thôi, mấy hôm trước còn học việc) là chưa được phép post bài mua/bán. Nên bài viết bị xoá là bình thường. Bạn chưa bị cho ra đảo là may rồi.
    Cám ơn bạn CDK nhé

Thợ cả
    Cám ơn
    669
    Được cám ơn 1,423 lần
           ở 846 bài viết
    Bên dưới bài em có khoảng trống, cụ bôi đen cái đoạn dưới chữ "Thanks" trong bài trên của em giúp em cái .

Em nói thẳng nhé cụ, nếu mấy anh em em là khách hàng thì em sẽ không chọn sản phẩm của cụ đó.

Thanks.

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    121
    Được cám ơn 81 lần
           ở 66 bài viết
    Nói chung cái bác làm được là tốt, em từng được dựng vài con cnc đểu như mori sl 45,sl7,hitach,makino.... Nếu so với máy zin thì thua xa về mọi mặt chứ chả dám ngang ngang, một con máy ngon thì phần cơ cực quan trọng,đa số máy dựng lại phù hợp với việc làm nhỏ lẻ yêu cầu về độ chính xác,năng suất,hình thức ko cao lắm

Sì pam mờ Tuấn's Avatar
    Đang ở
    Hà lội phố :)
    Cám ơn
    1,321
    Được cám ơn 1,933 lần
           ở 883 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Ga con Xem bài viết
    He he, bác làm cơ khí chính xác mà chả chịu tìm.

Mục 3 không đúng nhé bác. Trong các thứ bác liệt kê thiếu cái quan trọng nhất mà một cái gối tốt phải có: độ rơ dọc trục thấp.

Mấy bác tháo máy chắc biết, cỡ hành trình tầm 300mm trở xuống thì phải cỡ 50% vít me chỉ có một gối cố định, đầu kia để floating (có gắn cũng không cần thiết).

Về giá thì bộ bạc đạn gối đó đó cân kg lên đắt hơn cây vít me đó bác. 200k có thể mua được 1kg vít me nhưng chỉ đủ mua 1 cái bạc đạn xxTACxxx hay 72/73xx (to to chút) nặng chừng 100g .

Em xì pam tý cho vui thôi ạ, không có ý gì đâu.

Thanks.

P/S: em tháo ráp máy từ thời Ao Đôi còn đường đất, mãi 3-4 năm sau mới rải nhựa. Bác làm ngành này chắc bác biết anh Nghĩa ngày trước làm ở đó chứ ạ.
    Trích dẫn Gửi bởi Ga con Xem bài viết
    Bên dưới bài em có khoảng trống, cụ bôi đen cái đoạn dưới chữ "Thanks" trong bài trên của em giúp em cái .

Em nói thẳng nhé cụ, nếu mấy anh em em là khách hàng thì em sẽ không chọn sản phẩm của cụ đó.

Thanks.
    Thôi đi các bác, hôi mới tham gia em cũng như chủ thớt thôi, chưa phân biệt được vòng bi loại gì với loại gì đâu ạ. Em cũng xem nhiều anh em làm máy gia công gỗ mà chưa thấy ai làm phần cơ ấu như cụ chủ ợ
    Thanh niên quê em chỉ lấy vợ là nhanh

Thợ cả
    Cám ơn
    669
    Được cám ơn 1,423 lần
           ở 846 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Tuấn Xem bài viết
    Thôi đi các bác, hôi mới tham gia em cũng như chủ thớt thôi, chưa phân biệt được vòng bi loại gì với loại gì đâu ạ. Em cũng xem nhiều anh em làm máy gia công gỗ mà chưa thấy ai làm phần cơ ấu như cụ chủ ợ
    He he,
    Cái BK mà size cỡ 20-25 đó hàng TQ cũng cả chai rồi cụ. Hồi làm đồ án thời sinh viên thiếu tiền và thiếu đồ em cũng có làm kiểu đó rồi cụ, mà thời ấy xa xôi quá rồi.

Đọc thôi chứ cụ bôi lên làm gì cho mệt ạ .

Một điều nữa mà cá nhân maycncmini muốn nhấn mạnh :Giữa lý thuyết và thực tế nó vẫn còn một khoảng cách rất xa vời. Lý thuyết là cần thiết nhưng không lên áp dụng một cách máy móc
    Có một thực tế đáng buồn là tuy không phải tất cả nhưng có nhiều bạn kỹ sư mới ra trường khi trang bị kiến thức đi phỏng vấn còn chưa qua nổi vòng gửi xe chứ chưa nói đến kiến thức chuyên sâu về công việc.

Thanks.
    Lần sửa cuối bởi Ga con, ngày 23-08-2016 lúc 10:50:50 AM.

Thợ bậc 6 CKD's Avatar
    Cám ơn
    1,733
    Được cám ơn 5,321 lần
           ở 2,595 bài viết
    Trên tinh thần trao đổi và tiếp xúc với khách hàng (người sử dụng) thì mình có mấy ý thế này.

Hiện nay cạnh tranh về giá rất gay gắt. Do đó không ít nhà sản xuất chập nhận giảm tối đa chất lượng để đáp ứng nhu cầu khác hàng. Đây cũng là bài toán sống còn vì đắt hơn xíu là khách hàng bỏ chạy. Nên việc cân đối thế nào để vừa có khách hàng, vừa đảm bảo đủ chỉ tiêu kỹ thuật là rất nan giải. Mà như mấy bác thấy rồi đó, mấy cái gối mà chuyển từ loại này sang loại kia chênh lệch không nhỏ.

Lý thuyết & thực tế đúng là có khác nhau, nhưng tất cả đều dựa trên nền lý thuyết, có chăng là thực tế nó còn phức tạp hơn nhiều. Như vấn đề công suất Motor vậy. Để chạy được thì đơn giản, chạy đúng với chức năng của nó thì nó không còn đơn giản nữa. Đó là chưa nói tới tuổi thọ (độ bền) thiết bị.
    DT: O7837277II - CKD's Youtube Channel - Facebook - Tổng hợp chủ đề
    17 ds 3, Thạnh Mỹ Lợi, Q2, tp.HCM

8. Thành viên đã cám ơn CKD cho bài viết hữu ích này:

Cám ơn
    40
    Được cám ơn 148 lần
           ở 81 bài viết
    Sau một thời gia đăng bài và cập nhật thông tin tiến độ công việc thấy anh em em trong diễn đàn bàn luận sôi nổi, kể cả nhận gạch đá cũng khá nhiều.
    maycncmini nhận thấy mình không lên mất thời gian cho việc tranh luận những thứ mình đã làm và nó đang hoạt động một cách hiệu quả
    Cơ khí UY Hân không bao giờ bỏ tiền ra để tạo ra một thứ người ta không sử dụng được và bạn bỏ ra một số tiền ít thì không thể đòi hỏi thứ mình cần là hoàn hảo
    Lần sửa cuối bởi maycncmini, ngày 23-08-2016 lúc 09:15:05 PM.

Thợ cả
    Cám ơn
    2,195
    Được cám ơn 3,263 lần
           ở 2,038 bài viết

Thợ bậc 5
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 37 lần
           ở 34 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi maycncmini Xem bài viết
    Sau một thời gia đăng bài và cập nhật thông tin tiến độ công việc thấy anh em em trong diễn đàn bàn luận sôi nổi, kể cả nhận gạch đá cũng khá nhiều.
    maycncmini nhận thấy mình không lên mất thời gian cho việc tranh luận những thứ mình đã làm và nó đang hoạt động một cách hiệu quả
    Cơ khí UY Hân không bao giờ bỏ tiền ra để tạo ra một thứ người ta không sử dụng được và bạn bỏ ra một số tiền ít thì không thể đòi hỏi thứ mình cần là hoàn hảo
    comment này là cái tát cho những comments khác

Nam Sờ Pín
    Cám ơn
    1,712
    Được cám ơn 3,655 lần
           ở 2,275 bài viết
    may quá em comment sau cái này chứ không thôi cái mỏ em bị phù rồi.....

Em cũng chẳng dám đi sâu về kỹ thuật gì với những cái máy đi vào thực tế và những cái máy ấy đang chạy và hoạt động , nhưng hiệu quả và có đem lại lợi ích cho khách hàng hay không thì đợi chính khách hàng ấy phản hồi

Riêng em thì em chỉ nhận xét thực tình thì những cái máy của bác chỉ là hàng ít tiền và cũng đừng chờ mong kết quả vượt mong đợi , với cách làm này bác không thể nào bán được 1 sản phẩm cao giá được và sau những bài viết này thì kênh giới thiệu và mở rộng thêm khách hàng qua cái forum này kể như thất bại . Bảo đảm 1 điều em sẽ không dám giới thiệu 1 khách nào cho bác mặc dù bác đọc xong chắc thầm nghĩ em ứ cần bác chém gió.
    Lần sửa cuối bởi Nam CNC, ngày 23-08-2016 lúc 09:57:56 PM.
    Nguyễn Hoàng Nam
    n_h_n2002@yahoo.com DT: 0908415648

Cám ơn
    40
    Được cám ơn 148 lần
           ở 81 bài viết
    Nói đây là một kênh giới thiệu cũng đúng và kênh chia sẻ cũng không sai.
    Cơ khí Uy Hân luôn công khai tất cả mọi thứ và luôn nghiên cứu đổi mới và phát triển, cái mới của ngày hôm nay sẽ là cái cũ của ngày mai, nếu điều này làm ảnh hưởng đến việc kiếm cơm của ai đó thì cũng không lên buồn vì sự phát triển chung, đừng để tụt hậu nhé
    Một vài người tẩy chay vì sự đố kỵ cũng không giải quyết được gì có trăm người bán nhưng có tới vạn người mua .... và khoe hàng tiếp để có người tức chơi vì chiều nay mới nâng cấp ok và giao hàng cho khách con NC Okuma Howa lên mach3 CNC và chắc nó cũng chỉ là hàng ít tiền... kaka và sắp tới một dàn tiện cấp phôi tự động có trục C chắc lúc đó có người ói máu mà chết

Ảnh thu nhỏ đính kèm Ảnh thu nhỏ đính kèm IMG_20160818_181620.gif‎  

IMG_20160823_133103.gif‎  

IMG_20160823_133131.gif‎  

IMG_20160823_164706.gif‎  

IMG_20160823_133058.gif‎  

IMG_20160823_164710.gif‎  

Lần sửa cuối bởi maycncmini, ngày 23-08-2016 lúc 11:14:02 PM.

14. Thành viên đã cám ơn maycncmini cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    15
    Được cám ơn 82 lần
           ở 68 bài viết
    máy thương mại mà sử dụng mach3 có chính chủ ko nhỉ????

Thợ bậc 5
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 37 lần
           ở 34 bài viết
    Nói đây là một kênh giới thiệu cũng đúng và kênh chia sẻ cũng không sai.
    Cơ khí Uy Hân luôn công khai tất cả mọi thứ và luôn nghiên cứu đổi mới và phát triển, cái mới của ngày hôm nay sẽ là cái cũ của ngày mai, nếu điều này làm ảnh hưởng đến việc kiếm cơm của ai đó thì cũng không lên buồn vì sự phát triển chung, đừng để tụt hậu nhé
    Một vài người tẩy chay vì sự đố kỵ cũng không giải quyết được gì có trăm người bán nhưng có tới vạn người mua .... và khoe hàng tiếp để có người tức chơi vì chiều nay mới nâng cấp ok và giao hàng cho khách con NC Okuma Howa lên mach3 CNC và chắc nó cũng chỉ là hàng ít tiền... kaka và sắp tới một dàn tiện cấp phôi tự động có trục C chắc lúc đó có người ói máu mà chết
    Một cái tát tiếp theo. Bác Nam tiếp chiêu?

Cám ơn
    40
    Được cám ơn 148 lần
           ở 81 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi hanasimitai Xem bài viết
    Một cái tát tiếp theo. Bác Nam tiếp chiêu?
    Nếu làm hơn thì hãy mở miệng còn không thì tự tát vào mặt đi nhé ... kaka

18. Thành viên đã cám ơn maycncmini cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 5
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 37 lần
           ở 34 bài viết
    Nếu làm hơn thì hãy mở miệng còn không thì tự tát vào mặt đi nhé ... kaka
    không làm hơn và cũng không tự tát có được không bác?

Cám ơn
    40
    Được cám ơn 148 lần
           ở 81 bài viết

Up tiếp cho bõ ghét

Giới thiệu vài thứ rẻ tiền gần đây cơ khí UY Hân đã làm

Ảnh thu nhỏ đính kèm Ảnh thu nhỏ đính kèm 13466163_1111633358910079_2537216370954760226_n.jpg‎  

13495313_1111633402243408_5301115169443599303_n.jpg‎  

13516475_1111633518910063_6202090510691024280_n.jpg‎  

13529215_1111633268910088_4994479440119703966_n.jpg‎  

Lần sửa cuối bởi maycncmini, ngày 23-08-2016 lúc 11:28:52 PM.

21. Thành viên đã cám ơn maycncmini cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 5
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 37 lần
           ở 34 bài viết
    Giới thiệu vài thứ rẻ tiền gần đây cơ khí UY Hân đã làm

Nữa đi bác. có thế thôi à?

Thợ bậc 7
    Cám ơn
    26
    Được cám ơn 383 lần
           ở 281 bài viết
    maycncmini có phải anh Cường ko nhỉ

Nếu là anh Cường thì em xin phép là anh nên bình tĩnh ko nên manh động kiểu thế.

Em biết con máy đầu tiên của anh với của thằng Vinh là từ đâu ra mà, trên này còn nhiều người đi trước và xa hơn mấy thứ anh show rất nhiều ạ
    lh: Nam 0989 050 650

Nam Sờ Pín
    Cám ơn
    1,712
    Được cám ơn 3,655 lần
           ở 2,275 bài viết
    Ói máu gì đâu , em có bán máy đâu , em bỏ cái vụ bán máy này từ lúc bác chưa mở tiệm ấy , chắc cũng hơn 4 năm rồi.

tính em nói thẳng nói thật và đa số mấy ông comment toàn là mấy ông tự xử máy cho mình thôi , còn ai thương mại thì không dám bình luận sợ đụng chạm ấy, em thì không ngại va chạm va tranh luận ( chỉ tranh luận thôi nhé chứ hổng có quánh nhau ).

thấy bác làm được bán được là mừng , nhưng cách làm việc kinh doanh của bác nó trái với em , em không làm máy với số tiền giới hạn của khách , em chỉ làm máy tốt nhất mà mình nghĩ có thể và chờ khách đến chấp nhận mua, nhưng sau thời gian việc chuyển giao máy nó khó khăn quá vì khách hàng của em toàn tay ngang , không phải dân cơ khí nên nhiều việc nó bất tiện , với lại trong cái mảng của em công nghệ nó đi xa quá , mình không cạnh tranh được với công nghệ mới nên đành phải bỏ giống như bằng cát sét với CD , DVD và cuối cùng thua cha USB hay SSD vậy đó , thôi thì tự xử vài con máy cho công việc cỏn con của mình sống qua ngày chờ thời ( chờ hoài chưa thấy hehehe ) .

Cũng công việc nâng cấp máy đời cũ lên CNC đời cao hơn xíu xài mach3 , nó không khó nhưng cũng không dễ với 1 cá nhân ( sao mà bưng bê cho nổi ) nhưng cách DIY lại bác dùng những chi tiết khác , động cơ khác nói thẳng ra là nó thua xa cái cũ bác thay ,thậm chí còn sai luôn về kỉ thuật nhưng cách giải thích của bác chỉ là với số tiền đó nên nó thế , thế là chúng em im như thóc im vì không biết tại sao lại có 1 cha dám làm như vậy mà cũng chẳng sao , thực tế nó vẫn chạy được và khách hàng chấp nhận .... thế là quá ok, thôi thì nếu nó lỡ sau này có sai thì sau này tính tiếp ( đa số anh em làm vậy ) còn em thì không dám , làm thì đến tận cùng có thể ít nhất là không được sai hay kém hơn cái cũ vì em nghĩ phải có lí do hãng nó mới dùng như thế chứ không phải nó ở không làm quá lên cho thiên hạ lác mắt.

Nói thì nói rồi , có gì không đúng thì trao đổi tiếp , xin bác giữ hòa khí chứ giận lên ói máu tới lui thì anh em khác kinh sợ , mà giận quá không post bài và đưa hình máy lên thì anh em buồn lắm vì mấy hôm nay có cái máy nào đáng xem đâu , cái thớt của bác hót lắm á , cứ đưa lên đi bác , ai nói thì nói , ai bàn thì bàn , đúng sai tự học , nhưng ít nhiều thì nhiều bác có cơ hội nói , có cơ hội chém , mình đọc mình học thêm và âm thầm áp dụng , có ích lắm à.

Cũng sẵn đây cũng nói với các bạn , có đưa ra lí do gì giải thích điều gì , cố gắng cho cái hình , cái tài liệu chứng minh cho sinh động , anh em sẽ học mau nhớ hơn .

Em nói thiệt lòng nha , đừng giận em ...... mà chủ thớt có phải ngưởi miền bắc không ? em đọc thấy mấy chữ nên hỏi thôi , có gì khác nhau nên bỏ qua , cùng sống Sài gòn nên cứ thoáng thoáng cho anh em vui vẻ , có gặp nhau mời ly nước mía.
    Nguyễn Hoàng Nam
    n_h_n2002@yahoo.com DT: 0908415648

Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 06-11-2017, 05:16:26 PM
  2. Chế tạo, nâng cấp các loại máy cắt CNC plasma
    Bởi dungcnc trong diễn đàn Dịch vụ
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 25-08-2015, 10:57:10 AM
  3. Bán Máy 4 Máy Tiện Mỏi Seiki + Doosan Đời 1987 trở lên
    Bởi Mạnh Nguyễn trong diễn đàn Gian hàng hết hiệu lực
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 10-07-2015, 09:06:14 AM
  4. cung cấp các sản phẩm khí nén, thủy lực, máy nén khí, sung phun sơn....
    Bởi tuyenfatech trong diễn đàn Gian hàng hết hiệu lực
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 23-04-2015, 04:07:13 PM