1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Trang 7 của 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 5678 CuốiCuối
Kết quả 121 đến 140 của 159

Chủ đề: xin giúp chạy phôi bị lổi.

Thợ cả cnclaivung's Avatar
    Cám ơn
    721
    Được cám ơn 152 lần
           ở 115 bài viết
    còn xin nói thêm 3 bộ alpha mỗi bộ giá 3tr là có bảo hành nhá cụ CKD.... + 500k mach3, + 1tr bơm dầu , + 1dây nhợ từa lưa, rồi công cán xòng phản 2 ngày bỏ việc, củ đục là 15tr chưa tới ....
    cụ vội quàng xiêng giá cả tùm lum. em mua để sài ko mua để bán, thấy bác ấy tâm sự lại trùng nghề nên nhường lại, em đâu có rãnh mà đi bán cao hay thấp,lấy bác ấy 1,5tr để làm gì em đâu có cần....còm mấy bộ step của máy củ anh cho hết đây em nghiên cứu thử chơi, vì khi trước anh Giang đấu biến thế có tụ nắn dòng ra DC nên em nghĩ rất yếu
    Lần sửa cuối bởi cnclaivung, ngày 26-09-2016 lúc 10:51:28 PM.
    thợ mộc hàn sắt

Nam Sờ Pín
    Cám ơn
    1,712
    Được cám ơn 3,655 lần
           ở 2,275 bài viết
    cnclaivung , bác xem kết cấu kĩ chưa, bản thiết kế của anh Giang khác nha , nơi gá 1 cặp bạc đạn có 1 bậc chặn vành ngoài nằm giữa , thấy ang áng lắp 2 cái 6xxx , nếu đổi sang bạc 7 thì phải lắp đúng chiều , do đó lắp 1 cặp bạc này phải có kinh nghiệm siết ốc và khóa ốc lại , chặt quá sẽ cứng , nhẹ quá sẽ rơ , vừa tay thì không rơ mà vẫn quay nhẹ , lúc đó khóa ốc lại. Xem chừng tháo ra lắp vào lắp sai vị trí đó à.
    Nguyễn Hoàng Nam
    n_h_n2002@yahoo.com DT: 0908415648

3. Thành viên đã cám ơn Nam CNC cho bài viết hữu ích này:

Spam killer Gamo's Avatar
    Cám ơn
    3,898
    Được cám ơn 1,518 lần
           ở 1,162 bài viết
    Mà mấy cha có chắc là chạy tốc độ cao ko đó? Nhiều máy tính cổng LPT cùi, set 10,000 chạy thật có 1000 hà

Cám ơn
    721
    Được cám ơn 152 lần
           ở 115 bài viết
    có cái gờ nào chết liền, trơn tuột từ trong ra ngoài, em đang kêu bác Dyan chụp đưa lên kìa....em cũng chỉ kêu kiểm tra qua điện thoại, nghe báo ko có phe gờ chặn gì ráo, như ống chỉ có gờ đầu giữ bạc mà thôi
    Lần sửa cuối bởi cnclaivung, ngày 26-09-2016 lúc 11:00:28 PM.
    thợ mộc hàn sắt

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    55
    Được cám ơn 29 lần
           ở 10 bài viết
    Uh, xác nhận cái đó nó ko có gờ chặn phe, tôi thật sự te tua mấy hôm nay vì nó, đêm qua lọ mọ làm tới 4 g sang, mà làm kiểu gì bạc cũng chạy ra, mệt mỏi nằm ngủ chung voi mấy con chó luôn, sáng alo ku nguyên laivung, nó chỉ đi tiện thêm cái gờ, rồi mua cái phe nhét vào, hiệu quả ko ngờ luôn, nhưng mấy lổ ren bắt ốc banh chành hết, mai lại mua ren về ren, chỉ 1 lổi nhỏ như vậy, tôi phải trả giá 1 tuần siết đi siết lại vì ko am hiểu gì về nó, và tốn mớ tiền vô ích mua những thứ ko sử dụng dc. Chỉ hy vọng lần này nhờ sự giúp sức của ae, tôi mong nó chạy tốt,
    https://www.facebook.com/Dylandeptrai

7. Thành viên đã cám ơn dylan cho bài viết hữu ích này:

Cám ơn
    721
    Được cám ơn 152 lần
           ở 115 bài viết
    mai anh thử, để bên ngoài lắp vime vào, siết ốc lock nhẹ vừa tới, kí 2 con bulong nhỏ lại chắc chắn, sao đó tay nắm vitme, tay nắm ổ đở kéo qua kéo lại hết lực xem sao, nếu còn rờ thì canh tiếp 1 lá phe mỏng đến khi hết rơ rồi hẳn lắp vào, em nghĩ nếu đảo đầu lại thì vẫn hay hơn
    thợ mộc hàn sắt

Thợ bậc 7
    Đang ở
    Cần Thơ
    Cám ơn
    107
    Được cám ơn 257 lần
           ở 166 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Gamo Xem bài viết
    Mà mấy cha có chắc là chạy tốc độ cao ko đó? Nhiều máy tính cổng LPT cùi, set 10,000 chạy thật có 1000 hà
    Hề hề, máy em cùi lắm bác ui, máy bộ epson chạy E8400 hà sợ ko thuyết phục nên định nhờ cụ ckd rì viu cho nó thuyết phục ợ. Driver ve chai chạy thế là mừng ùi
    Ngu như kiến - đi nghiên cứu
    Mail: khangscc@gmail.com - Zalo 0907579870

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    187
    Được cám ơn 59 lần
           ở 41 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi cnclaivung Xem bài viết
    hôm giờ em bận quá ko online, giờ đọc hết nói thật các bác, bánc Dylan giận 1 chứ em khóc 10, tại sao ? vì bản thân em học trên diển đàn này để làm máy, nhờ cao thủ trên đây hướng dẩn, thời gian cũng đã hơn 4 năm, giờ nói ra những suy nghĩ thật lòng thì e rằng các bác cho là em bố láo này nọ, nhưng em góp ý chân tình chổ này, nhất là hệ Vime của trục X máy anh dyan do anh giang làm em nói thẳng 1 câu là quá tệ, quá ẩu chứ ko phải là anh Giangko biết,
    cái ổ lắp bi anh Giang tiện có bậc chặn bạc nhưng ko có phe cố định bạc đạn, càng ko có ốc lock chỉnh rơ bạc phía bên hướng lắp bạc, muốn kéo bạc ra bất cứ lúc nào cũng đươc và vitme chỉ khoá chết vòng trong của ổ bi, đầu bên kia khóp nối dạng tự lựa và ló thẳng đầu ra để liên kết với khớp nối, về nguyên lý thì nó chỉ dc khoá trong vòng trong của vong bi, còn vòng ngoài thì trượt tự do trong cái ổ của nó khi có lực quay đẩy của Vime, hôm lắp alpha 98 cho ảnh Dykan, em ko có để ý vụ này, và ko đụng đến. vụ thay bi cũng vậy, có lẽ đai ốc đã xuống cấp, nếu quay đai ốc theo chìu mà cảm thấy nhẹ thì lại trật lỗ cái pass cố định cụm Z, mà quay lại đúng chiều thì lại sượng, em có bảo sài tạm thôi rồi tìm mua cây mới...còn vụ set mach3 em có hướng dẩn cụ thể có lẽ ảnh lớn tuổi nên ko nhớ, bản thân em làm gỗ và chạy máy đã hơn 2 năm nếu ko tính linh tinh thì kinh nghiệm cho biết đối với alpha chạy vime bước 5 và 10 thì tốc độ cao nhất 6000 gia tốc = 10% vận tốc, nếu hơn thì đòi hỏi khung anh phải ngon, còn em chỉ gia tốc 400 đến 500 là hài lòng vì quá đẹp và con máy cùi của em là dạng cùi ko biết xấu hổ nhất trên diễn đàn này nhưng hiệu quả của nó thì em xin lỗi chứ có nhiều bác còn phải xách dép chạy theo....lời thật và em đã hướng dẩn anh ấy đi hạ phe và canh ốc locks chỉnh rơ, hy vọng vài ngày tới ổn định....
    Đọc đi đọc lại vẫn thấy khuất mắt chỗ màu đỏ. Bác qua gắn alpha 98 gắn xong cũng test này nọ coi ổn chưa chứ ? Theo em biết bác qua gắn xong test vài cái cơ bản rồi ra về, vậy mà bác nói không để ý, không để ý sau giờ vẽ hình rành mạch dữ vậy bác ? Em ngoài cuộc, thấy khuất mắc hỏi chơi thôi. Mà theo em với kết cấu tiện âm bạc đạn rồi xiết ốc clock vậy vẫn bình thường. Đầu kia vitme nối khớp nối vậy là ok do lâu ngày chạy nó hở chỗ ốc clock dẫn đến ốc hãm chạy ra gậy rơ vitme thôi. Nhiều máy em thấy xài gối đỡ 1 đầu vitme đầu kia bỏ trống vẫn bình thường.

Thợ bậc 7
    Đang ở
    Cần Thơ
    Cám ơn
    107
    Được cám ơn 257 lần
           ở 166 bài viết
    À em góp ý bác dylan cái nha, sao bác ko thay cây vitme khác đi ạ, tìm cây dài hơn xíu có gối đỡ 2 đầu bắt vào vai là xong, sửa kiểu này khó chịu nhất là ko ưng ý.

Cám ơn
    721
    Được cám ơn 152 lần
           ở 115 bài viết
    bác vớ vẫn đọc ko kỹ lại phán như thánh ....oh, tiện vậy bình thường hã bác, đó là đối với bác thì dc, đối với tôi nó ko được vì vô lý và tay ngang....còn bác hỏi sao vẽ rành mạch bới kết hợp khi làm gắn alpha có thấy và test vãn ko phát hiện nhé,,,, vì ko có tháo ra, có têst 1 tấm mẫu chắc anh dylan sẽ up lên nhanh thôi, và bây giờ qua điện thoại thì dc biết bên trong không có gờ chặn...trước khi trả lời hay hỏi thì cố đọc kỹ dùm phát
    thợ mộc hàn sắt

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    55
    Được cám ơn 29 lần
           ở 10 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi khangscc Xem bài viết
    Chạy 10.000mm/min cái khung nhôm muốn rã ra rùi nè bác, chạy có 1h thử xem khả năng con driver cùi tháo trong photo được tới đâu thôi @@, chứ sao bì đc với alpha
    Trích dẫn Gửi bởi khangscc Xem bài viết
    À em góp ý bác dylan cái nha, sao bác ko thay cây vitme khác đi ạ, tìm cây dài hơn xíu có gối đỡ 2 đầu bắt vào vai là xong, sửa kiểu này khó chịu nhất là ko ưng ý.
    Am hiểu như anh là tôi chơi liền, giờ mua ko đúng, kích thước và làm ren như thế nào, tôi từ từ tìm hiểu biết chút để tự làm, chứ gì cũng alo thợ ngán quá bác ơi, tôi biết nói ra vụ này sẽ bị ghét nhưng thôi kệ vẫn nói, nếu đúng thì thì chấp nhận vậy, hôm máy hư, tôi alo giang, giang bận quá chỉ người khác, nguoif đó alo cho tôi, bảo em đi tới chổ bác là 1 triệu, rồi mới hỏi máy bác bị gì vậy, ngán thật. Máy mua ít sử dụng, mà cứ sửa miết tiền sủa hơn 20 triệu trong 2 năm, ko lẽ tới chỉ sút sợi dây điện hay lỏng con ốc mà cũng phải mất 1 triệu.

Thợ bậc 7
    Đang ở
    Cần Thơ
    Cám ơn
    107
    Được cám ơn 257 lần
           ở 166 bài viết
    Đứng ở gốc độ bác cũng mệt thiệt, mua đồ mà về sửa miết kiểu này căng não lắm. Bác ở gần em thì em làm dùm bác cho nó xong

15. Thành viên đã cám ơn khangscc cho bài viết hữu ích này:

Cám ơn
    3,898
    Được cám ơn 1,518 lần
           ở 1,162 bài viết
    Hix... anh cũng thông cảm cho họ đi... như bên em lương, thưởng, bảo hiểm cho nhân viên tính ra là 1tr/ngày => nhiều khi sai bọn nó tới khách hàng chỉ để cắm lại phích điện là mình mất toi 500K rùi
    Lần sửa cuối bởi Gamo, ngày 26-09-2016 lúc 11:50:38 PM.

Cám ơn
    721
    Được cám ơn 152 lần
           ở 115 bài viết
    bây giờ anh cứ làm như em nói, 1 trở đầu vime quay lại, 2 là đã hạ bật để lắp phe chặn vòng bi thì tạm thế, rồi dành tiền mua cây vime y như cây đó nhưng có BKBF 2 đầu về anh nhgiên cứu tìm thợ cơ khí gần đó bảo nó làm 2 cái pass làm sao bắt được BKBF và chuẩn xác ....nói dài dòng chứ làm cũng dể, vì anh cứ nghĩ anh làm khuôn mẫu, cần mịn đẹp để lấy khuôn thì mua hẳn cây mới lun đi
    thợ mộc hàn sắt

Cám ơn
    721
    Được cám ơn 152 lần
           ở 115 bài viết
    Hix... anh cũng thông cảm cho họ đi... như bên em lương nhân viên tính ra là 1tr/ngày => nhiều khi sai bọn nó tới khách hàng chỉ để cắm lại phích điện là mình mất toi 500K rùi
    bác cho em xin 1 vé vào được ko bác, 1tr/ngày là niềm ao ước , hicic
    thợ mộc hàn sắt

Cám ơn
    3,898
    Được cám ơn 1,518 lần
           ở 1,162 bài viết
    Hix, lương lập trình viên trung bình là 10tr-20tr/tháng, chưa kể bảo hiểm xã hội, thưởng cuối năm, thưởng Tết, thưởng quý, thưởng lễ, thưởng dự án.... đó chú. Cuối tháng trả lương méo mặt...
    Lần sửa cuối bởi Gamo, ngày 26-09-2016 lúc 11:53:34 PM.

20. Thành viên đã cám ơn Gamo cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    55
    Được cám ơn 29 lần
           ở 10 bài viết
    Hix... anh cũng thông cảm cho họ đi... như bên em lương nhân viên tính ra là 1tr/ngày => nhiều khi sai bọn nó tới khách hàng chỉ để cắm lại phích điện là mình mất toi 500K rùi
    Em ko tính là cái máy cnc a sửa tốn tiền tối tăm mặt mủi ah, phải chi xài thường xuyên, kiếm ra tiền, lâu lâu nó hư thì a tiếc gì, như a mua máy in 9880 2 cái, a xài liên tục, ngày nào cũng chạy, chạy đêm khi có hàng, mua 2 cái cách dây 7 năm, a chỉ thay đầu phun 1 lần hết 25 triệu, mỗi năm làm vệ sinh 2 lần, 1 lần 1 triệu hai máy, chứ ko phải sủa gì.

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    63
    Được cám ơn 222 lần
           ở 151 bài viết
    Chào anh Dylan, nhà em ở khu Ngã 3 Chùa, nếu anh không ngại thì nhắn inbox cho em cái địa chỉ đi, em ghé qua coi có giúp đỡ được gì không, em rãnh buổi chiều hoặc tối thôi, thấy anh làm hoài mà chưa xong nghe cũng muốn đuối.

23. Có 2 thành viên đã cám ơn lekimhung cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    55
    Được cám ơn 29 lần
           ở 10 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi lekimhung Xem bài viết
    Chào anh Dylan, nhà em ở khu Ngã 3 Chùa, nếu anh không ngại thì nhắn inbox cho em cái địa chỉ đi, em ghé qua coi có giúp đỡ được gì không, em rãnh buổi chiều hoặc tối thôi, thấy anh làm hoài mà chưa xong nghe cũng muốn đuối.
    Ngã ba chùa nghe quen quen, a ở ấp dân thắng 1, đi tới ngã 3 lam sơn, qua đường chạy ngược lại hướng saigon tầm 300 mét, gặp ngã 3 có cái bảng hiệp lực, đứng đó alo a ra đón, số của a 0908217517.
    Nhà có cafe ngon, còn 10 lon bia ướp lạnh, hehe, wellcom anh em.

Thợ bậc 6 CKD's Avatar
    Cám ơn
    1,733
    Được cám ơn 5,322 lần
           ở 2,595 bài viết
    @cnclaivung
    Nói thiệt.. nếu bác Dylan không nói bác có than gia thì tui đây cũng chẵng biết có bác trong đó.
    Còn vụ 15tr là bác ấy nói, tui suy luận ra theo những gì tui biết. Tui cũng chẵng biết là ngoài 3 bộ & 1 bob thì còn vài thứ khác (sau đó bác chủ đã đính chính).
    Còn vụ bảo hành thì tui chưa thấy cái món đồ cũ nào mà bảo hành đúng nghĩa. Nếu có là bao sài, tức nếu lắp vào không chạy thì đổi cái khác. Chứ bảo hành 1 năm thì có mà chit, lợi nhuận không đủ để bù rủi ro. Vì mấy món đó toàn chục tuổi, đang khoẻ như trâu, buồn tình nó tự tử.
    Vụ bi cây vít me, với những gì bác chủ mô tả, mới đi đến kết luận là bi có thể có vấn đề. Bác chủ đã khắc phục và quay clip. Thấy như clip vậy là ok. Còn rơ xíu là loại này nó vậy, mua mới thì nó vẫn vậy.
    Vụ cái block bạc, từ đầu đến giờ quả thật không có thông tin đủ chính xác để kết luận.

Còn cái vụ chạy & gia tốc. Thật tình tớ không quan tâm nhiều đến vậy, càng không rỏ anh em thợ thầy chạy máy với tốc độ thế nào.
    Chỉ là máy tớ làm ra.. chạy như thế (mach3).
    Hay thấy mấy bác chạy gỗ đẩy tốc lên rất cao, nhưng thực tế vận hành trung bình ở mức 1000-2000, chổ nào chạy thẳng thì lên tới 4000 thậm chí 5000.
    Còn về gia tốc thì.. khách hàng bảo máy mình chạy nét hơn mấy con chạy NC. Không thấy ý kiến về tốc độ nên chắc sam sam với những máy kia.

Mà nếu bác nào vừa dùng NC, vừa dùng mach3 sẽ thấy. Nếu cùng tốc độ và gia tốc thì NC sẽ chạy chậm hơn, nhưng lại êm hơn, sản phẩm nhìn tròn trịa hơn. NC v8 còn ngon hơn nữa.
    Với mach3.. thì phải tuỳ theo máy mà tinh chỉnh vài thông số thì nó mới vừa ngon, vừa chính xác, vừa êm được.

Hôm rồi hỏi chổ bác chủ vì sáng hôm sau có việc ở hóc môn, định bụng ghé qua khám bệnh tổng quát giúp. Mà thấy có người nhận làm rồi nên không ghé nữa vì cũng phải tranh thủ thời gian, cày cho xong để còn về quê. Mà nếu có ghé thì cũng làm đúng là khám tổng quát giúp bác chủ, chứ cũng không có time để hổ trợ từ a-z cho bác chủ.
    DT: O7837277II - CKD's Youtube Channel - Facebook - Tổng hợp chủ đề
    17 ds 3, Thạnh Mỹ Lợi, Q2, tp.HCM

26. Thành viên đã cám ơn CKD cho bài viết hữu ích này:

Trang 7 của 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 5678 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Nhờ các Anh tư vấn giúp về chất lượng của phôi cắt
    Bởi darkherod trong diễn đàn Máy cắt Plasma, Oxy-Gas CNC
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 25-04-2015, 06:10:27 AM
  2. artcam pro chạy trên n Win 7 sao hay bị đứng máy quá các bác ơi
    Bởi viet tran trong diễn đàn Phần mềm ART
    Trả lời: 2