1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Trang 2 của 21 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 40 của 405

Chủ đề: Máy phay giường LY-Dragon2016.

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    207
    Được cám ơn 222 lần
           ở 108 bài viết
    Gạo đã nấu gần thành cơm rồi mà tắt lửa thì chỉ có nước ... sình. Thôi thì cứ nấu tiếp lỡ có khô nhão gì tính sao, hay thậm chí khét khê gì đó, cũng rút kinh nguyệt cho lần sao để thêm bớt nước cho chắc cơm
    Mà công nhận kể hủy diệt của bác chủ khiếp thiệt.
    .
    Trích dẫn Gửi bởi CKD Xem bài viết
    Hehe!
    Khi hạ thủy... thân tàu bị biến dạng lớn. Nhưng là biến dạng đàn hồi.. nên sau đó nó bình thường

PS: cụ đồ cũ.
    Hôm nào chém gió về tàu thủy nhe cụ.. chuyên ngành của em là thiết kế tàu thủy đó ạ. Mấy cái linh tinh kia.. là học lóm thôi.
    Ẹc ẹc ... CKD lại đọc lướt nữa rùi. Thế thì nói lại rõ rằng, với kết cấu như xà lan thì chi phí thấp hơn nhưng vẫn đảm bảo độ cứng vững. Việc chống rung lắc gì đó thì do bê tong bao.

Về chuyên môn thì cũng nhắc luôn, tuy chung chổ nhưng khác việc, cứ 1 quí đứng máy tiện và 1 quí ôm cây guitar lead, cứ thế luân phiên năm này sang năm khác
    Còn thiết kế tàu thủy ư .... biết mịa gì đâu mà chém vời chặc hở bới cụ CKD.

2. Có 2 thành viên đã cám ơn secondhand cho bài viết hữu ích này:

Sì pam mờ Tuấn's Avatar
    Đang ở
    Hà lội phố :)
    Cám ơn
    1,321
    Được cám ơn 1,933 lần
           ở 883 bài viết
    Thấy bác mất tiền, em lo nên mới một chứ run, hai chữ yếu. Mà bác có dừng lại đâu.
    Còn mấy cái ảnh của bác.. thì không thể hiện hết được kết cấu.
    Mấy cái ý bác trình bày thì không mấy hiểu ý.

Nên chẵng dám nói thêm nhiều. Vì biết đâu bác đã chuẩn bị giải pháp rồi mà chưa show lên.
    Em cũng nghĩ như cụ, chắc bác chủ đã chuẩn bị giải pháp rồi nên thui ae mình ngồi chờ bác ấy show hàng lên roài xem típ

Bi chừ chém gióa tẹo cho vui nha, giả sử các bác phải làm con máy đại loại kiểu này thì các bác sẽ làm thế nào ạ ?

Chế loại lắp ghép các cục dời rồi lắp vào với nhau như thế này :

Hay là làm thành cái thớt rồi lắp các thứ lên kiểu này :

Kiểu làm nguyên con thì chắc là ổn định hơn rồi, còn loại lắp ghép thì sử lý nền như thế nào để nó ổn định được nhỉ các cụ ? Em nhìn thấy nó đặt luôn lên nền nhà, nhỡ nền nó co ngót thì làm sao nhỉ ?
    Thanh niên quê em chỉ lấy vợ là nhanh

4. Có 2 thành viên đã cám ơn Tuấn cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 6 CKD's Avatar
    Cám ơn
    1,733
    Được cám ơn 5,321 lần
           ở 2,595 bài viết
    Với size kiểu này.. thấy toàn là modun vì thuận tiện cho việc di chuyển.
    Nguyên con như thế, đừng nói ở vn phải lót tay cực mạnh mới chở được. Ở nn muốn chở nó, không lót tay thì chi phí cũng rất lớn vì phải có xe mở đường, hậu cần rất mệt.

Nó làm modun tới nơi lắp lại. Chưa nói phần nền chổ đó cũng phải được làm riêng, đủ sức chịu con máy.
    Một số giải pháp là liên kết con máy xuống nền, nền mống là một phần của kết cấu luôn.

Của bác chủ, 20T em thấy chưa phải là nặng. Vì trước em có con phay nặng 14t, cẩu đi vô tư.
    Mỗi tội máy có diện tích lớn quá, cẩu sẽ gây biến dạng (em éo tin bọn cẩu). Muốn cẩu chuẩn thì dây nhợ lòng thòng và đòi hỏi khoản không phải lớn.
    DT: O7837277II - CKD's Youtube Channel - Facebook - Tổng hợp chủ đề
    17 ds 3, Thạnh Mỹ Lợi, Q2, tp.HCM

6. Có 2 thành viên đã cám ơn CKD cho bài viết hữu ích này:

Sì pam mờ Tuấn's Avatar
    Đang ở
    Cám ơn
    1,321
    Được cám ơn 1,933 lần
           ở 883 bài viết
    Nói đến vụ vận chuyển, em ngồi em ngắm con rau tờ mini nguyên con ở hình thứ 2, hành trình bé tẹo có 3,5m x 2,4m mà phủ bì mỗi chiều nó 8m, cao xuýt 5m, không hiểu về VN thì đưa nó chui qua trạm soát vé với gầm cầu vượt kiểu gì nhỉ ?

8. Thành viên đã cám ơn Tuấn cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    34
    Được cám ơn 31 lần
           ở 25 bài viết
    em bổ sung thêm nhé, Việc máy nặng nhẹ có liên quan đến vận chuyển , đó là điều rõ ràng, song nên phải để ý cái kích thước tổng thể của từng cái modul như của bác chủ đi, vì tuy nhẹ nhưng cồng kềnh thì bên quản lý giao thông cũng gọi các bác ngay, và bên vận chuyển cũng không quên tính thêm phí, thế nên mới có chuyện vận tải Siêu trường- siêu trọng. kể ra thì 20 tons, thì hoàn toàn cẩu tải nhấc nên và hạ xuống được, việc chia máy thàh các modul đối với máy khổ lớn là có lý do đó, thêm nữa vì chia ra thành các modul nhỏ, nên khi nâng hạ sẽ ít gặp sự cố biến dạng hơn, do thể tích tổng thể nhỏ đi, khối lượng vật nâng cũng nhỏ đi, chỉ có điều cực cái, là thời gian vận chuyển, lắp đặt sẽ lâu hơn, việc căn chỉnh sẽ lâu hơn, vì cần nhiều các khối tăng chỉnh độ bằng, độ song song, độ vuông góc- đó là mất thời gian gia công, kéo theo vật tư cung mất thêm nữa. kết lại, bác Luyến chắc là có giải pháp rùi, chứ nghe theo tôi, không khéo kiểu đẽo cày giữa đường mất, chờ bác ấy post tiếp rồi học hỏi thêm, hehehe.
    ps lão CKD, Đồ cũ, cảm ơn 2 lão chuyên đập sâm panh vào mũi tàu về vụ phân tích chịu lực của kết cấu. do dân thợ hàn tay nghề bậc không quá 2G như tớ được mở rộng tầm mắt
    @ Tuấn, cảm ơn bác về cái hình mô tả tổng thể máy cnc đó.

10. Có 2 thành viên đã cám ơn hqkcnc cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    17
    Được cám ơn 69 lần
           ở 43 bài viết
    @hqkcnc
    walking the cup được ko cụ

12. Thành viên đã cám ơn ronaldinho_07 cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    34
    Được cám ơn 31 lần
           ở 25 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi ronaldinho_07 Xem bài viết
    @hqkcnc
    walking the cup được ko cụ
    Thanks bác, thú thật em kém tiếng anh lém, à, ngày trước bác có con cnc 7 tấn àh, cũng di chuyển vào xưởng đúng không chia sẻ cho anh em chút kinh nghiệm đi

http://forum.cncprovn.com/threads/81...-may-phay-nang

14. Thành viên đã cám ơn hqkcnc cho bài viết hữu ích này:

Thợ cả Luyến's Avatar
    Cám ơn
    1,103
    Được cám ơn 758 lần
           ở 464 bài viết
    kế hoạch thì cũng có thật nhưng nghe các bác phân tích em thấy lo lắng lắm ạ. không biết dự án này có đi đến cuối con đường hay không. nếu đẽo cầy giữa đường mà được việc em cũng đẽo. kiểu này v3 chắc phải lên hỏi trước khi làm ạ.
    chuyển máy này qua xưởng mới em nghĩ không khó ạ. xưởng mới cách xưởng hiện tại khoảng gần 2km đường thì container đi được lên phương án vận chuyển của em vẫn là thuê xe oto chuyển ra đó.
    Nhìn từ trên cao tháy run quá các cụ ah.
    Ảnh thu nhỏ đính kèm Ảnh thu nhỏ đính kèm image.jpg‎  

Lần sửa cuối bởi Luyến, ngày 25-09-2016 lúc 02:25:22 PM.
    CƠ KHÍ CNC LUYẾN YẾN.
    Nhận SX khung máy CNC theo yêu cầu LH.0987 302460

Thợ cả Luyến's Avatar
    Cám ơn
    1,103
    Được cám ơn 758 lần
           ở 464 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Tuấn Xem bài viết
    Nói đến vụ vận chuyển, em ngồi em ngắm con rau tờ mini nguyên con ở hình thứ 2, hành trình bé tẹo có 3,5m x 2,4m mà phủ bì mỗi chiều nó 8m, cao xuýt 5m, không hiểu về VN thì đưa nó chui qua trạm soát vé với gầm cầu vượt kiểu gì nhỉ ?
    cụ ơi nhắc đến máy móc của các bác bên tây là gì cho buồn. máy gì mà to xù xong lại làm việc thì nhỏ về việt nam không chui được ra các chạm cân cầu vượt. đấy chẳng tối ưu gì cả thế cứ bảo sao các doanh nghiệp việt nam chẳng thấy nhập về mấy
    CƠ KHÍ CNC LUYẾN YẾN.

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    34
    Được cám ơn 31 lần
           ở 25 bài viết
    Bác chủ thớt, cái khung vầy mà lo không đỡ được cái máy Tiện 2 tấn, nhưng nếu bác để cái máy tiện nó chạy kẹp phôi lệch tâm chạy xem sao, ui ui, không dám xui dại đâu nhé, vụ phân tích tải trọng động này em không rành cho lắm, chứ bình thường 2 cây H 200x200x12x8, để kê container hàng 2 tấn, trên nền bê tông, em thấy nó vẫn vững như bàn thạch... lật lại vấn đề của bác là sản phẩm cần phay nữa chứ, đôi lúc là cái tinh thần DIY, chi phí, tầm của ta ta lo được, bác cứ yên tâm làm đi, anh em khè bác để xem vụng thiết kế đó, hehe...

18. Thành viên đã cám ơn hqkcnc cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 6 CKD's Avatar
    Cám ơn
    1,733
    Được cám ơn 5,321 lần
           ở 2,595 bài viết
    Chiêu thử nghiệm của bác hqkcnc xem ra hay đấy.
    Lock con máy tiện lên khung. Xong quất cục phôi lệch tâm tầm 100kg lên, xong cho chạy.
    Để thêm cái ly nước để nhìn run động.

Nhớ kiếm chổ trốn nhở cái phôi nó văng ra nhe.
    Theo em thì cái ly nước sẽ lăn tăn, lăn tăn.

Hóng đến xong cái base, có đủ hình ảnh rồi em sẽ bàn lại vụ run động. Chứ giờ thì em éo biết bình thế nào cho chính xác.

À.. đừng nói cây I to đùng kia. Trước em có tính làm cái cẩu trần cho cái xưởng bé tẹo. Dài 3m, dùng I 150 thì phải, tải 1 tấn thì chuyển vị đâu 1mm thì phải. Lâu quá quên mất. Còn muốn nó biến dạng á... em chịu chưa tính tới đó.

20. Có 3 thành viên đã cám ơn CKD cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    34
    Được cám ơn 31 lần
           ở 25 bài viết
    @ CKD, em lạy bác, em không muốn đeo cái mặt nạ "đầu lâu xương chéo" đâu, chít thiệt, chớ dại nghe, em mời bác em say thiệt đó.
    https://www.youtube.com/watch?v=Ekp3aSJeuj8

22. Thành viên đã cám ơn hqkcnc cho bài viết hữu ích này:

Thợ cả Luyến's Avatar
    Cám ơn
    1,103
    Được cám ơn 758 lần
           ở 464 bài viết
    Chiêu thử nghiệm của bác hqkcnc xem ra hay đấy.
    Lock con máy tiện lên khung. Xong quất cục phôi lệch tâm tầm 100kg lên, xong cho chạy.
    Để thêm cái ly nước để nhìn run động.

Nhớ kiếm chổ trốn nhở cái phôi nó văng ra nhe.
    Theo em thì cái ly nước sẽ lăn tăn, lăn tăn.

Hóng đến xong cái base, có đủ hình ảnh rồi em sẽ bàn lại vụ run động. Chứ giờ thì em éo biết bình thế nào cho chính xác.

À.. đừng nói cây I to đùng kia. Trước em có tính làm cái cẩu trần cho cái xưởng bé tẹo. Dài 3m, dùng I 150 thì phải, tải 1 tấn thì chuyển vị đâu 1mm thì phải. Lâu quá quên mất. Còn muốn nó biến dạng á... em chịu chưa tính tới đó.
    không dám làm theo cách của các cụ đâu ạ. làm vậy đến cái nền nhà em chắc không chịu nổi nói chi cái khung cùi cùi này của em. hehe cái máy tiện của em đang chết điện ạ có muốn thử cũng chịu .
    CƠ KHÍ CNC LUYẾN YẾN.

Thợ bậc 6 CKD's Avatar
    Cám ơn
    1,733
    Được cám ơn 5,321 lần
           ở 2,595 bài viết
    Mà cụ làm cái máy chi nó to rứa?

25. Thành viên đã cám ơn CKD cho bài viết hữu ích này:

Sì pam mờ Tuấn's Avatar
    Đang ở
    Cám ơn
    1,321
    Được cám ơn 1,933 lần
           ở 883 bài viết
    Vụ ngại làm tại công trường, có lần bọn em làm mấy cái thùng đường kính hơn 5m. Đi khảo sát thấy cũng ...gần gần. Mất mấy buổi đi dò từng góc cua, từng đường dây điện chằng ngang mới dám làm ở nhà rồi bê đi. Mất một đêm vận chuyển mà đỡ được kha khá nắng mưa các cụ ạ

27. Thành viên đã cám ơn Tuấn cho bài viết hữu ích này:

Thợ cả Luyến's Avatar
    Cám ơn
    1,103
    Được cám ơn 758 lần
           ở 464 bài viết
    lang thang trên mạng xem kết cấu máy
    Click vào ảnh để xem ảnh lớn hơn. 

Name:	image.jpeg 
Views:	6 
Size:	162.7 KB 
ID:	25480
    CƠ KHÍ CNC LUYẾN YẾN.

Thợ cả Diyodira's Avatar
    Cám ơn
    366
    Được cám ơn 664 lần
           ở 452 bài viết
    nhiều khi Tây chưa chắc đã ngon, nhìn giống đà điểu quá

30. Có 2 thành viên đã cám ơn Diyodira cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    29
    Được cám ơn 27 lần
           ở 23 bài viết
    Nhìn con máy của bác Luyến khủng quá nói về vụ vận chuyển, đợt em cẩu con máy phay giường gần 20 tấn về xuởng mà cũng mất gần 1 ngày 1 đêm 1 con xe cẩu 15t vs 1 con kato 25t mới cho đuợc vào xuởng. Nên bác tính kĩ ko vận chuyển nhức đầu lắm

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    207
    Được cám ơn 222 lần
           ở 108 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Diyodira Xem bài viết
    nhiều khi Tây chưa chắc đã ngon, nhìn giống đà điểu quá
    Thì bởi! chưa chắc chuyện gì xảy ra mà các cụ nhà ta chém gió khiếp nhể, chém gần thành bão lun làm bác Luyến lai động rùi.

Nhìn chung thì các máy công cụ từ to đến bé đều đúc gang tất tần tật, gang nó ko biến dạng như sắt thép, tha nó lên non xuống bể gì cũng chẳng ăn thua, cưỡng bức quá thì ... bùm ... tàn phàng. Không chỉ các hãng lớn ở nước ngoài mà cả trong nước, từ cổ chí kim họ vẫn đúc gang. Trọng lượng hay giá thành giữa gang và sắt cũng ko lệch mấy.
    Có thể con router ăn kim loại của bác chủ đây có hành trình to nhất nước, với kích thước to thế các lò đúc ko đáp ứng nổi, nên ko có chọn lựa nào khác ngoài ghép sát thép.

Nếu muốn kinh qua những thứ chưa từng hiện hữu, hơn nữa là kinh phí cũng ko nhỏ, tốt nhất là thiết kế mô phỏng 3D, show lên dđ nó cũng gần thực tế, vì từ ngữ cũng ko mô tả hết ý đồ, ae vào chém ko trúng đầu cũng trúng đích. Đấy cũng là lợi ít thiết thực nhất mà mọi diễn đàn mang lại kiến thức cho chúng ta.
    Tâm lý chung khi lấp ráp máy thì sợ cái này ko vững, cái kia ko chắc, cứ thế chấp to ra, dầy lên để bù lại, nhưng trước măt nó ko đem lại gì ngoài kinh phí đầu tư. Chính vì thế trong thiết kế kết cấu tốt là mang lại hiệu quả nhất. Nói bác chủ đừng buồn! Riêng e chưa biết hết tổng thể máy bác thế nào, nhưng trước mắt phần khung e ko chấp nhận.

Nói thế thôi vì chưa đến giờ xổ số, cũng có thể em sai. Bác cứ đi đường bác! em ngồi em hóng ... em hàng xóm ngủ mà ko đóng cửa sổ kìa

33. Thành viên đã cám ơn secondhand cho bài viết hữu ích này:

CKD

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    121
    Được cám ơn 81 lần
           ở 66 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Tuấn Xem bài viết
    chắc là nó làm kiểu này

Name:	WP_20160525_002.jpg 
Views:	4 
Size:	311.7 KB 
ID:	25487

Name:	WP_20160525_003.jpg 
Views:	1 
Size:	294.7 KB 
ID:	25488

Name:	WP_20160525_004.jpg 
Views:	2 
Size:	338.7 KB 
ID:	25489

Name:	WP_20160525_012.jpg 
Views:	2 
Size:	270.5 KB 
ID:	25491

Name:	WP_20160526_003.jpg 
Views:	0 
Size:	338.2 KB 
ID:	25492
    một tay em ráp nó
    Ảnh thu nhỏ đính kèm Ảnh thu nhỏ đính kèm WP_20160525_011.jpg‎  

Lần sửa cuối bởi CNC FANUC, ngày 26-09-2016 lúc 07:11:20 AM.

35. Thành viên đã cám ơn CNC FANUC cho bài viết hữu ích này:

Trang 2 của 21 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Hỏi các bác nơi có máy phay giường CNC tại Hà nội
    Bởi hardfarmer trong diễn đàn Cần mua
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 09-05-2017, 07:05:38 PM
  2. Cần trợ giúp về máy phay giường OKUMA MCV- AII
    Bởi duonggt trong diễn đàn Máy phay CNC
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 11-09-2016, 08:36:30 AM
  3. Phay giường Burgmaster