1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Kết quả 41 đến 54 của 54

Chủ đề: ai rành cnc 4 trục đục tượng giúp em với

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    6
    Được cám ơn 1 lần ở 1 bài viết

domaninefisole

sao phải trục y vậy anh , trục y nó có bị gì đâu

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    6
    Trích dẫn Gửi bởi biết tuốt Xem bài viết
    con này nếu mà do bị nước văng vào ổ bi dẫn đến gì hỏng thì dễ sửa chứ nó mà do 2 ray y lệch nhau thì xong phim, mà em đoán phần nhiều con này sẽ bị như vậy
    làm sao để biết ray y có lệch nhau ko bác ... làm cách nào test thử xem trục y chỉ em test với

Sì pam mờ Tuấn's Avatar
    Đang ở
    Hà lội phố :)
    Cám ơn
    1,321
    Được cám ơn 1,933 lần
           ở 883 bài viết
    Bác chủ muốn nhờ mọi người trên dd xem giúp thì phải chụp ảnh chi tiêt tẹo, con trượt bị bung ra là ở ray nào ?.... quay video trục z nó kêu dư lào chứ?

Còn muốn nhờ người đến nơi xem thi như cụ CKD nói roài, có cụ Blueocean, bác Thuhanoi, bác Ahvip, bác Wriring .... toàn cao thủ Đà nẵng cả ...Bác còn chờ gì nữa ạ ?
    Thanh niên quê em chỉ lấy vợ là nhanh

Thợ cả biết tuốt's Avatar
    Đang ở
    Hanoi, Vietnam, Vietnam
    Cám ơn
    764
    Được cám ơn 629 lần
           ở 445 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi okay1122 Xem bài viết
    sao phải trục y vậy anh , trục y nó có bị gì đâu
    mình quen mồm , máy đục 4 truc thì truc y là truc x , truc gắn liền với thân máy ấy , máy khổ lớn ăn nhau ở chỗ làm trục này ngon
    biết tuốt -- nghĩa là cái gì cũng muốn biết 1 tí minh- Đt:0388536483

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    307
    Được cám ơn 261 lần
           ở 153 bài viết
    em cũng đang thiết kê 1 máy cnc 4 trục cho một khách ở non nước yêu cầu của nó khá đắc biệt, có j cho em qua xem máy để thêm ý tưởng để chốt lại thiết kế , dạo này em cũng hơi bận nên ít lên diển đàng hôm vừa rồi em có qua non nước giúp một anh mua máy china về hỏng mà máy đó chỉ chạy gổ thôi, biết anh thì chạy qua giúp luôn 1 thể, địa chỉ anh số mấy có j em qua làng đá chơi em ghé xem giúp cho anh ^^

anh số em 0905705517

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    307
    Được cám ơn 261 lần
           ở 153 bài viết
    còn các vấn đề anh nên thì em có ý kiến bậy bạ như sau mong mấy ae đừng chém
    1 thì em ko hiểu câu hỏi cho lắm
    2 thì có thể trục xoay ko vuông góc và song song với x và Y, khoản cách tâm trục xoay đến trục X ko bằng nhau
    3 biến tần thì có thể nó ko đủ công xuất, nên khi tăng phụ tải nên nó arlam làm đứng động cơ hoặc dây dợ ko khóa chặt
    4 còn visme thì có khi canh lệt 1 tí hoặc nó ko hồi bi nên khi chạy nó cọ làm phát ra tiếng kêu

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    6
    Trích dẫn Gửi bởi writewin Xem bài viết
    em cũng đang thiết kê 1 máy cnc 4 trục cho một khách ở non nước yêu cầu của nó khá đắc biệt, có j cho em qua xem máy để thêm ý tưởng để chốt lại thiết kế , dạo này em cũng hơi bận nên ít lên diển đàng hôm vừa rồi em có qua non nước giúp một anh mua máy china về hỏng mà máy đó chỉ chạy gổ thôi, biết anh thì chạy qua giúp luôn 1 thể, địa chỉ anh số mấy có j em qua làng đá chơi em ghé xem giúp cho anh ^^

anh số em 0905705517
    Em nhỏ tuổi thôi anh ơi ,sinh nam 92 thoi gọi anh gi
    Ở chỗ em có người đặt máy anh ah .

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    6
    Trích dẫn Gửi bởi Tuấn Xem bài viết
    Bác chủ muốn nhờ mọi người trên dd xem giúp thì phải chụp ảnh chi tiêt tẹo, con trượt bị bung ra là ở ray nào ?.... quay video trục z nó kêu dư lào chứ?

Còn muốn nhờ người đến nơi xem thi như cụ CKD nói roài, có cụ Blueocean, bác Thuhanoi, bác Ahvip, bác Wriring .... toàn cao thủ Đà nẵng cả ...Bác còn chờ gì nữa ạ ?
    Em chờ bảo hành ,chứ giời em het tien gọi cao thủ xem rồi

Sì pam mờ Tuấn's Avatar
    Đang ở
    Hà lội phố :)
    Cám ơn
    1,321
    Được cám ơn 1,933 lần
           ở 883 bài viết
    Em xót tiền thôi bác ạ, gần 500 củ là đủ để vét sạch tiền dành dụm của một gia đình rồi.

Bác bán máy đi thì cũng mất một khoản tiền, cũng xót.

Các cao thủ xem giúp chưa chắc đã tốn tiền đâu bác, 4r này nó vậy.

Có người xem giúp, đoán đúng bênh ( hơn đứt mấy cha bán hàng ba láp là cái chắc bác ạ ). Rồi thì lên phương án xử lý thôi. Chưa chắc đã phải bỏ con máy đi đâu ợ. Mà em đoán là bác cũng ngán mấy cha bên bán hàng lắm lắm rồi.

Bác cứ mạnh dạn nhờ vả đi, không nên ngại đâu, em cũng chả biết gì, em túm áo mọi người em nhờ suốt ấy mà, mà em còn nhờ khổi ông em chưa gặp bao giờ cơ. Mạnh dạn lên bác.
    Thanh niên quê em chỉ lấy vợ là nhanh

10. Thành viên đã cám ơn Tuấn cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 6 blueocean's Avatar
    Cám ơn
    47
    Được cám ơn 264 lần
           ở 124 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi writewin Xem bài viết

anh số em 0905705517
    Thắng cũng có nhu cầu qua giúp hay ae mình hẹn nhau một chuyến chạy sang phán bệnh giúp bác ý. Xong bác ý quyết định sửa chữa hay bán thì do bác ý quyết định. A cũng muốn qua xem con máy thế nào . Máy hầm hố quá thì ko dám phán nhưng kiểu như con máy router này thì chắc soi được.
    PS: to bác chủ thớt. Ai em ko biết chứ e qua xem xét giúp thì ko cần tiền nong gì đâu bác, còn nếu phải thay thế mua đồ sửa chữa tất nhiên bác phải chi rồi
    Hải (Blueocean)- Đà Nẵng
    TEL: 0905 tám 3 111 tám - MEO: c2ecnc@gmail.com

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    307
    Được cám ơn 261 lần
           ở 153 bài viết
    nhu cầu thì ko có rồi, nhưng nếu cần giúp đở thì em giúp thôi ah ^^ vì giúp mấy vụ kiểu này cũng nhiều rồi, khi nào anh đi thì gọi em tiếng nếu xếp việc đc em đi theo anh luôn qua chơi rồi giao lưu luôn,

bên đó thì mình chỉ bỏ máy cho anh huỳnh bá duơng thôi ah, còn lại là sửa hộ máy dùm anh nam với anh công gổ, h đang có ng nhờ lên con 1m2 x3m chạy đá gran đen, hơi khoai nhưng khó mới khoái,

tiền nong thì ko lo j đâu qua làm thầy phán tí ún ly nước là lời rồi, còn thay thế sửa chửa j thì bạn ra tiền hoặc bên bán máy trả hoặc hợp đồng lại với bên mình vụ hợp đồng bảo hành máy ....

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    55
    Được cám ơn 197 lần
           ở 124 bài viết
    anh mua ko em bán lại 300tr thôi ..
    Bác phải tìm người khác, vì có thể đắt với người này nhưng rẻ với người kia.
    Chứ thực lòng con đó có mới đét thì bán 250tr em cũng không mua đằng này cũ và đặc biệt chạy rồi mới biết hàng dởm.
    Máy móc người ta chạy đôi năm chưa phải lo lắng gì đên cơ khí may chăng chỉ có thay bi spindler.

Thợ bậc 5 thucncvt's Avatar
    Cám ơn
    15
    Được cám ơn 116 lần
           ở 64 bài viết
    Chờ 2 chú này vào bảo hành thì hơi khó ,vào cũng không sủa được ,vừa rồi có mời mình vào sửa nhưng mình không đi ,
    Thực ra con máy này chỉ gặp lỗi sơ đẳng lỗi do kỹ thuật chuyển giao ,dẫn đến người vận hành không biêt sử lý ngay và lại điện thoại hướng dẫn không bít dẫn đến bị nặng ,Theo mình đã tiếp xúc máy ,và người rồi nên đánh giá vậy .những người trong nghề đều sửa được

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    6
    Trích dẫn Gửi bởi thucncvt Xem bài viết
    Chờ 2 chú này vào bảo hành thì hơi khó ,vào cũng không sủa được ,vừa rồi có mời mình vào sửa nhưng mình không đi ,
    Thực ra con máy này chỉ gặp lỗi sơ đẳng lỗi do kỹ thuật chuyển giao ,dẫn đến người vận hành không biêt sử lý ngay và lại điện thoại hướng dẫn không bít dẫn đến bị nặng ,Theo mình đã tiếp xúc máy ,và người rồi nên đánh giá vậy .những người trong nghề đều sửa được
    sao anh ko đi vậy anh .. chứ bình là dân cơ khí mà sữa ko được ah

Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123

Các Chủ đề tương tự

1. máy cnc 90x120x40 chuyên đục tượng hơi to và khá to ^^
    Bởi writewin trong diễn đàn Máy phay CNC
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 16-09-2016, 11:24:26 PM
  2. cần tìm nơi nhận dựng máy 4 trục đục tượng miền bắc quanh hà nội
    Bởi tranminhlong trong diễn đàn Gian hàng hết hiệu lực
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 22-07-2016, 09:54:57 PM
  3. Máy đục đa năng 1925 6 đầu (2 trục A) vừa đục phẳng vừa đục tượng