1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 20 của 54

Chủ đề: ai rành cnc 4 trục đục tượng giúp em với

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    6
    Được cám ơn 1 lần ở 1 bài viết

ai rành cnc 4 trục đục tượng giúp em với

xóa bài .....................
    Lần sửa cuối bởi okay1122, ngày 16-02-2017 lúc 08:23:02 PM. Lý do: da khac phuc

Thợ cả Luyến's Avatar
    Cám ơn
    1,103
    Được cám ơn 758 lần
           ở 464 bài viết
    Cố mà chờ hãng nó sửa cho đừng dại chọc ngoáy vào nó tự ái nó không sửa cho thì khốn khổ. Trên này Ảnh em có mách cách sửa bác ko có chuyên môn Cũng không hiểu gì đâu.
    CƠ KHÍ CNC LUYẾN YẾN.
    Nhận SX khung máy CNC theo yêu cầu LH.0987 302460

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    55
    Được cám ơn 197 lần
           ở 124 bài viết
    Ha ha khổ thân bác mua phải con máy dởm.
    Thấy chỗ cậu Đinh Quang Tuấn rao bán nhiều máy đục đá, không biết có bác khách nào bị như bác không.

Thợ cả biết tuốt's Avatar
    Đang ở
    Hanoi, Vietnam, Vietnam
    Cám ơn
    764
    Được cám ơn 629 lần
           ở 445 bài viết
    Vỡ con trượt văng bi ra ngoài, kkhả năng 2 thanh ray không đồng phẳng và song song nên bị phá ổ bi
    biết tuốt -- nghĩa là cái gì cũng muốn biết 1 tí minh- Đt:0388536483

5. Thành viên đã cám ơn biết tuốt cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 5
    Cám ơn
    10
    Được cám ơn 26 lần
           ở 26 bài viết
    đục ra tượng to nhỏ.chắc có lẻ do 5 cái mũi dao không bằng nhau so với bàn máy ah.chém gió thoi nhe.

Thợ cả Luyến's Avatar
    Cám ơn
    1,103
    Được cám ơn 758 lần
           ở 464 bài viết
    Cũng ko hoàn toàn do không phẳng và không song song đâu anh biết tuốt ah. Môi trừong làm gỗ bụi, thời gian máy phải làm việc nhiều máy rất cần phải vệ sinh sạch sẽ và dầu mỡ đầy đủ. Con trượt bị vỡ tháo con trượt ra là biết đựoc ngay nếu như dầu mỡ đầy đủ con trượt vỡ thì là do máy lắp bị sai lệch hoặc chất lượng con trượt kém. Con nếu bề mặt trượt bi giỗ ghẻ thì chắc chắn là do thiếu dầu mỡ cần phải kiểm tra đừong tiếp dầu lên con trượt.

Visme trục z bị kêu cần phải xem thực tế thì mới phán đựoc là bị tại cái gì nhé. Mất tâm Z có thể là do lỏng ốc ở khớ nối hoặc động cơ mất bước. Chạy sai lêch giữa các đầu tượng với nhau là có thể máy của bạn đang bị lỏng ốc ở thanh nhôm gá spindle
    Lần sửa cuối bởi Luyến, ngày 21-10-2016 lúc 09:58:13 AM.
    CƠ KHÍ CNC LUYẾN YẾN.

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    6
    Trích dẫn Gửi bởi Luyến Xem bài viết
    Cũng ko hoàn toàn do không phẳng và không song song đâu anh biết tuốt ah. Môi trừong làm gỗ bụi, thời gian máy phải làm việc nhiều máy rất cần phải vệ sinh sạch sẽ và dầu mỡ đầy đủ. Con trượt bị vỡ tháo con trượt ra là biết đựoc ngay nếu như dầu mỡ đầy đủ con trượt vỡ thì là do máy lắp bị sai lệch hoặc chất lượng con trượt kém. Con nếu bề mặt trượt bi giỗ ghẻ thì chắc chắn là do thiếu dầu mỡ cần phải kiểm tra đừong tiếp dầu lên con trượt.

Visme trục z bị kêu cần phải xem thực tế thì mới phán đựoc là bị tại cái gì nhé. Mất tâm Z có thể là do lỏng ốc ở khớ nối hoặc động cơ mất bước. Chạy sai lêch giữa các đầu tượng với nhau là có thể máy của bạn đang bị lỏng ốc ở thanh nhôm ghá spindle
    Mỗi lần hư con trựot là bên kia vào em tự thay xong chạy cỡ tháng lại hư tiếp ah ,báo kia bảo có thể làm đá nước bắn vào làm trôi dầu bị nó trỉ chạy hư con trượt ah ,con trượt hiwin 25 đó ah

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    6
    Sẵng cho em hỏi ở đà nãng có ai sữa đưoc spidle ko ạh ,củ nhà em 3,2kw điện 3 pha ah ,hư 1 cái gui ra bắc cả 2 tháng sữa chưa xong, đà nãng có chỗ nào cho em xin địa chỉ với mang đi bôi dầu vào bị cho tiện chứ gui đi xa chờ chán lắm ạh

Thợ cả Luyến's Avatar
    Cám ơn
    1,103
    Được cám ơn 758 lần
           ở 464 bài viết
    bi kỵ nhất là nước với những máy chạy cho nghành đá máy cnc khắc đá, máy xẻ ...là phải thiết kế đặc biệt. máy móc phải chịu được môi trường ẩm ướt nếu không thì một thời gian ngắn máy sẽ rỉ hết.
    máy móc thì kiểu gì cũng hỏng đắt mấy cũng phải hỏng. bạn đã mua của họ 500t tức là ngoài mua máy ra bạn đã mua cả cái dịch vụ sau bán hàng của họ rồi. tốt nhất cứ hú hãng nếu máy hỏng.
    CƠ KHÍ CNC LUYẾN YẾN.

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    6
    Trích dẫn Gửi bởi Luyến Xem bài viết
    bi kỵ nhất là nước với những máy chạy cho nghành đá máy cnc khắc đá, máy xẻ ...là phải thiết kế đặc biệt. máy móc phải chịu được môi trường ẩm ướt nếu không thì một thời gian ngắn máy sẽ rỉ hết.
    máy móc thì kiểu gì cũng hỏng đắt mấy cũng phải hỏng. bạn đã mua của họ 500t tức là ngoài mua máy ra bạn đã mua cả cái dịch vụ sau bán hàng của họ rồi. tốt nhất cứ hú hãng nếu máy hỏng.
    Gọi bảo hành toàn hướng dẫn qua điện thoại rồi em tự mò theo mà khắc phụ chứ em có biết gi cơ khí đâu ,nói thật bao em khôi nói trục z nằm đâu cũng chẳng biết ,máy nhà em con trượt binh thường chứ ko có tự bơm dầu ah ,dầu cho bằng tay ko ah ..gọi bảo hành vào xem kiểm tra canh chỉnh lại thử mà chẳng nói gi .nên em mới lên dien dan hỏi cách sữa với ai đà nẵng rành chỉ giúp cho nhanh ah .chứ chạy lâu mất tâm z đi cả dàn mũi ca triệu đâu lắm anh ơi

Thợ bậc 6 CKD's Avatar
    Cám ơn
    1,733
    Được cám ơn 5,321 lần
           ở 2,595 bài viết
    Thật lòng với bác, thấy bác dính chấu với con máy, anh em thấy vậy cũng chẵng vui tí nào. Mà muốn giúp bác thì cũng không biết phải làm sao?
    Theo dõi từ đầu đến giờ, thấy không có cái nào là cái nào hết. Cái gì bác cũng bảo không rành, không biết.. thì vận hành thôi đã khó, làm sao mà tự khắc phục được?

Này nhé
    Trích dẫn Gửi bởi okay1122 Xem bài viết
    1. em lấy Z ở ví trí 0 ở chỗ đó chạy với cho máy chạy cái Z O nó lại ở vị trí không ko biết lỗi sao .
    Cái câu này là mình chẵng hiểu nổi, ý bác là gì.
    2. em đục 1 lúc 5 đầu ra 5 tượng mà ko đều nhau có tượng ra bé tượng ra to , tượng bị nghiên ah
    Với máy có nhiều đầu, chạy đồng thời mà cuối cùng cũng ra hình, mỗi tội cái bé cái to thì 1 là máy bác ro rảo như răng bà già, 2 là bác dùng dao to dao nhỏ tè le, 3 là bác so chiều cao dao không đúng nên nó mới ra kết quả vậy.
    3. biến tân có lúc đang chay nó tắc làm động cơ ko quay gãy dao e hoài .
    Chổ này thì hiểu nè.. cơ bản là phần điện có vấn đề, vấn đề là gì? Phải check thêm nhiều mới biết. Biến tần nó ngừng có nhiều lý do, quá tải cũng là một trong những bệnh thường gặp với máy tiết kiệm. Hoặc dây từ biến tần đến spindle bị đứt phase cũng gây quá tải.
    4. vitme trục z cho nó kêu cho dau vào thì được 1 lúc không kêu sau lại kêu lại.
    Cái này thì cũng có nhiều nguyên nhân... có thể do nó bẩn quá.

Nói chung là bác trình bày không rỏ ràng, máy móc không biết không hiểu, cũng chẵng có hình ảnh máy móc, hình ảnh sản phẩm cụ thể để mọi người hình dung bấn đề nhanh & chính xác hơn thì cũng khó mà biết nó bị gì.
    Tốt nhất bác chủ cố gắng có hình ảnh
    - tổng thể con máy,
    - trục Z kêu ọc ọc thì có thêm hình chi tiết của trục Z.
    - sản phẩm ra to nhỏ không đều thì có hình ảnh so sánh sản phẩm.
    Máy cho ngành đá, nước phun như mưa. Nếu không được che chắn cẩn thận, bôi trơn đầy đủ. Ray vít không được dùng loại cao cấp, chống rỉ thì sẽ nhanh chóng hư hỏng mà thôi.

Kế tiếp là cái đơn vị bán máy cho bác, mà không có trách nhiệm là đơn vị nào, ai, thông tin cụ thể của đơn vị đó. Bác cũng nêu ra luôn để anh em khác cạch mặt nó ra. Đúng là thời thế cạnh tranh, phải giảm giá thành, tiết kiệm chi phí. Nhưng cái gì cũng nên rỏ ràng, giá thấp thì có bảo hành hay không? bảo hành thế nào cần nói rỏ. Chứ kiểu ầu ơ rồi đem con bỏ chợ thế này.. là phá hoại cho những đơn vị làm ăn chân chính. Cạnh tranh không lành mạnh đã không nói, làm mất uy tính cho những đơn vị kinh doanh khác.
    DT: O7837277II - CKD's Youtube Channel - Facebook - Tổng hợp chủ đề
    17 ds 3, Thạnh Mỹ Lợi, Q2, tp.HCM

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    55
    Được cám ơn 197 lần
           ở 124 bài viết
    Máy nhà em mua ở đó đây,gần 500tr mà làm nó hư linh tinh hoài buồn lắm máy anh ạh
    Đoán đúng luôn.

Cái dở nhất của bác này mà mua chỗ công ty lớn, uy tín không mua. Mua của chỗ cậu mới vào nghề.
    Cách tốt nhất là thanh lý máy đi mua con khác.

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    6
    Trích dẫn Gửi bởi suu_tam Xem bài viết
    Đoán đúng luôn.

Cái dở nhất của bác này mà mua chỗ công ty lớn, uy tín không mua. Mua của chỗ cậu mới vào nghề.
    Cách tốt nhất là thanh lý máy đi mua con khác.
    Nhad cũng có hỏi nhiều đơn vị rồi ..có mỗi ở đây phân phối máy đá thoi ah ,toàn đục tượng gỗ thôi ah

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    6
    Nhad cũng có hỏi nhiều đơn vị rồi ..có mỗi ở đây phân phối máy đá thoi ah ,toàn đục tượng gỗ thôi ah
    Máy thì nhập khẩu trúng con ngon dòm bên kia cũng đâu biết đâu ..có điều bảo hành sữa chữa lâu quá đợi hơn tuần mới vào sữa ..ít kỹ thuật quá nên mỗi lần báo hỏng phải chờ lâu ah ..
    Xui trúng con nó bên nhiều chấp nhận bán lại máy tượng đá ai mua bác

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    121
    Được cám ơn 81 lần
           ở 66 bài viết
    thực ra máy làm đá phải cứng và vững, máy bác to không, hệ thống bôi trơn là nhớt hay mở bò, nước có dùng lại ko hay bơm tưới rồi thải đi luôn,

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    6
    Trích dẫn Gửi bởi CNC FANUC Xem bài viết
    thực ra máy làm đá phải cứng và vững, máy bác to không, hệ thống bôi trơn là nhớt hay mở bò, nước có dùng lại ko hay bơm tưới rồi thải đi luôn,
    Bơi dầu nhớt xe máy mà tự bôi bằng tay chứ ko có hệ thống tự bơm ạh.để mai em chụp anh toàn con máy đăng lên ạh

Thợ bậc 6 blueocean's Avatar
    Cám ơn
    47
    Được cám ơn 264 lần
           ở 124 bài viết
    Bác chủ thớt ở chỗ nào thế?
    Hải (Blueocean)- Đà Nẵng
    TEL: 0905 tám 3 111 tám - MEO: c2ecnc@gmail.com

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    6
    Trích dẫn Gửi bởi blueocean Xem bài viết
    Bác chủ thớt ở chỗ nào thế?
    non nuoc dA Nang

Thợ bậc 6 blueocean's Avatar
    Cám ơn
    47
    Được cám ơn 264 lần
           ở 124 bài viết
    Bác chụp cái hình máy lên cho ae dòm tý. Trước giờ e toàn làm máy gỗ to nhỏ lớn bé, 3 trục 4 trục các kiểu. Máy đá thì vài con nhỏ nhỏ đục tranh 2.5 D thôi chứ chưa dám làm máy đá 4 trục bao giờ. Khi nào rãnh ghé thăm xem con máy của bác thế nào , e có ít kn giúp được thì giúp bác giao lưu.
    Hải (Blueocean)- Đà Nẵng
    TEL: 0905 tám 3 111 tám - MEO: c2ecnc@gmail.com

21. Thành viên đã cám ơn blueocean cho bài viết hữu ích này:

Học việc
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0 lần
           ở 0 bài viết

Giúp đi kìa mọi người

bạn nào tư vấn tốt về sản phẩm này vào điểm danh nào.

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. máy cnc 90x120x40 chuyên đục tượng hơi to và khá to ^^
    Bởi writewin trong diễn đàn Máy phay CNC
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 16-09-2016, 11:24:26 PM
  2. cần tìm nơi nhận dựng máy 4 trục đục tượng miền bắc quanh hà nội
    Bởi tranminhlong trong diễn đàn Gian hàng hết hiệu lực
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 22-07-2016, 09:54:57 PM
  3. Máy đục đa năng 1925 6 đầu (2 trục A) vừa đục phẳng vừa đục tượng
    Bởi cncnaik trong diễn đàn Gian hàng hết hiệu lực