1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 41 đến 60 của 62

Chủ đề: Mua máy cnc bị lừa ăn quả đắng

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    55
    Được cám ơn 197 lần
           ở 124 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanlm Xem bài viết
    Xin lỗi bác, bác ko có đủ tư cách đại diện cho anh em để đòi hỏi. Bác cũng éo phải đối tượng đc nhắc tới trong bài.
    Vâng thì có câu nào em bảo tư cách em thế nào hay đại diện cho ai và dám đòi hỏi cái gì đâu mà bác cứ xồn xồn lên thế. Giờ thì em cũng biết là chỉ những người như bác mới có đủ tư cách đại diện rồi. Hi hi
    Thấy bác khoe úp úp mở mở thì em hóng. Chẳng có thì thôi có sao đâu. Cũng chẳng ảnh hưởng tới em.

Chẳng là em nghĩ đã lên đây thì đều coi nhau như nhau, chia sẻ thông tin hữu ích để mọi người còn biết. Hóa ra giờ mới biết nghe chừng cũng nhiều người thích phân biệt trình độ vùng miền ghê gớm.
    Vâng bác ở trên đỉnh cao, mời bác cứ ở trên đỉnh cao còn anh em nào mà như em ở dưới thấp.
    Như vậy đã được chưa ạ?

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    55
    Được cám ơn 197 lần
           ở 124 bài viết
    Mấy bác uy tín trên này mà đủ tư cách hỏi bác ấy giúp một câu để mọi chưa đủ tư cách còn được hóng chuyện với ạ.

Click vào ảnh để xem ảnh lớn hơn. 

Name:	x25.png 
Views:	14 
Size:	38.0 KB 
ID:	27528

Học việc
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 3 lần
           ở 2 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi ktshung Xem bài viết
    Em dám cá là tiền của bác chủ do ông bà bô cho, thế nên mới vung nhanh và quyết liệt thế. Những thằng phải lăn lưng kiếm từng đồng nó sẽ tỉnh đòn hơn nhiều . Thôi chào mừng bác vào con đường đau khổ, mong bác mau thu hồi vốn con này và tỉnh đòn hơn trong những lần sau ...
    nhiều cmt quá mình k tl. nhưng chỉ tl cmt của bác. mình dám cá bác nói đúng toàn bộ. nhìn ông bà già chạy đôn chạy đáo gom cho đủ tiền để trả. cả vay nợ. chỉ cốt trả sòng phẳng cho cty. làm dần mới biết họ k nghĩ như mình

4. Thành viên đã cám ơn dinhphong8800@gmail.com cho bài viết hữu ích này:

Thợ cả
    Đang ở
    Usa
    Cám ơn
    726
    Được cám ơn 398 lần
           ở 272 bài viết
    Hii hii. Trình độ tép riu thì ko dám khoe, vùng miền thì tui ko thèm phân biệt vì bạn bè tui vùng nào cũng có. Chỉ là tui đang nói tới cách làm ăn sao cho phải. Tui từng mua hàng của DP. Hiện giờ vẫn lấy hàng của cnc24h, của em Minh Hương. Họ đều là dân bắc. Cái phân biệt họ với DP mà bác đang ra sức hậu thuẫn là họ làm ăn chân chính, đường hoàng. Dạo lên diễn đàn từ thegioicnc đến cncpro từ sơ khai đến giờ cũng có ko ít bài than phiền DP, nếu quan tâm thì tự đi mà đọc nhé. Còn anh em trên này, ai chưa đọc đc thì đưa tay lên, tui chỉ link cho.

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    55
    Được cám ơn 197 lần
           ở 124 bài viết
    Khổ buôn hàng cnc tàu thì chủ yếu toàn chủ ngoài Bắc.
    Nên nhắc đến Bắc Nam làm gì vì đằng nào chẳng chủ Bắc.

Đôi khi nhiều người trong đầu đang tồn tại những quan điểm cá nhân luôn muốn và luôn nhìn nhận vấn đề áp đặt theo chiều hướng họ nghĩ.
    Những sự việc rất bình thường nhưng luôn bị nắn theo hướng cổ xúy. Ai theo ý mình thì là đúng, ai chưa đúng theo ý mình thì đều là phe địch.
    Đó là những quan điểm suy nghĩ của người bảo thủ, nhìn nhận sự việc theo 1 chiều.

Thợ cả biết tuốt's Avatar
    Đang ở
    Hanoi, Vietnam, Vietnam
    Cám ơn
    764
    Được cám ơn 629 lần
           ở 445 bài viết
    quản lý 1 cty có tốc độ phát triển nhanh khá là mệt , mệt nhất khâu chọn người vào đúng vị trí
    giám đốc bán hàng khu vực mà có lối tư duy du kích, săn bắn hái lượm , thấy gà thì thịt , thì rất tác hại ở tầm quy mô chứ không phải đùa
    biết tuốt -- nghĩa là cái gì cũng muốn biết 1 tí minh- Đt:0388536483

Sì pam mờ Tuấn's Avatar
    Đang ở
    Hà lội phố :)
    Cám ơn
    1,321
    Được cám ơn 1,933 lần
           ở 883 bài viết
    Giám đốc bán hàng khu vực cái khỉ mốc gì ở đây ?

Tư duy và hành động của lính là do thằng sếp mà ra, làm quái gì có thằng lính nào tự ý làm mà đổ cho nó hả bác Tuốt.

Lâu lâu rồi em suýt có cơ hội mua hàng của Phương đông, đợt ấy thấy trên 4r có bán cây hộp làm khung máy. Trên này thì một giá, đến lúc gọi điện lại bảo giá khác. Từ đấy em cạch đến già.

Cty họ như thế, tư duy làm ăn của họ như thế mà các bác còn mua hàng của họ thì cũng không nên kêu ca làm gì đâu ạ.

Cái em trách ở đây là trách bác chủ thớt thôi. Bác hỏi giá họ bảo 300 củ, mặc cả xuống còn 230 củ mà bác vẫn mua thì em chịu bác thật. Ngay ngoài chợ giời thôi, các cửa hàng uy tín bác có mặc cả được nhiều như thế không ?

Các đơn vị làm ăn thật người ta báo sát giá lắm chứ không nói thách đâu ạ.
    Thanh niên quê em chỉ lấy vợ là nhanh

9. Có 3 thành viên đã cám ơn Tuấn cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 7 vietnamcnc's Avatar
    Cám ơn
    219
    Được cám ơn 550 lần
           ở 300 bài viết
    Các bác đừng chém nhau nữa !
    Chủ thớt chia sẻ "trái đắng", kinh nghiệm một phần để giải toả nỗi lòng, một phần giúp các bạn đi sau có thể chọn được quả bớt đắng hơn.

Bác chủ mua cái máy ấy 230 củ theo giá thị trường phía Nam là cũng rẻ.
    Không thể định giá cái máy theo cách cộng giá từng bộ phận được.

Bác thử đặt hàng một số nơi ở trong Nam họ làm thì sẽ thấy cái giá nó còn cao nữa.

Chỉ có 1 điều là 230 củ mua được cái máy nhưng không hài lòng về các linh kiện và bộ phận cấu thành ... và cả cung cách hậu mãi.
    Nhưng nó vẫn là cái máy đang làm ra sản phẩm cho bác.

Bác chủ cũng đừng buồn, nếu bác có chút ít nghề cơ khí và điện đóm thì từ từ học hỏi để tự sửa nhưng hư hỏng lặt vặt... rồi từ từ làm chủ máy móc, tự cải tiến và nâng cấp cho mình.
    Phải chủ động một chút, không thể cứ thụ động chờ bảo hành... rồi hết thời gian bảo hành thì sẽ ra sao.

DP hay TL ở SG thì theo mình về đội ngũ nhân viên kỹ thuật họ chưa mạnh nên sẽ có những sai sót nhất định và công ty nào thời gian đầu cũng vậy thôi, quan trọng là họ có nhiệt tâm, kiến thức và kinh nghiệm xử lý thì service sẽ ổn.
    Quan trọng là khi bác chủ đặt niềm tin vào 1 đơn vị nào đó thì phải tìm hiểu các dữ liệu nào để lấy cơ sở làm niềm tin.

Câu nói của ông bà ta để lại vẫn là "tiền nào của đó" không chỉ dành cho người mua mà cả cho người bán.
    Gia công CNC
    Chế tạo máy CNC
    LH 0902241696-Mr Giang- cncvinamit@gmail.com

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    17
    Được cám ơn 32 lần
           ở 29 bài viết
    Mình cũng hy vọng ae ngày càng nâng cao trình độ CNC,chí ít cũng giảm bợt tiền học phí cho cái thể loại CNC này,còn ae có kinh nghiệm mua bán máy cũ thì cho ít kinh nghiẹm mua bán máy để ae bớt khổ...e thì quá khổ với mấy cái món DIY này,đại ca ở nhà e cũng chỉ dặn có mấy chữ,ra ngoài bãi chỉ có người mua lầm chứ ko có thằng nào bán lầm đâu,đồ của nhật nó xài thì quá tốt nhung khi nó đã bán thì hên xui àh nha,nguoi nhật nó ko xài theo kiểu tận dụng nhu ae mình,tụi nó căn cứ theo thời gian,số lượng chi tiết gia công mà thôi,đúng tuổi thọ,đúng số lượng dù còn tốt hay ko tốt thì cũng loại bỏ,bởi vậy mới có đồ cũ cho ae xài...về đến bãi thì e dám chắc hàng còn ngon còn xài dc đã ra di ngay khi công vừa về,vậy những món còn lại nó ở đó cho các bác lựa....lựa rồi lại ráp máy,ráp máy rồi lại bán...và cái giá cuối cùng khi về đến người cần dùng thì khỏi phải bàn,nào là chi phí vận chuyển,chi phí lắp ráp,....đủ thể loại...sau đó lại mở 1 cái công ty,rồi lại bán hàng công ty...hehe...sợ lắm!Còn máy mới chắc ở VN ít người đủ Dk để dùng.E thì vẫn giữ nguyên tắc,cái nào e bán món thì giá món,còn bán kg thì cứ lên cân...ae ai chơi dc thì chơi,thuân mua vừa bán,tránh mang tiếng...bác chủ thớt chắc giờ đã kinh nghiệm đầy mình,tính ra 230tr vừa làm dc hàng,vừa có nhiều kn chắc sẽ lấy vốn lại thôi...chuc bác mau trở lại nhé!

Spam killer Gamo's Avatar
    Cám ơn
    3,898
    Được cám ơn 1,518 lần
           ở 1,162 bài viết
    Ui, thế anh Giang làm máy đó thì tính giá thía nào?

Cám ơn
    219
    Được cám ơn 550 lần
           ở 300 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Gamo Xem bài viết
    Ui, thế anh Giang làm máy đó thì tính giá thía nào?
    Úi không làm được cái máy to thía vì máy gia công cơ khí của tớ hành trình không lớn.

Làm chắc cú thì chắc phải để Hiệp Phát làm, đáng đồng tiền bát gạo và cũng đáng .... giá!
    Gia công CNC
    Chế tạo máy CNC

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    55
    Được cám ơn 29 lần
           ở 10 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi vietnamcnc Xem bài viết
    Úi không làm được cái máy to thía vì máy gia công cơ khí của tớ hành trình không lớn.

Làm chắc cú thì chắc phải để Hiệp Phát làm, đáng đồng tiền bát gạo và cũng đáng .... giá!
    căng nhỉ, tính sang năm hẹn hò anh làm cái máy 1325 6 đầu, vẫn thích anh làm cho tôi, có gì chửi nhanh đến nhanh, hé hé,
    với lại cửa nhỏ quá, chỉ có tháo ra đưa vào nhà rồi ráp lại, cái đó chắc chỉ anh làm dc, căng nhỉ.
    https://www.facebook.com/Dylandeptrai

Cám ơn
    219
    Được cám ơn 550 lần
           ở 300 bài viết
    He he anh Dylan mà đặt máy em thì lần này coi chừng bị chém thêm phí bảo hành gấp 2 bình thường!
    Gia công CNC
    Chế tạo máy CNC

Thợ bậc 4
    Cám ơn
    18
    Được cám ơn 21 lần
           ở 20 bài viết
    nghe các bác chém nhau kinh quá, kinh nghiệm của em là xem máy thực tế thấy hợp lý thì mua, mà đã mua thì ko lên kêu nhiều tự mình biết và rút kinh nghiệm. Học nữa học mãi ko bao giờ hết
    ĐT: 0969 011 282 - 0913 556 997
    Gmail: longcatkhaccnc@gmail.com

Thợ cả
    Cám ơn
    1,576
    Được cám ơn 1,032 lần
           ở 799 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi quangcaohoanglong Xem bài viết
    nghe các bác chém nhau kinh quá, kinh nghiệm của em là xem máy thực tế thấy hợp lý thì mua, mà đã mua thì ko lên kêu nhiều tự mình biết và rút kinh nghiệm. Học nữa học mãi ko bao giờ hết
    Khoấi nhất vài dòng này, còn them la đánh giá người bán có trung thực hay không để rồi ghi vào blacklist để sau đó nếu có mua gì cũng dè chừng cẩn trọng hơn, cho nằm vào stack và queue chót cùng

Thợ cả
    Cám ơn
    260
    Được cám ơn 428 lần
           ở 318 bài viết
    Nhờ bác ấy phản ánh mà nhiều bác sắp đầu tư mua máy có thêm chút kinh nghiệm ấy bác. Nếu google từ khóa "chọn máy đục gỗ" thì toàn ra mấy bài PR của bên sx máy, topic này bác chủ lập ra thiệt sự là có giá trị rất nhiều.
    Khanh - Sài Gòn
    Zalo 0120 76tám 44tám3
    Điện thoại 0977 5chin3 012

19. Thành viên đã cám ơn iamnot.romeo cho bài viết hữu ích này:

Thợ phụ bậc 2
    Cám ơn
    0
    Được cám ơn 1 lần ở 1 bài viết
    Để không bị dính quả đắng, khi mua máy tốt nhất đi cùng người có kinh nghiệm. Thời buổi này tốt xấu, thật giả lẫn lộn chẳng biết đâu mà mò

Spam killer Gamo's Avatar
    Cám ơn
    3,898
    Được cám ơn 1,518 lần
           ở 1,162 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi dylan Xem bài viết
    căng nhỉ, tính sang năm hẹn hò anh làm cái máy 1325 6 đầu, vẫn thích anh làm cho tôi, có gì chửi nhanh đến nhanh, hé hé,
    với lại cửa nhỏ quá, chỉ có tháo ra đưa vào nhà rồi ráp lại, cái đó chắc chỉ anh làm dc, căng nhỉ.
    Hehe, em thấy cha Giang bảo hành miễn phí cho anh 3-4 năm như vậy thì cũng hiền thiệt. Ráp máy của lão ấy có gì túm dễ hơn

Thợ cả
    Cám ơn
    2,195
    Được cám ơn 3,263 lần
           ở 2,038 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi mechatronic_hieu Xem bài viết
    Để không bị dính quả đắng, khi mua máy tốt nhất đi cùng người có kinh nghiệm. Thời buổi này tốt xấu, thật giả lẫn lộn chẳng biết đâu mà mò
    thường người kinh nghiệm cũng ko muốn đi cùng người lơ mơ, trừ khi rất rất thân

b.r

Thợ phụ bậc 1
    Cám ơn
    1
    Được cám ơn 0 lần
           ở 0 bài viết
    đừng buồn bác chủ thớt ơi,vn bán hàng hậu mãi thế đấy mai mốt có mua hàng thì xem máy tận mắt rồi tính giá trừ đi khoảng bảo hành là xong,

Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. TỐ CÁO "MINHAT" - Thành viên lừa đaỏ
    Bởi phunhatvn trong diễn đàn Câu chuyện cảnh giác
    Trả lời: 14
    Bài viết cuối: 12-12-2018, 08:54:18 PM
  2. Tổng hợp các thông tin về thành viên TBK (dấu hiệu lừa đảo)
    Bởi h-d trong diễn đàn Câu chuyện cảnh giác
    Trả lời: 247
    Bài viết cuối: 21-12-2017, 11:39:09 AM
  3. Fireball V90 CNC - Mẫu máy CNC router đơn giản & hiệu quả.
    Bởi CKD trong diễn đàn Kết cấu máy dạng Router
    Trả lời: 15
    Bài viết cuối: 30-05-2016, 09:11:01 AM
  4. Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 13-01-2016, 10:48:07 AM