1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 21 đến 23 của 23

Chủ đề: Dự án H-Frame đầu tay

Nam Sờ Pín
    Cám ơn
    1,712
    Được cám ơn 3,655 lần
           ở 2,275 bài viết
    Cũng rất lạ , tại sao 2 cái vai là hình bình hành thế , sao không là cái hình thang vuông , kiểu gì hình thang vuông vẫn khỏe và chịu lực tác động tốt hơn là cái hình bình hành chứ , chưa nói gia công cũng khó chịu hơn rất nhiều... chỉ cần kéo tấm đế dài ra vài cm nữa cho nó cân.

Spindle thì nếu bác chủ có con máy cực khỏe thì ráng tìm con shinoh 1.5-2.2kw loại 3 bạc , chắc chú Gà con còn 1 em 2.2kw là quá dư rồi , cái đó gia công đồ part là khỏi phải nghĩ , nhưng nếu dành cho gia công chi tiết nhỏ , tinh xảo cần điêu khắc dùng dao nhỏ thì china loại tốt 2.2kw tua cao 24K vẫn hơn.

Cảm ơn anh Tuấn .... hehehe tình hình thì spindle 3 bạc đạn 7xxx shinoh japan em hết rồi , còn 1 em nhưng miệng côn nó bị rỉ sét hơi nặng nên chỉ xem như là con động cơ tua nhanh 18krpm , ai đủ trình hay biết ai có thể mài lại miệng côn thì em bán rẻ giá vốn cho mà xài ạ , cộng thêm collet và nut chắc thêm 1 chai ở Đại Ca Vinh kế bên Tùng Ngũ Kim . Vị chi nếu làm lại chén côn ok thì chắc giá dưới 4 chai , bảo đảm chỉ thua mấy em ATC công suất khỏe thôi.
    Nguyễn Hoàng Nam
    n_h_n2002@yahoo.com DT: 0908415648

2. Thành viên đã cám ơn Nam CNC cho bài viết hữu ích này:

Thợ cả hung1706's Avatar
    Cám ơn
    523
    Được cám ơn 598 lần
           ở 478 bài viết
    Ui xem đi xem lại em mới nhận ra là bác chủ chưa có cặp vai ưng ý nhể...
    Ở SG thì ghé qua em mua sắm tí là ra 2 cái vai máy ngay chứ giề, 1 cây hơn 30kg phay phẳng 6 mặt còn lo nghĩ gì kakaka. Có luôn bàn T bé bé xinh xinh cắt đôi là thành 220 x 440 rồi

http://forum.cncprovn.com/threads/74...892#post101892

Sờ-pín em nghĩ dàn cơ của bác gá con spin 2.2kw của TQ là phay nhôm đẹp rồi ợ
    Lần sửa cuối bởi hung1706, ngày 19-01-2017 lúc 07:25:18 PM.
    TPHCM - sdt 0907983682
    https://www.facebook.com/CNCSP268/

Thợ bậc 3
    Cám ơn
    1
    Được cám ơn 39 lần
           ở 22 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Nam CNC Xem bài viết
    Cũng rất lạ , tại sao 2 cái vai là hình bình hành thế , sao không là cái hình thang vuông , kiểu gì hình thang vuông vẫn khỏe và chịu lực tác động tốt hơn là cái hình bình hành chứ , chưa nói gia công cũng khó chịu hơn rất nhiều... chỉ cần kéo tấm đế dài ra vài cm nữa cho nó cân.

Spindle thì nếu bác chủ có con máy cực khỏe thì ráng tìm con shinoh 1.5-2.2kw loại 3 bạc , chắc chú Gà con còn 1 em 2.2kw là quá dư rồi , cái đó gia công đồ part là khỏi phải nghĩ , nhưng nếu dành cho gia công chi tiết nhỏ , tinh xảo cần điêu khắc dùng dao nhỏ thì china loại tốt 2.2kw tua cao 24K vẫn hơn.

Cảm ơn anh Tuấn .... hehehe tình hình thì spindle 3 bạc đạn 7xxx shinoh japan em hết rồi , còn 1 em nhưng miệng côn nó bị rỉ sét hơi nặng nên chỉ xem như là con động cơ tua nhanh 18krpm , ai đủ trình hay biết ai có thể mài lại miệng côn thì em bán rẻ giá vốn cho mà xài ạ , cộng thêm collet và nut chắc thêm 1 chai ở Đại Ca Vinh kế bên Tùng Ngũ Kim . Vị chi nếu làm lại chén côn ok thì chắc giá dưới 4 chai , bảo đảm chỉ thua mấy em ATC công suất khỏe thôi.
    Em thấy cái mặt bàn chân đế hết đất để bác ấy bắt cái trụ hình thang vuông như bác nói.
    Bác chủ muốn tâm spidle trùng với tâm combo Y thì đẩy combo ra phía trước và làm cái vai hình thang vuông như bác Nam nói thì cứng hơn.
    Thiết kế nên theo phương án đơn giản nhất, đừng làm phức tạp vấn đề thì khi gia công mới hiệu quả. Em đồng ý với bác Nam cai vai hình củ hành ấy không hợp lý lắm ạ.

5. Thành viên đã cám ơn goldsea cho bài viết hữu ích này:

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12

Các Chủ đề tương tự

1. Dự án H Frame CNC Milling Machine - Blueocean
    Bởi blueocean trong diễn đàn Máy phay CNC
    Trả lời: 45
    Bài viết cuối: 18-09-2022, 02:15:04 PM
  2. Dự án máy H-frame phay thép.
    Bởi Quy Nguyen trong diễn đàn Máy phay CNC
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 18-05-2019, 08:57:33 PM
  3. Dự án H frame CNC9090 phay kim loại