Chuyện này tôi rất ức chế ở chổ tính nhầm không xin lỗi. Tóm lại ngắn gọn như thế này
Em mua bác ấy 3 bộ driver + moror ở chủ đề bán hàng đầu tiên của bác ấy (giờ thì bác ấy xóa rồi) xong hỏi bác còn món gì không giới thiệu em mua ship một lần thì bác ấy giới thiệu mấy món và em chọn được như sau: đống dây đai em thỏa thuận 300k, 6 sợi dây 2 đầu jack 3m 20 pin, bác ấy bán 100k/sợi, em trả giá 500/6 sợi bác ấy im re (tưởng đồng ý) chứ không phải tính giá trục lợi như lời bác ấy nói. Tiếp theo là 2 cây vitme có motor là 700k. Xong em lấy tiếp 2 cặp ray 400k (ban đầu định lấy 3 cặp (em có nhằm chổ này tí nhưng bác ấy gọi em đã bảo bỏ ra). Tiếp theo em hỏi bác ấy có puly không, bác ấy bảo để bác ấy tặng để nhớ nhau. tiếp theo em cộng lại tất cả các mục như sau: 1200k+300k+500k+700k+400k = 3100k, em hỏi bác ấy xem lại để em ck, rồi bác ấy nhắn em số tk (em tưởng là đồng ý hết), em ck xong bác ấy tính ra tờ giấy trong đó sai chổ 6 sợi dây ra 700k + thêm 1 cặp ray nừa là 200k tổng bác ấy tính 3500k, em bảo thì bác ấy không đồng ý.
Tóm lại nếu không xét yếu tố trả giá thì bác ấy sai chổ tính nhằm 100k, và vấn đề lớn và gây ức chế nhất là 3 bộ driver không dùng được, 1 con sống nhưng chắc chết hết 1 kênh nào đó, 1 con lên nguồn mà báo lỗi và motor không có lực giử, 1 con im re khi cấp nguồn, 3 cái motor thì cứng cốt 2 con, 1 con còn cố gắn xoay được. Vậy thôi, em định bụng không nêu lên đây nhưng khi nhận hàng thì thất vọng vô cùng nên phải nêu do đối tác không hợp tác và chả có tí thiện chí nào cả