DO BÀI TRƯỚC E HỎI RỒI CÓ BÁC #motogia TRẢ LỜI NHƯNG MÀ KHÔNG HIỂU SAO EM KHÔNG TRẢ LỜI ĐC. NÊN ĐÀNH VIẾT BÀI MỚI RÕ RÀNG HƠN ĐỂ CÁC BÁC TRONG NÀY CÓ AI BIẾT NGUYÊN NHÂN VÀ CÁCH KHẮC PHỤC GIÚP EM Ạ. do ngôn ngữ của e mới vào nghề nên có những câu e không nói đc chuyên môn mong các bác thông cảm ạ

bây giờ e giải thích khó quá. Nghĩa là máy của e đang chạy bình thường. Nhưng mà từ hôm kia đến giờ nó bị như này ạ
Ví dụ e để phần tiện là 63p . E set con đầu tiên để chạy thử thì ok. Nhưng con thứ 2 thì nó tự tụt xuống còn là 62,5. Rồi con thứ 3 tụt xuốg còn 62. Con thứ 4 tụt xuống còn 61,5 cứ thế tụt dần dần đến con thứ 6-7-8 thì e chưa dám thử. E lại phải set lại.
Thứ 2 là chạy 2 con ( máy e 2 mũi. Những con bị như trên là e đang thử 1 mũi . Và tất cả e đều chạy 2 lượt)
Khi chạy 2 con thì cứ đến 2 lượt thứ 2 gần về điểm sét. Thì nó lại tụt hẳn 3-4p k tiện nữa. Và e để ý nếu cứ để thế chạy tiếp thì nó vẫn ở cái mốc dừng lại. ( và đoạn tiện đấy vẫn đủ 63p bác nhé. Chỉ là nó sẽ ăn vào phần chân vuông thôi.) chứ k phải là nó tự dụt phần tiện. Thế nên e mới vào nghề. E cũng k biết giải thích sao cho các bác hiểu. Bác biết chỉ giáo dùm e với ạ. E đã xịt sạch sẽ lâu dầu, cài lại thông số. Vẫn bị vậy.
Và khi e chạy 1 lượt thì chỉ chạy đc một đoạn rồi nó khững lại. K chạy nữa. E có chụp lại hình ảnh đây ạ. Mong bác chỉ giáo
Click vào ảnh để xem ảnh lớn hơn. 

Name:	z1353398313140_ed6349119ca6cb1282a01522edc4ceba.jpg 
Views:	1 
Size:	274.7 KB 
ID:	72486