1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 41 đến 60 của 64

Chủ đề: Thanh lý cuối năm bán 30 con driver đa năng điều khiển DC servo, Step 3 phase, Liner

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    111
    Được cám ơn 240 lần
           ở 83 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi terminaterx300 Xem bài viết
    giật mượt hay ko do người chỉnh, chạy nhanh chậm, peak thế nào nó người dùng, nhu cầu thế chẳng lẻ bắt nó chạy từ từ nếu đủ khả năng
    trong chế độ làm việc của servo, set up tốt thì không thể nào I vượt vài lần I Peak được. Như thế motor bị giật cục, không bám sát xung.
    Điện thoại 0 9 1 7 8 6 6 1 2 2 Cẩn

Thợ cả
    Cám ơn
    2,195
    Được cám ơn 3,264 lần
           ở 2,039 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi tuan6868 Xem bài viết
    Step 3 pha, bác chủ bán nguyên bộ có động cơ luôn chứ. Nếu không có thì bó tay rồi, tìm đâu ra step 3 pha
    drive alcanet dùng cho motor brush/brushless 3phase mờ bác
    đừng bận tâm vụ step 3 phase nữa

Thợ cả
    Cám ơn
    669
    Được cám ơn 1,423 lần
           ở 846 bài viết
    @ cụ Nhatson: chính xác cụ ạ. Với mấy cái này em quan tâm đến chất lượng truyền động hơn là nó chạy được cái gì.
    Quảng cáo thì ít nhất phải làm cái gì thực tế, như cụ, 3T, hay bèo bèo cũng như em. Chứ chém không thì em chả tin.

@ cụ chủ thớt: em nói thẳng là cụ quảng cáo sai sự thật nhé. Cái tem nó ghi output 50Vmax, datasheet show model của cụ out 2.1 - 3A, mà cụ cứ lấy input để tính output.
    Click vào ảnh để xem ảnh lớn hơn. 

Name:	IMG_0118[1].PNG 
Views:	83 
Size:	498.8 KB 
ID:	15638

Em cũng có khá nhiều kinh nghiệm đau đầu với driver của hãng này. Lát rảnh em qua bên trang kia em share.
    Con này nó có lộn trong mấy thùng model/router không thì em không biết, còn ve chai thì ở SG này bé tý. Nó mà chạy ngon thì em đã hớt như vụ alphastep 5-6 năm trước rồi, khó vào tay người khác rồi, cụ cứ yên tâm .

Thanks.

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    37
    Được cám ơn 114 lần
           ở 72 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Ga con Xem bài viết
    @ cụ Nhatson: chính xác cụ ạ. Với mấy cái này em quan tâm đến chất lượng truyền động hơn là nó chạy được cái gì.
    Quảng cáo thì ít nhất phải làm cái gì thực tế, như cụ, 3T, hay bèo bèo cũng như em. Chứ chém không thì em chả tin.

@ cụ chủ thớt: em nói thẳng là cụ quảng cáo sai sự thật nhé. Cái tem nó ghi output 50Vmax, datasheet show model của cụ out 2.1 - 3A, mà cụ cứ lấy input để tính output.

Name:	IMG_0118[1].PNG 
Views:	83 
Size:	498.8 KB 
ID:	15638

Em cũng có khá nhiều kinh nghiệm đau đầu với driver của hãng này. Lát rảnh em qua bên trang kia em share.
    Con này nó có lộn trong mấy thùng model/router không thì em không biết, còn ve chai thì ở SG này bé tý. Nó mà chạy ngon thì em đã hớt như vụ alphastep 5-6 năm trước rồi, khó vào tay người khác rồi, cụ cứ yên tâm .

Thanks.
    cho anh cái hình chi tiết nè rồi anh phán nhé anh đừng tự tin vào bản thân quá

Name:	IMG_0120[1].PNG 
Views:	0 
Size:	1.91 MB 
ID:	15639

anh thử chụp hình cái driver của anh là loại gì phải model giống con này k rồi hãy nói chứ k phải con aclenet nào cũng giống nhau nhé với lại em thấy nó dễ xài thấy bà có gì mà đau đầu
    Lần sửa cuối bởi chetaocnc, ngày 25-01-2016 lúc 08:57:03 AM.

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    37
    Được cám ơn 114 lần
           ở 72 bài viết
    các bác thấy chưa em post cái hình bác Ga Con lặng mất tiu nên nhiều khi chưa xem kĩ mà phán bậy vậy chỉ làm mất uy tín thêm thôi chả được gì nói ít mà chuẩn thì tốt hơn nhiều

Thợ cả
    Đang ở
    Usa
    Cám ơn
    726
    Được cám ơn 398 lần
           ở 272 bài viết
    Cái này anh em nào hiểu để config nó thì có nhiều trò hay lắm. Chống chỉ định em yêu khoa học.

7. Thành viên đã cám ơn Tuanlm cho bài viết hữu ích này:

Thợ cả
    Cám ơn
    1,576
    Được cám ơn 1,032 lần
           ở 799 bài viết
    Cái này tuanlm phải nói ngược lại chứ, tốt cho các bác yêu khoa học chứ. Mấy bác tay ngang mà mua về chạy thực dụng đánh phát ăn ngay là khóc ròng, ngoại trừ việc nhờ chuyên gia set sẵn. Nói chung cái này ứng dụng nhiều vô kể rất là thỏa mái cho vọc vạch.

Thợ bậc 6
    Đang ở
    Usa
    Cám ơn
    10
    Được cám ơn 94 lần
           ở 70 bài viết
    bác ở đâu nếu ở SG sang tết > tớ vào SG cầm con dc servo 200W (tayakawa sản xuất 1980 tớ 4 chỗi than)

Name:	1980.jpg 
Views:	2 
Size:	339.0 KB 
ID:	15651Click vào ảnh để xem ảnh lớn hơn. 

Name:	11980.jpg 
Size:	395.1 KB 
ID:	15652
    nếu dc

Thợ bậc 4 Himd's Avatar
    Cám ơn
    21
    Được cám ơn 18 lần
           ở 16 bài viết
    có cái hình đây
    Ảnh thu nhỏ đính kèm Ảnh thu nhỏ đính kèm Driver.PNG‎  

Hà Nội ĐT 0983444856

Thợ cả
    Cám ơn
    669
    Được cám ơn 1,423 lần
           ở 846 bài viết
    Tớ không chém thớt mua bán nữa phí lời. Thứ này tớ xài test nát ra rồi cất thôi chứ không xài. Xài cho DC thì driver tớ làm đủ cho cả đám nghỉ khỏe rồi.

Bán cho khách vọc nghiên cứu thôi anh Tuấn, giá tốt thì cũng đáng thử (mà không dám public giá thì không dám nói rẻ hay mắc), có điều e chỉ chỗ kha khá bác mua với giá 200k/cái rồi, lộn đi lộn lại vẫn còn không ai nhặt, đủ hiểu chất lượng thế nào.

Thanks.
    Lần sửa cuối bởi Ga con, ngày 25-01-2016 lúc 01:21:27 PM.

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    37
    Được cám ơn 114 lần
           ở 72 bài viết
    Tớ không chém thớt mua bán nữa phí lời. Thứ này tớ xài test nát ra rồi cất thôi chứ không xài. Xài cho DC thì driver tớ làm đủ cho cả đám nghỉ khỏe rồi.

Bán cho khách vọc nghiên cứu thôi anh Tuấn, giá tốt thì cũng đáng thử (mà không dám public giá thì không dám nói rẻ hay mắc), có điều e chỉ chỗ kha khá bác mua với giá 200k/cái rồi, lộn đi lộn lại vẫn còn không ai nhặt, đủ hiểu chất lượng thế nào.

Thanks.
    em nghĩ admin nên xoá bài viết của bác này dùm em cái còn bác có loại giống vậy 200k đem tới bao nhiêu em cũng mua nhé bác lớn rồi lịch sự chút người ta bán hàng bác vô phá tùm lum hay bác ganh tỵ vậy ! em có cần bác góp lời vô đâu mà bác nói phí với không ở trên bác sai rành rành mà không có một lời xin lỗi còn nói vậy nữa bác suy nghĩ lại dùm nhé! và đừng phát biểu nữa em thấy bác càng nói càng sai rồi! thanks
    Lần sửa cuối bởi chetaocnc, ngày 25-01-2016 lúc 01:41:34 PM.

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    37
    Được cám ơn 114 lần
           ở 72 bài viết
    trên diễn đàn em thấy hình như bác NAM CNC là người lâu năm nếu bác có ghé qua xem xin cho em một cái phát biểu công tâm xem bác Ga Con làm vậy nếu như bác là em bác nghĩ sao? mong có câu phát biểu của bác

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    37
    Được cám ơn 114 lần
           ở 72 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanlm Xem bài viết
    Cái này anh em nào hiểu để config nó thì có nhiều trò hay lắm. Chống chỉ định em yêu khoa học.
    anh Tuấn có mua của em một con xài rồi anh phát biểu một lời công tâm dùm em nhé! thanks

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    37
    Được cám ơn 114 lần
           ở 72 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi tranhung123456 Xem bài viết
    bác ở đâu nếu ở SG sang tết > tớ vào SG cầm con dc servo 200W (tayakawa sản xuất 1980 tớ 4 chỗi than)

Name:	1980.jpg 
Size:	339.0 KB 
ID:	15651Click vào ảnh để xem ảnh lớn hơn. 

Name:	11980.jpg 
Size:	395.1 KB 
ID:	15652
    nếu dc
    oki khi nào anh vô SG cứ đem tới chỗ em thử anh ơi! thanks

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    111
    Được cám ơn 240 lần
           ở 83 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Gamo Xem bài viết
    Haiz, mình góp ý được ko?

Thứ 1 đây là thread bán hàng của bác chetaocnc, mình cũng muốn bác bán được hàng vì loại driver này cho dân DIY tốt. Nhờ mọi người comment nên thread của bác lúc nào cũng lên đầu

Về mặt kỹ thuật thì mình chỉ góp ý sau:
    1. Công suất tính theo P = U*I là công suất điện, công suất trên motor thường là công suất cơ học chứ ko phải là công suất điện P = T * w = Torque * Tốc độ. Thường thì driver chuyển điện năng sang cơ năng, hiệu suất thấp hơn nhiều.
    2. Động cơ brushless là động cơ ko chổi than, trong đó có step (2 pha, 3 pha, 4 pha, 5 pha), AC Servo, Brushless DC & Induction Motor. Con driver này có 3 ngõ ra U V W là đang nói tới nhóm brushless 3 pha là AC Servo, Step 3 pha & Brushless DC. Step 3 pha cấu tao rất giống AC Servo nhưng có nhiều pole hơn.

Trong hình bác Nhật Sơn gửi có hình cả AC Servo Driver & Step 3 pha driver để mọi người tham khảo, đều có U V W đó bác
    Bác Gamo, theo em thì động cơ mới chuyển từ điện năng sang cơ năng chứ.
    Điện thoại 0 9 1 7 8 6 6 1 2 2 Cẩn

Spam killer Gamo's Avatar
    Cám ơn
    3,898
    Được cám ơn 1,518 lần
           ở 1,162 bài viết
    À, xin lỗi, ý mình muốn nói là quá trình chuyển từ điện năng sang cơ năng hiệu suất rất thấp, ko có ý là do motor hay driver ko.
    Ở góc độ đơn giản thì chúng ta có thể nói là motor chuyển điện năng thành cơ năng nhưng thật ra hiệu suất là do cả driver lẫn motor quyết định.
    Ví dụ: phía motor thì thất thoát do nhiệt, do ma sát, do điện trở,.... còn phía driver thì do điều khiển torque vector ko thể hoàn hảo, sensing sai nhiễu, phương pháp điều khiển ko tận dụng hết bus voltage chẳng hạn...
    Lần sửa cuối bởi Gamo, ngày 25-01-2016 lúc 02:45:10 PM.

Thợ cả
    Cám ơn
    669
    Được cám ơn 1,423 lần
           ở 846 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi chetaocnc Xem bài viết
    em nghĩ admin nên xoá bài viết của bác này dùm em cái còn bác có loại giống vậy 200k đem tới bao nhiêu em cũng mua nhé bác lớn rồi lịch sự chút người ta bán hàng bác vô phá tùm lum hay bác ganh tỵ vậy ! em có cần bác góp lời vô đâu mà bác nói phí với không ở trên bác sai rành rành mà không có một lời xin lỗi còn nói vậy nữa bác suy nghĩ lại dùm nhé! và đừng phát biểu nữa em thấy bác càng nói càng sai rồi! thanks
    Chính cụ mời tôi quay lại nói mà. Tôi định im chém bên kia thôi mà cụ, ở trên tôi cũng nói rồi .

Còn vụ 200k/cái thì cụ nào đã mua được confirm hộ em cái. Mà e nhầm, chính các cụ cũng không muốn dây vào đây, e cũng quit out đây.

Thanks.

19. Thành viên đã cám ơn Ga con cho bài viết hữu ích này:

Thợ cả
    Đang ở
    Usa
    Cám ơn
    726
    Được cám ơn 398 lần
           ở 272 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi chetaocnc Xem bài viết
    anh Tuấn có mua của em một con xài rồi anh phát biểu một lời công tâm dùm em nhé! thanks
    Đúng là em có mua 2 loại này về dùng. Nhưng Step không phải là sở trường, chỉ mua về để chạy trong mấy vị trí đo lường của mấy cái máy linh tinh thôi. Ứng dụng vào CNC thì chưa dám phán. Còn bộ accelnet thì dùng điều khiển thử mấy cái sẹc vô sưu tầm đc (Vui là chính), có vài ý như vầy:

nhược điểm:
    - Điện áp sử dụng gây bất tiện người dùng vì dở ông dở thằng.
    - Config để tối ưu tải là cả một quá trình công phu ( đến giờ mình làm vẫn chưa xong)
    - Không có diode bảo vệ nên phải rất cẩn thận khi nối DC cao áp
    - jack cắm không thông dụng, gây khó khăn cho việc sử dụng ( Em mua 3 bộ nhưng chỉ 2 bộ có jack)
    - Không có auto turning cho P và V( I Có cũng chỉ để cho vui).

Ưu điểm:
    - Nhỏ gọn
    - Dòng khá cao, phù hợp với nhiều động cơ (đang có)
    - Encoder kết nối dễ dàng. ( Em mua vì điều này)
    - Giao diện setup khá thuận lợi ( để giảng dạy, nghiên cứu)

Trên đây là mấy ý kiến của mình rút ra sau khi ngâm cứu. Về giá cả thì không thể bàn đc vì thuận mua, vừa bán. Thêm nữa tùy vào khả năng từng vùng ( ở ĐN thì no more choices )
    Lần sửa cuối bởi Tuanlm, ngày 25-01-2016 lúc 02:51:00 PM.

21. Thành viên đã cám ơn Tuanlm cho bài viết hữu ích này:

Spam killer Gamo's Avatar
    Cám ơn
    3,898
    Được cám ơn 1,518 lần
           ở 1,162 bài viết
    Chính cụ mời tôi quay lại nói mà. Tôi định im chém bên kia thôi mà cụ, ở trên tôi cũng nói rồi .

Còn vụ 200k/cái thì cụ nào đã mua được confirm hộ em cái. Mà e nhầm, chính các cụ cũng không muốn dây vào đây, e cũng quit out đây.

Thanks.
    Haiz... xin lỗi chủ thớt, thread bán hàng của bác. Tại bác Gà Con hỏi nên mình phải trả lời do bác ấy là người chỉ mình đi mua: mình mua 2 con AccelNet con bự 55V giá 200K, con nhỏ 90V giá 100K ợ...

Nhưng mà hết hàng rồi...
    Lần sửa cuối bởi Gamo, ngày 25-01-2016 lúc 02:54:42 PM.

23. Có 2 thành viên đã cám ơn Gamo cho bài viết hữu ích này:

Thợ cả
    Đang ở
    Usa
    Cám ơn
    726
    Được cám ơn 398 lần
           ở 272 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Gamo Xem bài viết
    Haiz... xin lỗi chủ thớt, thread bán hàng của bác. Tại bác Gà Con hỏi nên mình phải trả lời do bác ấy là người chỉ mình đi mua: mình mua 2 con AccelNet con bự 55V giá 200K, con nhỏ 90V giá 100K ợ...
    hic hic hic

Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. thanh lí cuối năm
    Bởi sanyocnc trong diễn đàn Gian hàng hết hiệu lực
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 22-01-2016, 08:28:52 PM
  2. Driver điều khiển stepper motor chạy chế độ Servo!
    Bởi chetaocnc trong diễn đàn Driver Step motor
    Trả lời: 49
    Bài viết cuối: 12-01-2016, 11:00:04 AM
  3. Card thu thập dữ liệu và điều khiển đa năng USB3T-12
    Bởi dungcnc trong diễn đàn Gian hàng hết hiệu lực
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 07-08-2015, 10:10:41 AM
  4. Thanh lý driver 2 phase, step cỏ
    Bởi mig21 trong diễn đàn Gian hàng hết hiệu lực
    Trả lời: 44
    Bài viết cuối: 02-06-2015, 11:00:13 AM
  5. xây dựng bộ điều khiển step 3 phase