tình hình là do em được giao làm máy khoan tự động nhưng trước giờ chưa chạm vào cnc lần nào nên nhiều cái mơ hồ quá,tìm tài liệu thì không thấy hoặc nói không rõ
hiện giờ em đang được giao sử dụng driver AKD514L-c (hoặc AKD514H-C) và steper UPH569
em đã kết nối steper vào driver rồi và đã điều khiển được nó bằng arduino bằng cách chân CW+ và CCW+ nối 5v arduino còn chân CW- và CCW- em dùng để điều khiển chiều động cơ
câu 1: em đấu nối điều khiển như thế đúng chưa ạ,em cấp xung 0 vào CW thì nó quay chiều thuận,xung 0 vào CCW thì nó sẽ quay chiều ngược lại
câu 2: tuy điều khiển được nhưng nó quay rất chậm,em muốn điều khiển nó quay nhanh hơn thì phải như thế nào(lập trình ra sao),động cơ step này thì 500 xung 1 vòng nhưng driver nó chỉnh sẳn trước khi e sử dụng là 5000xung 1 vòng,nếu em muốn chỉnh xung full step thì chỉnh lại như nào
câu 3: sao động cơ và driver em nó nóng khi không chạy lắm,em phải chỉnh như nào,em đọc thì thấy chỉnh stop nhưng chỉnh như nào là đúng ạ
câu 4: các thông số trên driver phải chỉnh như thế nào để phù hợp với step này bác các
Click vào ảnh để xem ảnh lớn hơn. 

Name:	images.jpg 
Views:	273 
Size:	6.5 KB 
ID:	22800

Click vào ảnh để xem ảnh lớn hơn. 

Name:	s-l300.jpg 
Views:	277 
Size:	15.6 KB 
ID:	22801

em điều khiển nó bằng arduino uno R3
mấy bác thông não giúp em với